PDA

View Full Version : Windows 2k & Boot Rom

snetfones
27-12-2003, 17:57
mạng LAN của mình dùng Win2k Server và một số máy khác chạy ở cứng và Boot Rom.

Các máy chạy ổ cứng thì sử dụng file script được còn các máy chạy boot rom thì không được.

Các bạn biết nguyên nhân do sao và cách khắc phục là gì? xin chỉ giúp

Cảm ơn nhiều

anchi
29-12-2003, 12:40
mạng LAN của mình dùng Win2k Server và một số máy khác chạy ở cứng và Boot Rom.

Các máy chạy ổ cứng thì sử dụng file script được còn các máy chạy boot rom thì không được.

Các bạn biết nguyên nhân do sao và cách khắc phục là gì? xin chỉ giúp

Cảm ơn nhiều

Các máy có ổ cứng chạy được loginscript có nghĩa là bạn đã cấu hình đúng về phần login script ở máy chủ, vấn để là cách cấu hình ở các máy bootrom mà thôi. Khi các máy con đăng nhập vào máy chủ với một accout đã được máy chủ cấp thì để login script tương ứng được chạy thì máy con phải đăng nhập vào theo kiểu domain chứ không phải là workgroup. Thường thì khi cài bootrom để cho đơn giản người ta hay cấu hình đăng nhập theo kiểu workgroup. Bạn kiểm tra lại xem có đúng như vậy không.

quanghau79
29-12-2003, 13:34
Bạn anchi noi dung do!
Hay thủ di !

snetfones
29-12-2003, 14:53
Vâng xin cảm ơn các Bạn
Hiện tại là Tôi đã config lại rồi, tất cả đều logon domain hết. Tổi chưa hiểu nhiều về Boot Rom nên chưa rõ lỗi do đâu mà nó báo Bad command or file not found.
Chắc chắn là việt tạo file script và cách config để logon server bằng domain là OK rồi, Các Bạn xem thử nguyên nhân từ đâu và post cho tớ biết với nghen

anchi
30-12-2003, 12:10
Vâng xin cảm ơn các Bạn
Hiện tại là Tôi đã config lại rồi, tất cả đều logon domain hết. Tổi chưa hiểu nhiều về Boot Rom nên chưa rõ lỗi do đâu mà nó báo Bad command or file not found.
Chắc chắn là việt tạo file script và cách config để logon server bằng domain là OK rồi, Các Bạn xem thử nguyên nhân từ đâu và post cho tớ biết với nghen

Bạn đang chạy bootrom bằng phần mềm gì, file login scrript của bạn có nội dung như thế nào. Thông báo Bad command or file not found có nghĩa là login script đã chạy nhưng có thể do sai các dòng lệnh trong đó.

snetfones
31-12-2003, 17:02
Phần mềm đang chạy Boot Rom là 3Com virtual Lan

File script (abc.bat) có nội dung sau:
NET USE U: \\SERVER\ABC$
NET USE S: \\SERVER\SOFTWARE$

Các Bác xem thử nguyên nhân tại sao nghen.

Năm mới chúc các Bác sức khỏe và hạnh phúc

quoc tuan
03-01-2004, 12:52
Chào các bạn mình vừa đọc qua các bài viết của các bạn thấy hay quá nên củng muốn hỏi vài câu,mình không rành về mạng lắm nên thấy mấy bạn rành nên hỏi mong các bạn thông cảm: mình nghe nói về Boot Rom và củng biết sơ về nó mong các bạn chỉ giùm mình cách thiết lập mạng Boot Rom và các thiết bị cần có với, giúp mình nha!

cám ơn các bạn.