PDA

View Full Version : Khi mở ổ đĩa không mở được

nguyentahung
13-08-2009, 20:48
Mình không hiểu máy bị làm sao khi mở ổ đĩa D hoặc E thì không mở được lúc đó xuất hiện một bảng thông báo là open with.Bạn nào biết xin chỉ giúp.Xin cảm ơn nhiều.

son nhoc
13-08-2009, 21:07
Bạn nói rõ hơn có được không? Khi ở ổ đĩa có dòng thông báo gì khác nữa hay là lúc nào cũng là open with

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ai có thể chỉ cho tớ biết cách hiển thị keyboard mà trong windows tích hợp sẵn không vậy? Tớ làm hoài không được? Cám ơn bà con nhiều nhiêu!

nguyentahung
13-08-2009, 21:13
Cảm ơn bạn.Ổ đĩa không có dòng thông báo nào khác.Khi nhấp đúp vào ổ đĩa thì ổ đĩa không mở ra được mà chỉ xuất hiện bảng thông báo open with cò mở với Explore thì vẫn được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bàn phím ảo phải không.Cách chọn như sau bạn click chuột trái vào nút start sau đó chọn Programs/accessoreis/accessibliti/on screnkeyboard là Oke .Không biết mình nói vấn đề trên đúng không?

chick chick
14-08-2009, 11:54
Mình không hiểu máy bị làm sao khi mở ổ đĩa D hoặc E thì không mở được lúc đó xuất hiện một bảng thông báo là open with.Bạn nào biết xin chỉ giúp.Xin cảm ơn nhiều.

bác vào bằng thanh address, xóa file autorun đi, nếu không thấy thì vào winrar, xem ổ D:,E: sẽ thấy

phamchihuy
14-08-2009, 16:09
Máy của bạn đã nhiễm virus rồi! loại virus này chủ yếu lây qua USB khi đó nó sẽ tạo 1 file có tên autorun.ini hoặc autorun.inf vào các ổ đĩa của bạn do đó khi bạn double click vào ổ đĩa thì sẽ hiện ra cái bảng đó! cách mở ổ đĩa là click phải chuột vào ổ đĩa chọn Explorer.
Bạn nên quét virus trước, khi đó CT quét virus sẽ tự động xóa file autorun đó. Nếu CT quét virus không tự động xóa file autorun thì bạn dùng chức năng seach của window tìm file đó rồi xóa đi(nhớ chọn chức năng seach file ẩn nhé)

Lời khuyên của tôi là bạn không nên sử dụng double click vào bất cứ ổ đĩa nào mà nên sử dụng Explorer của window khi đó khả năng nhiễm virus dạng này sẽ giảm đi!

nguyentahung
14-08-2009, 19:23
Mình cảm ơn tất cả các ý kiến trn.Mình sử dụng chương trình diẹt Kasperky internet security quét không nhận ra.Mình chọn hiện tất cả các folder rồi dùng seach autorun.ini và autorun.inf mà không phát hiện ra.Hay mình làm chưa đúng có bạn nào chỉ dùm mình cụ thể với

gau_bu
14-08-2009, 20:04
bạn mở winrar ra.Tìm đến ổ đĩa C,D nó sẽ hiện tất cả các foder ra,kể cả con autorun,xóa mấy cái file autorun đi rồi khởi động lại máy.nếu không được bạn tải phần mềm này về(rất nhỏ gọn,tiếng việt) cài sau đó vào phần diệt virut autorun,diệt xong khởi động lại máy,ok
http://www.download.com.vn/Data/Soft/2008/11/24/WHU_1.5_Setup.exe

nguyentahung
15-08-2009, 19:09
Cảm ơn các bạn nhiều.Mình làm được rồi.

tiencuongn73
24-09-2009, 10:06
http://www.download.com.vn/virus+spyware+malware+trojan/anti+virus/10407_cmc_anti_virus.aspx
dùng chương trình này quét nè bạn

dai.nguyenanh
16-05-2010, 11:50
máy mình cũng bị lỗi ko mở đc ổ D và E
máy mình chia làm 3 ổ C,D,E ổ C là ổ cài win còn D và E chứa dữ liệu
ổ C thì vẫn mở BT đc. còn ổ D va E ko mở đc, khi mở nó kêu tiếng tít tít ở mian và hiện thông báo là :"This file does not have a program associated with it for performing this acc tion.Create an association in the Folder Options control panel."
[/email]
thanks nhìu!!!!!!!!!!!!!!!

ngoccong2001
17-05-2010, 08:15
Máy của cậu nguyenanh nhiễm virus autorun trên các ổ đĩa rồi.
Cài các phần mềm diệt virus như Avira, AVD, Symantec, rồi quét full. Nếu có kinh nghiệm thì xóa nó bằng tay cũng được.
Nhắc nhở: Nên tìm các topic về virus Autorun trong ddth.com trước khi thực hành.