PDA

View Full Version : Có nên xóa những chương trình này?

tuannguyen_742
10-08-2009, 15:13
"ACD Systems, Adobe, Adobe-photoshop, Askbardis, IDT, K-lite codec park, Messenger, Microsoft activesync, Microsoft visual studio, Microsoft works, Microsoft.Net, Movies Maker, MSN Gaming Zone, Net meeting, Outlook express, PDF Foxit software, Windows NT, Winrar, Google talk plugin" Đây là những phần mềm có trong "control panel" và "Program file" của ổ c. Trong những cái này mình có thể xóa bỏ cái nào được, vì có nhiều cái mình thấy lạ và không bao giờ dùng tới nó. Liệu mình có nên xóa ko nhờ các bạn giúp đỡ, tại máy mình chạy chậm quá nên định xóa bớt file không cần thiết

ngoccong2001
10-08-2009, 16:22
nhu cầu dùng máy tính của bạn là gì? Công việc gì? Mục đích gì? thì hãy xóa những cái không cần thiết

Ví dụ: Nếu bạn không dùng xử lý ảnh thì xóa Adobe-photoshop, không dùng lập trình Visual thì xóa Microsoft visual studio,....

Trả lời 3 câu hỏi trên thì bạn sẽ xác định xóa bỏ cái nào?

Thân chào!

Barracuda
10-08-2009, 16:24
Tại sao e ko tạo đc topic moi vay các bác??? Diễn đàn này bị làm sao mà e vào chả thấy nút create topic mới đâu cà??

conan52
10-08-2009, 19:50
Tại sao e ko tạo đc topic moi vay các bác??? Diễn đàn này bị làm sao mà e vào chả thấy nút create topic mới đâu cà??

ặc ặc có mà máy bác bị làm sao í làm gì có chuyện diễn đàn bị làm sao. Bạn không thấy ng ta vẫn lập topic như thường đấy ah`

Saccalay
10-08-2009, 20:03
http://pic40.picturetrail.com/VOL270/7090899/21025504/371590988.jpg
Tưởng diễn đàn hạn chế người chưa đủ số bài viết nhưng không phải.:D