PDA

View Full Version : [Wordpress Theme] Hutek Webzine 1.0 - Hoàn toàn mới

hutek.info
10-08-2009, 03:08
Chào tất cả các bạn!
Hôm nay Hutek rất vui khi được giới thiệu với các bạn phiên bản 1.0 của Webzine (một free Wordpress theme do mình thiết kế). Như tên của bài viết, đây là một phiên bản được Hutek viết lại hoàn toàn nhằm sửa triệt để các lỗi do các bạn phát hiện cũng như tối ưu về hiệu năng của theme, các bạn có thể xem thêm các thay đổi của phiên bản 1.0 trong bài viết này. Có thể kể ra đây một số thay đổi chính như:

* Viết lại theo đúng chuẩn XHTML và CSS: điều này cũng góp phần làm tăng đáng kể hiệu năng của theme.
* Hệ thống comment mới sáng sủa hơn, khoa học hơn
* Hỗ trợ Multi language theo đúng chuẩn của Wordpress (có file lang riêng) để các bạn có thể Việt hóa theo ý thích của mình, để việt hóa được các bạn vui lòng đọc bài viết này
* Tích hợp sẵn một số Widget (bắt đầu bằng Hutek Webzine)
* Bổ sung thêm các hiệu ứng chuyển động cho phần banner (3 widget banner)
* Thực hiện các tối ưu về hiệu năng: bật gzip, minified js, combine js, config etag …
* Và còn nhiều thay đổi nữa mà Hutek sẽ cập nhật chi tiết trong Hướng dẫn sử dụng (rất tiếc là vì lý do thời gian nên Hutek chưa thể làm kịp Hướng dẫn cho 1.0 nhưng sẽ có bài hướng dẫn config những phần khó nhất)

Linh download và một số hình ảnh của Webzine 1.0 sẽ xuất hiện trên blog của mình vào 8h8' ngày 10/08/2009
Demo: http://webzine.hutek.info

vntux
10-08-2009, 06:19
Cũng được đấy nhỉ, khá pro :)

gio_huy_hoang
10-08-2009, 07:39
Hi, theme đẹp lắm bạn à :)

hutek.info
10-08-2009, 11:06
Phiên bản lần thứ 4 này mình chủ yếu viết lại code, chỉ tút lại một chút cho đồ họa thôi

iamvietnam
10-08-2009, 11:39
Có vẻ hơi rối bác nhỉ, share đi :)

SeekerSC
10-08-2009, 12:48
down ở đây nè cậu http://hutek.info/2009/08/10/hutek-webzine-1-hoan-toan-moi/

straller
10-08-2009, 13:49
có quả banner hiệu ứng chuyển động hay quá, làm bài giới thiệu đi bác :d

vantantr
10-08-2009, 15:42
banner gì cái đó la features thôi.
Theme này ôm nhiều thứ quá.\
Cái background để nền khác thì đẹp và sang trọng hơn.
Sẵn tiện cho hỏi làm sao để add image vào recent post mà không phải edit lại toàn bộ bài viết. Mỗi bài viết đều có sẵn image ở đầu bài.

AkuVn
10-08-2009, 17:28
Bác hutek cũng chịu khó update thật, mong là sau này sẽ được chiêm ngưỡng nhiều theme của bác hơn nữa!

hutek.info
10-08-2009, 20:37
banner gì cái đó la features thôi.
Theme này ôm nhiều thứ quá.\
Cái background để nền khác thì đẹp và sang trọng hơn.
Sẵn tiện cho hỏi làm sao để add image vào recent post mà không phải edit lại toàn bộ bài viết. Mỗi bài viết đều có sẵn image ở đầu bài.
Đúng là theme này có khá nhiều module nhưng bạn có thể disable hết nếu muốn, mình sẽ viết một số bài nói về việc tùy biến giao diện phù hợp với các mục đích: blog, magazine, news ...
Thumbnail được thêm tự động vào bài viết theo ưu tiên sau: đầu tiên là customfield (2 lựa chọn), tiếp đến là ảnh upload sau cùng là ảnh mặc định.
Muốn thêm ảnh vào bài viết mới thì hoặc là tự viết query hoặc là dùng widget có hỗ trợ tính năng này

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bác hutek cũng chịu khó update thật, mong là sau này sẽ được chiêm ngưỡng nhiều theme của bác hơn nữa!
Sau lần này chắc lâu lâu nữa mới update

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

có quả banner hiệu ứng chuyển động hay quá, làm bài giới thiệu đi bác :d

Sẽ có bài nói cách làm sao để được như vậy, bác yên tâm

blogviet.info
10-08-2009, 20:50
khá ấn tượng với phiên bản 1.0, cắt cái đầu không đi sẽ hên đấy, em ghét mấy cái 0.*** lắm. Hy vọng sẽ có ngày có theme đẹp như bác

hutek.info
10-08-2009, 21:05
khá ấn tượng với phiên bản 1.0, cắt cái đầu không đi sẽ hên đấy, em ghét mấy cái 0.*** lắm. Hy vọng sẽ có ngày có theme đẹp như bác

thì cũng phải học bò rồi mới lo học chạy chứ bác

AkuVn
11-08-2009, 10:37
thì cũng phải học bò rồi mới lo học chạy chứ bác

Học bò như bác với em là học chạy đấy :D
Em chỉ muốn học để sửa lại những skin có sẵn trên mạng cho hợp với style của em mà ko biết làm, hjx!

xcode
10-06-2010, 19:28
cám ơn bạn đã chia sẻ.