PDA

View Full Version : HÍC HÀ dial-up nhanh gấp bội đê!

Robin Hood
25-12-2003, 11:57
Tui lang thang trên mạng đọc cái này cũng hấp dẫn lắm!
đó là chương trình Proxyconn của Proxyconn.com
đặt biết khi kết hơp với BeFaster 3.31
hic hic tui có bản rack BF nhưng tui không biết chổ đễ up nó lênh cho các bạn nè nối chổ đi mình uo lênh xài chơi nhanh lắm
hay là vô Gôgle.com tim fiên bãn xày thử 15 ngày ay hấp lắm!
ok mình quên diễn đàng này cũng có u file nửa hichic lay dó mà xải nha!
còn prõy hả hic hic minh cung có nửa nhưng mà đồthu thập của người khác chứ không là của mình nên hơi ngại

Tiva
25-12-2003, 13:27
tưởng gì đây nè proxyconn down tại đây (www.traibachkhoa.com/proxyconn.exe)
***** of proxyconn = PFLCSGHSDSBN

thật ra kết hợp proxyconn và Befast thì wả là lướt web nhanh thật đó nhưng về cái zụ down load thì vẫn như rùa híc

Tiva
25-12-2003, 13:44
ý wên mình gửi cho ai cần ***** Befaster đó nha 1

à mà you nào có cách cấu hình Befast mà đạt hiệu wả cao nhất thì pót lên cho thằng này bít nha !!!!

Robin Hood
26-12-2003, 19:17
náy` cậu tiva oi sau tuoi rack ròi mà nó bao fee 15 ngày thì lảm sau!
không lê~ 15 ngày cài 1 lần à ! hic hic nói vậy thoi chu may nha tui ghót hoai ha` tuần lần dam~ bao khoi cần *****!

fragileheart1982
27-12-2003, 11:52
Xài Speedconnect 4.0 đi cái này mình thấy cũng hiệu quả lắm đó, hiện giờ đã có bản 5.0 pro rồi nhưng demo thui, nên cứ xài bản 4.0 đi hì hì

Maxx
27-12-2003, 11:57
tui đã xài thử 2 cái befaster và ProxyConn rồi được 15ng rồi
thấy cũng bình thuong thôi mà, nhanh hon chút đỉnh hà :D

enter the matrix
27-12-2003, 19:03
Vậy thì mấy u xài thử WEbjet coi, chắc chắn là hiệu wả ko ngờ lun, ko cần *****, xài miễn phí, tốc độ tăng rất nhiều( đã wa kiểm nghiệm của tôi)

daotoky
28-12-2003, 15:01
choài ui nghe có lộn không dzậy trời ?Ông anh xem lại đi cái này hơi bị nghịch lý đó nha ! Một bên mất tiền mà chậm hơn bên không mất tiền thì xài đồ mất tiền làm gì chứ ? Xạo quá

dinhtuan
29-12-2003, 21:36
thiet do daotoky, webjet nhanh that do, xai thu di roi biet, khong biet nua thi tui qua nha cai dum cho, ok

Hans Voralberg
29-12-2003, 21:44
Nói chung là dùng soft boost chẳng hơn được bao nhiêu, cách tối ưu là móc tiền đi đăng ký ADSL (nhanh hơn chút)

fragileheart1982
29-12-2003, 22:33
không có ADSL nên mới phải vất vả như vậy chứ nếu có thì nói làm gì nữa chứ đúng không nè ? Mà ADSL bây giờ cũng chậm lắm có nhanh như hồi đầu đâu, nói chung là proxyconn tăng tốc net nhanh thực sự chứ bộ, ai dám khẳng định là không nhanh hả ? Còn chuyện Webjet tăng tốc nhanh hơn Proxyconn là chuyện không có thật . Đồng ý chứ

NHH
30-12-2003, 19:27
Mình đã down về được các phần mềm tăng tốc net là:proxyconn-NetSonỉc3.0-Internet Turbo-Speed4web-Internet Tweak 4-Webrôot âccelerator và thấy tốc độ có cải thiện nhưng mình nghĩ là chắc hẳn rằng mình chưa nâng hiệu năng của các soft trên lên 100%.Các bạn nào có kinh nghiệm cấu hình hay điều chỉnh...cho các soft trên đạt hiệu quả 100% thì giúp mình nhé(ko cần phải 100% đâu chỉ cần nâng cao năng suất là đựơc).Hiện mình đang cài win XP và mạng 1260.
Cảm ơn!

Terry
31-12-2003, 10:56
Muốn tăng tốc còn phải xem nhiều khía cạnh khác như:
_ PC của bạn chạy OS gì, nếu 98 thì không hỗ trợ cho Net tốt cho lắm. Từ phiên bản Windows 2k thì Microsoft mới hướng người dùng sử dụng Internet. Tốt nhất là nên xài XP, vì hầu hết các soft bây giờ đều hỗ trợ tốt cho XP.
_ RAM: phần ko thể thiếu, nếu PC của bạn tải nhiều chương trình, mà chỉ có 128MB RAM thì có chạy lẹ được ko ???
_ Ngoài những cấu hình về phần cứng, bạn có thể tham khảo các phần mềm như mọi người đã nói ở trên. Proxyconn thì mình chưa thử, nhưng các bạn có thể tìm chương trình NetTurbo hay Internet Turbo (khác nhau) trong CD TP143 Software Collections mà mình đã phát hành, NetTurbo (kèm theo license) sẽ tăng tốc khá hiệu quả (đã qua kiểm nghiệm. Tuy ko làm sao nhanh bằng ADSL, nhưng với Dial thì rất cần thiết vì tốc độ của Dial-Up của VN hiện nay khá chậm.

Còn những chương trình tăng tốc gấp hơn 5 lần tốc độ bạn đang sử dụng, nhưng nó chỉ dành cho các công ty, vì bạn phải mua mới sử dụng được. Không crckz, không seriz !

enter the matrix
01-01-2004, 09:31
Trời , tôi xài webjet, kết hợp với XP SP1 thì thấy tốc độ tăng lên rất nhiều, nên mới nói vậy chứ

NHH
01-01-2004, 10:24
Minh` thay^' webjet chi co tinh nang lam cho hinh anh xau di(nham giam dung luong anh) de cho viec tai ve nhanh thui.Mac du lam vay co tang toc do nhung no kho hay cho lam!.A` cho minh` hoi:
+sao minh tai netSonic 3.0 ve^` thi` no' khong co chuc nang pre-load nhi?

daotoky
01-01-2004, 11:36
Khong Biet co ban nao da sai thu MKHancers soft chua, Minh dang sai thu va thay cai thien net cua minh thiet do. Moi soft deu co tinh nang rieng. Neu co the down ve thi minh cu sai thu di. Neu hay thi minh lua cho va cho ban be biet va tham khao