PDA

View Full Version : Bị GA cảnh cáo!

phuongvu_0203
07-08-2009, 18:56
Chúng tôi đã nhận thấy rằng các bấm không hợp lệ đã được tạo ra trên các quảng cáo Google của bạn, có nguy cơ gây ra một sự rủi ro về tài chính cho các khách hàng quảng cáo AdWords của chúng tôi. Xin vui lòng lưu ý rằng bất kỳ hoạt động nào mà có thể làm tăng chi phí của một khách hàng quảng cáo hoặc thu nhập của một nhà xuất bản một cách giả tạo đều bị nghiêm cấm bởi các chính sách chương trình của chúng tôi.

Chúng tôi hiểu rằng bạn có thể muốn có thêm thông tin về hoạt động mà chúng tôi đã phát hiện. Tuy nhiên, do chúng tôi có nhu cầu bảo vệ các hệ thống phát hiện độc quyền của chúng tôi, chúng tôi không thể cung cấp cho các nhà xuất bản của chúng tôi bất kỳ chi tiết nào về hoạt động của tài khoản của họ, bao gồm bất kỳ trang web hoặc người dùng nào có thể có liên quan. Cảm ơn sự thông cảm của bạn.
Hồi sáng GA gửi mail cảnh cáo, run quá trời lun, mình là người mới, cho mình hỏi nếu cái tỉ lệ phần trăm "TBL Trang" càng lớn thì càng nguy cơ bị die tài khoan phải hok mấy bác! Cho nên mình phải đề số lượng truy cập > số click ha?

chubbycat
07-08-2009, 19:11
có thể bạn bị click tặc

vitdai
07-08-2009, 19:29
chắc sắp bị ban rồi đây :D

phuongvu_0203
07-08-2009, 19:50
cầu trời đừng bị ban!

ga_con_online
07-08-2009, 20:29
tình trạng bị click tặc này thêm 1 hay 2 lần nữa là GÀ của bạn bị toi. Phòng đi thôi, tháo hết GA xuống tạm thời rồi contact với adsense. Nguy cơ của bạn là rất cao vì mình cũng bị dis 2 cái. Nó cũng gửi như bạn sau 2 ngày là die. Nếu biết thằng nào click tặc thì bảo anh em. Anh em ko dung tha cho bọn click tặc đâu. chúc bạn may mắn nhé

SVPro
07-08-2009, 23:00
Nhỡ click tặc nó copy cái code adsense rồi dán vào site nó, click tặc mình chết luôn sao nhỉ :|

jack2509
07-08-2009, 23:59
Nhỡ click tặc nó copy cái code adsense rồi dán vào site nó, click tặc mình chết luôn sao nhỉ :|

vào setting phần allow site chỉ type vào site của mình đặt ads, thèn nào nó lấy code dán vào site nó cũng ko ăn thua, mà nó click trên site mình thì thắp nhang là vừa

AkuVn
10-08-2009, 17:35
Chắc dính click tặc, nản nhỉ!

vantantr
11-08-2009, 21:11
thường thì cái thông báo đó đi sau khi mà nó đã BAN account mà??

đời thật dã man. mình không lừa thằng google thì có ngày nó cũng BAN mình vì nó nghĩ mình lừa nó ==> tại sao lại không lừa nó trước ^_^ (nói thế thôi, ai muốn thì làm)

mobell200
11-08-2009, 21:39
buồn quá em nghỉ chơi GA đây cả ngày không có ai click

Hồi sáng GA gửi mail cảnh cáo, run quá trời lun, mình là người mới, cho mình hỏi nếu cái tỉ lệ phần trăm "TBL Trang" càng lớn thì càng nguy cơ bị die tài khoan phải hok mấy bác! Cho nên mình phải đề số lượng truy cập > số click ha?

không cheat không có gì lo cả
bị click tặc báo cho GA biết ngay

blogviet.info
12-08-2009, 16:17

Cái này bác thử dùng tính năng allowed sites sẽ hiệu quả, chỉ cho hiển thị trên các site mình cho phép, tất nhiên các site đó bạn giữ kín, click tặc hay copy code thì cũng bó tay luôn, em đã có bài rồi tại:

http://www.blogviet.info/2009/08/tinh-nang-allowed-sites-giup-han-che-click-tac-hieu-qua/

Kết hợp thêm với thủ thuật "giữ kín site"

Ga Coi
12-08-2009, 23:49
Trong blog hay site của mình để phần about me, Interests hay đại loại 1 phần trong đó để đầy các từ high keywords có sao ko các bác nhỉ?

blogviet.info
13-08-2009, 08:26
Trong blog hay site của mình để phần about me, Interests hay đại loại 1 phần trong đó để đầy các từ high keywords có sao ko các bác nhỉ?

về cơ bản thì không sao, tuy nhiên adsense chỉ hiện cho từ khóa đó trên trang đó mà thôi, nếu bạn dùng thủ thuật ẩn từ khóa tương tự trên trang chủ hoặc các trang còn lại để lừa bots thì sẽ bị liệt vào blacklist->banned!!!

Ga Coi
13-08-2009, 08:36
Thanks bác Blog Vịt^^
Thấy trang bác nhimlong*** trước lại còn cho ở phần cuối trang chủ là cấm post các chủ đề: ***, ***y, loan luan... Đại loại là toàn hot ko ah po tay^__________^