PDA

View Full Version : máy bị nhiễm virus W32.Downadup.Anh em giúp với.

trungestih
07-08-2009, 13:46
Máy của mình bị nhiễm virus, máy chạy rất chậm.mình dùng symantec diệt.các bạn có ai biết diệt con virus W32.Dơnadup ko? Mình dùng symantec diệt có dc ko? Phần mềm nào có thể diệt con này các anh em bảo mình với.thanks.
Scan type: Manual Scan
Event: Virus Found!
Virus name: W32.Downadup
File: C:\Documents and Settings\NetworkService\Local Settings\Temporary Internet Files\Content.IE5\WTCHINGZ\rfxrjy[1].jpg

manhthang109
07-08-2009, 15:03
odung chương trình quet virut đi là ok!!!!!!!!!!!!
bạn cài lại win song download chương trinh quét virut avira ve cài ra và update quét và ok

A Chánh
07-08-2009, 16:26
Máy của mình bị nhiễm virus, máy chạy rất chậm.mình dùng symantec diệt.các bạn có ai biết diệt con virus W32.Dơnadup ko? Mình dùng symantec diệt có dc ko? Phần mềm nào có thể diệt con này các anh em bảo mình với.thanks.
Scan type: Manual Scan
Event: Virus Found!
Virus name: W32.Downadup
File: C:\Documents and Settings\NetworkService\Local Settings\Temporary Internet Files\Content.IE5\WTCHINGZ\rfxrjy[1].jpg
Downadup hay còn gọi là Conficker, Kido... là dòng sâu máy tính không lạ, hầu hết các trình Anti-Virus đều đã cập nhật bản nhận diện nên đã diệt được chúng.
Điều nguy hiểm là chúng có rất nhiều biến thể, cơ chế hoạt động và tác hại ngày càng tăng.
Theo tôi biết thì KAV và KIS đều diệt được sâu này.
Bạn tham khảo thêm thông tin về sâu máy tính này tại đây

http://forum.kaspersky.vn/showthread.php?t=6676
Tải các phiên bản KAV/KIS tại đây.

http://kaspersky.nts.com.vn/tai-ve/ban-dung-thu

thinhpro2012
17-08-2009, 23:42
ban thu tai phan mem diet virut kaspersky tai download.com.vn ve diet thu di chuc ban thanh cong

Lego
18-08-2009, 00:29
Downadup hay còn gọi là Conficker, có rất nhiều cách diệt, nhưng diệt xong phải update lại bản vá cho Windows mới hết bạn ạ.

Sales_baoan
18-08-2009, 00:43
odung chương trình quet virut đi là ok!!!!!!!!!!!!
bạn cài lại win song download chương trinh quét virut avira ve cài ra và update quét và ok
Mình đồng quan điểm với bro :D