PDA

View Full Version : Màn hình máy tính

LittleBoyC4
06-08-2009, 20:38
Cho mình hỏi tại sao màn hình of minh bỗng dưng xuất hiện mấy đường gạch xiên màu trắng vậy? có phải do card màn hình ko? Chỉ mình cách khắc phục với.

hqtb84
06-08-2009, 21:44
bạn thử mang CPU lắp sang máy khác xem nguyên nhân do màn hình hay do thùng máy.
nếu do thùng máy thì bạn hãy cài lai Driver card hình
còn ko đi sửa màn hình nhé

honglv77
06-08-2009, 23:08
nếu bạn không có màn hình khác để thử thì bạn hãy thử cách của mình nhé.
bạn nên tháo hết Ram ra, lấy cục tẩy chùi xạch chân Ram rồi sau đó gắn lại thử xem. còn nếu không hết thì coi như bạn móc tiền túi đem ra tiệm sửa là vừa.

Sales_baoan
06-08-2009, 23:29
Các bro nói đều có lý. Chủ thớt có thể tìm cách để loại trừ các khả năng.
Nếu do phần mềm (driver) thì chỉ khi vào trong win mới xuất hiện những vệt ấy. Còn nếu do phần cứng thì khi vào setup cmos hay vào Safe Mode cũng bị rồi. Chủ thớt sử dụng VGA rời hay onboard? Khả năng do chân ram, chân VGA rời bị bẩn, lỏng cũng cao. Chủ thớt thử tháo ra vệ sinh rồi cắm lại xem sao.
Chúc thành công.

LittleBoyC4
07-08-2009, 10:16
Mình dùng VGA onboard.

fansex
07-08-2009, 11:22
Em dùng máy Hp DV 6500 sao dạo này cái màn hình máy em nó bị sao ấy,nhìu khi sáng tối không ổn định,em cũng hok bít phải diễn tả sao nữa nhưng nhìu khi nó chớp 1 cái là màn hình hơi tối lại hay sáng lên 1 tí xíu.Nhưng mà hok phải là chớp hẳn theo đúng nghĩa nữa.Chỉ là hơi sáng hay tối hơn 1 tí xíu thui.Và còn 1 vấn đề nữa là máy em nó bị bung cái nắp bằng nhựa phía sau màn hình mà không bít chỗ nào uy tín có thể gắn lại dùm em chứ nhìn mất thẩm mỹ quá huhu
Em đã mang ra Thành Nhân Coputer rùi usalaptop mà chẳng gắn lại như cũ,bây giờ nghe nói có nhìu tiệm giao máy của mình cho họ sửa rùi họ luộc linh kiện của mình nên cũng hơi ớn
mấy pro bít chỗ nào uy tín và có thể giải quyết các vấn đề của em thì xin chỉ dùm em xin chân thành cảm ơn mấy pro trước^^!

manhthang109
07-08-2009, 15:14
cài do do 2 thứ 1: card màn hình; 2: ram