PDA

View Full Version : Hỏi kinh nghiệm mua màn hình cũ

ALS1
22-12-2003, 20:43
Ai có kinh nghiệm về mua màn hình cũ tư vấn cho em cái , rùi em hậu tạ!

mrhuy
22-12-2003, 23:00
Ai có kinh nghiệm về mua màn hình cũ tư vấn cho em cái , rùi em hậu tạ!
TOT NHAT LA DUNG NEN MUA MAN HINH CU!!!

command
23-12-2003, 00:12
tốt nhất là dùng màn hình cũ,không có tiền nhiều thì mới dùng màn hình cũ thế nhưng chất lượng thì bảo đảm không thể thua cái samsung trên thị trường nhưng với điều kiện là bạn phải biết cách chọn lựa. Bây giờ 17in phẳng có lẽ là sự chọn lựa tối ưu. không nên dùng màn hình cong nếu không có tiền thì cũng ráng dùng cái trinitron.
nên xài hàng nhật nổi tiếng có lẽ là mitsubishi và sony còn mấy thằng khác hơi hiếm, còn của mỹ thì được thằng ibm và gateway không nên dùng dell.
còn việc chọn lựa có rất nhiều cách nhưng khi mở màn hình lên bạn chuyển sang nền màu trắng xem có gì lạ không,nếu 17 in thì set nó lên cao nhất nhưng khoảng 1024x768 để một thời gian xem chữ(chú ý là chữ nhé)có mờ, khó đọc hay không.
thôi cơ bản chỉ có bây nhiêu cò nếu cẩn thận hơn thì dùng phần mềm để kiểm tra

Nicholaspopup
23-12-2003, 05:14
bật màn hình lên xem có điển đen đen nào không . Mà mua ở chỗ nào thâm wen 1 tí á . còn không đi mua mấy cái tồn kho mitsu 19' có 145$ 17' hình như 100$ cón 15' ~ bảy muơi $

C++
24-12-2003, 22:26
Hồi trước tiểu đệ đây cũng có ý định mua đồ cũ đấy, nhưng mà đệ bật mí cho nhé, đại huynh cứ tới Green Tek, hỏi màn hình Dell 19 inches nó giá bèo cỡ 96 - 98 $ hay là ít hơn thế, đệ không nhớ rõ, đệ hiện đang xài cái Dell 19' (không phải FLAT hay LCD) của tụi TITAN bảo hành 3 năm đấy nhé mà lại rẻ vì những hàng Dell 19' đều là hàng xài rồi của Malaysia nhập qua nước ta qua đừơng lậu đấy, nhưng được đóng thùng cẩn thận, như mới ấy.

Còn nếu muốn mua màn hình cũ thì hãy lấy cái nào ở cửa hàng nào có hơi hám chút, nếu bảo hành 6 tháng đến 1 năm thì hãy mang cái Monitor về bật lên và để đó suốt 48 tiếng (hơi tốn điện) sau đó kiểm tra màn hình, nếu được thì xài xòn không thì đem bảo hành hì hì

command
24-12-2003, 23:46
những cái dell hay ibm mà tụi titan hay hoang long bán là hàng cũ không thôi nhưn tụi nó lại bán với cái gía tưởng rẻ nhưng không rẻ chút nào. Đồ cũ mà tụi nó bán mắt hơn đồ cũ khoảng gấp đôi .má ơi có ai bị trúng chưởng của nó chưa chắc cũng nhiều. hám rẻ là tiêu thôi.
mới mua cái compaq workstation ap200 nhưng cái card agp chỉ có 8mb chạy ra đó địng hỏi mua cái card 32mb 2x nó đưa cho xem thử thì mới phát hiện là hàng trung quốcmay mà chưa đưa tiền trước nếu không thì toi rồi, vì thế phải mua cái card cũ 32 mb giá còn mắt hơn cái mới nhưng được cái xài rất đã( hàng mỹ mà).
mẹ kiếp cái thằng hoang long với titan chơi toàn hàng mã không đụng vô chết không kiệp ngáp chỉ có mấy em bán hàng là coi được thôi còn hàng của nó thì chẳng được cái nào cả. May mà chưa bị mấy em đó dụ ha haaa

ALS1
25-12-2003, 22:20
hic tiền ko có đành phải dùng đồ cũ!
Cảm ơn các bạn nhiều...tui vừa vác về cái màn 17" Samsung (giá 950000 ) dùng được mấy ngày rùi hic vừa dùng vừa sợ

haiau80
25-12-2003, 22:23
Theo ý của haiau nên kiểm tra độ nétcủa màn hình thì hỏn, cho mouse ở bên phải màn hình coi chuột có bị bóng mở nhiều không, mờ nhiều quá màn hình là màn hình chưa nét đó, chịu tốn tí xúi cho bh 1 năm thì hơn......

netvolong
26-12-2003, 00:29
hehehehe, mua monitor cu ha ? Kiem may cai thang di cont ve do, re ma tha ho ma test, dung co ra BTX, mac lam .Ma tui no son phet lai het tron rui . Gia bi gio la 15" 30$ date 98-2k, 17" 45$ , tui mua chung 20 cai hang SH nay rui, bat len thay mau me dep, sang la duoc, bat tat thu vai lan, neu den hinh tot thi nhanh lam, bat tat cai rup he`, neu no cham chap nhu ba gia` thi.....dung la gia rui, ko choi. Hieu NEc ko ngon lam , Dell, Com...xai duoc . con cai nay nua, coi chung bi chay Photpho, dem man hinh ra ngoai troi sang , ngua len, nhin hoi nghieng vao den hinh, se thay duoc co hay ko . Thinh thoang cung co cai bi chay nhung it , nhin binh thuong ko the thay duoc ,nhung dem ra ngoai thi thay lo mo may cai cua so, hoac dong chu It's now safe......... vay thoi, ai co nhiu kinh nghiem post len anh em biet di

HVA
26-12-2003, 10:28
theo kinh nghiện non nớt của tui thì nên test thử bằng win Xp nếu XP ok thì tui cũngng khng có ý kiến gì

hitek_man_vn
26-12-2003, 19:54
mèn ơi,mấy cha nội này tám bà cố.mua màn hình cũ thì nâng độ phân giải,tần số làm tươi (refresh rate) lên cao nhất mà không có tối thui thì ok.kéo màn hình qua toàn bộ một bên đến khi ko còn được mà ko có bóng ma thì ok.với lại nên thương lượng với chỗ mua thêm tí tiền để bảo hành 1 năm bạn nhé.chúc mua màn hình vui. :)