PDA

View Full Version : Google Adsense for Domain

uitsky.com
03-08-2009, 18:29
Em thấy Google có vụ GA for domain nên cũng bon chen, nhưng thực sự lại ko hiểu rõ cái này gì hết, dù lâu lâu (tức là mấy tháng á) thấy có được chừng 0.01$ :D
Điều em muốn hỏi cùng anh em là: làm sao để cải thiện tiền nhận được từ site đặt GA for domain? Giả sử một tên miền mới hoàn toàn đem đi chơi GA 4 domain thì thế nào nhỉ? Em thắc mắc là làm sao người ta có thể biết đến site mới hoàn toàn này mà vào, và để mà có xiền chứ? Như thế, chả lẽ, muốn chơi GA 4 domain thì dùng domain đã từng làm một site nào đó rồi thì mới có cơ để kiếm vài đồng từ GA sao?
Ae nào thấy câu hỏi ngu quá thì lượng thứ mà reply giúp. Tuy cũng ko màng tới ngày nhận xiền từ Gà (vì làm cả năm trời rồi mà mới nhận check PIN- O yeah!) nhưng đã lở rồi thì lác luôn! :D

Nhoc.SieuWay
03-08-2009, 19:59
thì phải đi SEO cho domain đó kiếm traffic chứ ;)

hamalovely
03-08-2009, 20:52
hehe, SEO bằng niềm tin cũng chả nổi 1$/ngày đâu ạ!

AkuVn
03-08-2009, 21:05
hehe, SEO bằng niềm tin cũng chả nổi 1$/ngày đâu ạ!

Có nghĩa là sao? Bác nói thế có chắc chắn quá ko?

Ga Coi
04-08-2009, 02:29
Domain mới đăng kí gắn GA vào có bị dis ko các bác? Hôm nọ mới làm cái co.cc mà bị dis GA luôn ko biết có phải domain mới là nguyên nhân hay là vì cái khác ko biết nữa hic

ga_con_online
04-08-2009, 08:35
em tưởng chơi ads 4 domain là ko đc đi SEO. hôm trước em cho cái domain 12k pv một ngày vào chơi thử thì kiếm đc 20$ trong vòng 4 tiếng. Nhưng nghe các bác nói là như vậy là vi phạm thế là em gỡ ra ngay. Ko biết domain chơi ads có đc đi quảng bá không nhỉ? các cao thủ giúp đỡ anh em nào

xipam
04-08-2009, 10:44
Làm mấy cái typo đi :D

AkuVn
04-08-2009, 10:45
em tưởng chơi ads 4 domain là ko đc đi SEO. hôm trước em cho cái domain 12k pv một ngày vào chơi thử thì kiếm đc 20$ trong vòng 4 tiếng. Nhưng nghe các bác nói là như vậy là vi phạm thế là em gỡ ra ngay. Ko biết domain chơi ads có đc đi quảng bá không nhỉ? các cao thủ giúp đỡ anh em nào

Em nghĩ là việc quảng bá tức SEO là được sao lại cấm nhỉ?

ga_con_online
04-08-2009, 14:19
em cũng nghĩ là ko sao. ví dụ như thằng hangdep.net đấy nó là trang có lượng visit rất cao rồi, mà nó quay sang chơi 4 domain đấy có sao đâu nhỉ.

hamalovely
04-08-2009, 14:54
hehe, đấy gọi là đẩy traffic sang chứ đâu gọi là SEO đâu anh em :)

frenchism
04-08-2009, 16:13
không sao đâu, thi thoang làm vài cái cho moi người nhớ đến chứ ko quên mất!

maxa10
04-08-2009, 17:00
Adsense for Domain, các ông chỉ có cái domain, content của google, Seo thế quái nào được ? Adsense for domain chỉ hữu ich khi các ông mua được cái domain có traffic cao mà chưa làm nội dung cho nó thì cũng kiếm được chút cháo. Mà nếu domain mới thì có Spam để tăng traffic thôi, chứ sao gọi là SEO được. Các bố phải hiểu SEO là gì chớ :|

AkuVn
04-08-2009, 18:26
Adsense for Domain, các ông chỉ có cái domain, content của google, Seo thế quái nào được ? Adsense for domain chỉ hữu ich khi các ông mua được cái domain có traffic cao mà chưa làm nội dung cho nó thì cũng kiếm được chút cháo. Mà nếu domain mới thì có Spam để tăng traffic thôi, chứ sao gọi là SEO được. Các bố phải hiểu SEO là gì chớ :|

Dạ dạ tại bọn đàn em chúng em không hiểu SEO là gì mà :D Bác cần gì phải nóng thế :D

uitsky.com
04-08-2009, 19:35
Em cũng nghĩ là mình chỉ có cái domain thì seo kiểu gì được. Vậy chả lẽ muốn kiếm tiền từ dạng này, phải chơi 1 site với content nào đó, SEO tốc lực lên, rồi một ngày cho nó đột tử và chuyển qua chơi domain sao?
À! Nếu mình đặt link xyz.com đang chơi GA 4 domain trên một site khác thì thế nào nhỉ? Có bị GA ban ko?

ga_con_online
04-08-2009, 23:56
làm tới đi, em chơi như vậy 1 tháng rồi mà chưa sao nè. em đặt hẳn logo lên site có 6k pv một ngày. cũng đc chút ít đấy. ko sao đâu

AkuVn
05-08-2009, 13:59
làm tới đi, em chơi như vậy 1 tháng rồi mà chưa sao nè. em đặt hẳn logo lên site có 6k pv một ngày. cũng đc chút ít đấy. ko sao đâu

Là sao ta?
Bác có thể chỉ em chút về chăn GA không?
Em chăn 2 tháng mà chưa được 1$ :(

ga_con_online
06-08-2009, 11:01
Chơi GA cũng như nuôi con GÀ đó bác, đầu tiên bác phải mua cám, làm chuồng cho nó. tích cực nuôi nó một thời gian, nếu nó không bị chết hay bị cúm thì nó sẽ đẻ trứng cho bác xài. đầu tiên trứng ko đc to nhưng sau này trứng sẽ to dần dần đến 1 mức nào đó nó sẽ ko to hơn đc nữa :D. Cái chính của bác giờ là làm sao nuôi nó thạt tốt, chăm chút cho nó vào thì trứng sẽ to hơn :) chúc bác may mắn hơn

AkuVn
06-08-2009, 18:49
Chơi GA cũng như nuôi con GÀ đó bác, đầu tiên bác phải mua cám, làm chuồng cho nó. tích cực nuôi nó một thời gian, nếu nó không bị chết hay bị cúm thì nó sẽ đẻ trứng cho bác xài. đầu tiên trứng ko đc to nhưng sau này trứng sẽ to dần dần đến 1 mức nào đó nó sẽ ko to hơn đc nữa :D. Cái chính của bác giờ là làm sao nuôi nó thạt tốt, chăm chút cho nó vào thì trứng sẽ to hơn :) chúc bác may mắn hơn

Giá mà bác có thể nói cụ thể hơn là mua cám và làm chuồng là ntn thì hay quá :D

dungtiench
07-01-2010, 23:35
cái này mình chưa chơi nếu thằng bạn không nói thì không chơi - vừa đặt con domain bỏ cách đây nửa năm vừa cho vào 4 ngày đc gần 30$ roài hehe