PDA

View Full Version : Chọn ĐH 2010

kem.matlanh
03-08-2009, 07:41
Chào anh em ddth
Em sinh năm 1991 và vừa miss ĐH vào trường ưa thích
Tránh tình trạng vô NV2 sẽ ko hài lòng và học hành chán nản nên NV2 phải cẫn nhắc kĩ
mà cũng có thể là chả đi học và ôn thi tiếp 1 năm
Vậy em xin hỏi mấy Pro ở HN về chuyện chọn trường
Năm sau em vẫn quyết định thi vào CNTT
và trước mắt là đặt ra mục tiêu là 1 trường điểm tầm tầm để phấn đấu ... chứ ko phải vì chọn suông
Mục tiêu rõ ràng khiến ng` ta cố gắng hơn

1. Đại Học Công Nghệ
2. HV Công Nghệ Bưu Chính Viễn Thông

Anh em cùng cho ý kiến nhé

poorbussiness
03-08-2009, 07:52
Oi! Mot World-CLASS moi cua tuong lai. 1 quyet dinh phai noi la rat Professional va cuoi cung la...

kem.matlanh
03-08-2009, 07:56
@poor : mỉa mai thì đi ra ngoài

mine90
03-08-2009, 08:11
@poor : mỉa mai thì đi ra ngoài

tớ ko ở Bắc nên ko biết

nhưng việc ko đi học ở nhà ôn là bt.... cậu cứ thế mà làm

kem.matlanh
03-08-2009, 08:13
Anh em trao đổi về 3 trường kia đi

poorbussiness
03-08-2009, 16:07
Cau qua Havard hoc di cho tot. 3 truong do khong phu hop voi kha nang va quyet dinh cua cau dau. Dien dan nay anh nhieu hon em day. Cau dung len giong "anh em" nghe no sao sao a! Theo toi thi hoc Cntt la kha nang + dam me, cha co truong nao bang chinh cau dau. Just a joke

dnhdnh
03-08-2009, 16:12
Cau qua Havard hoc di cho tot. 3 truong do khong phu hop voi kha nang va quyet dinh cua cau dau. Dien dan nay anh nhieu hon em day. Cau dung len giong "anh em" nghe no sao sao a! Theo toi thi hoc Cntt la kha nang + dam me, cha co truong nao bang chinh cau dau. Just a joke

Nó xưng em rồi đấy, hay khả năng đọc hiểu của cậu có vấn đề

Còn chuyện tự học, tất cả các ngành đều như vậy. Cậu đừng tư vấn theo cái kiểu đó đi. Dẫu tự học quan trọng nhưng môi trường là điều kiện cần, phải có nó trước khi có điều kiện đủ là bản thân.

Bàn về mấy trường kia giúp chủ topic đi mọi người, tiếc là tớ không có kinh nghiệm nên không góp vui đc...

kem.matlanh
09-08-2009, 11:25
@dnhdnh : Thank anh
@poorbussiness : Cách nói chuyện của anh quả thật rất ngu và bựa ... thật buồn cho anh ... mỉa mai nhau chả có j hay ho cả ... lớn hơn thì ko thể gọi anh em đc ah`
Mọi ng` tư vẫn dùm em nhé

tranmainam
09-08-2009, 14:08
chuyện quan trọng duy nhất bây giờ là ôn thi năm sau cho thật tốt , còn mấy trường kia đều ổn cả , có gì phải bàn luận đâu

cứ lo nội lực bản thân cho tốt đã , rồi sau đó hãy tính đến chuyện chọn trường sau , rớt 1 năm rồi mà vẫn chưa rút được kinh nghiệm ah ?:D

chưa đỗ ông nghè , đừng vội bàn chuyện đe hàng tổng

kem.matlanh
11-08-2009, 09:02
Cảm ơn anh
Sẽ cố gắng

AkuVn
11-08-2009, 10:21
Đến năm 2010 sẽ dần dần cổ phần hóa
Lúc đó năng lực mới là quan trọng còn trường chỉ là 1 yếu tố
Tùy năng lực, sở trường, niềm đam mê, khả năng thi vào trường nào v.v... mà chọn trường cho thích hợp!

nho_oi
11-08-2009, 10:32
Cứ Kotex mà phang(ĐH CNghệ ý):D

Mr_quatdien
11-08-2009, 10:49
Điểm tầm tầm thì vào HUT( BKA ) đi. Nhưng chỉ mỗi tội vào đó học vất vả lắm. Nhưng ra trường thì thôi rồi!!!!!^^ OK

chick chick
11-08-2009, 13:09
1. HV Công Nghệ Bưu Chính Viễn Thông
2. HV Kĩ Thuật Mật Mã
3. ĐH Công Nghệ

phấn đấu thì chọn HV CN BC-VT, cố được hệ 1
còn ko thì lọt sáng xuống nia

kem.matlanh
11-08-2009, 15:39
Vâng ..... anh Mr_quatdien ... thấy anh nói là BCVT cơ sở VC chán lắm .... anh có tham khảo wa ah`
Chỉ em rõ chút
Tại em thấy hệ 2 ở đó đóng tiền thì thôi rồi
Mà chỉ có 200 chỉ tiêu hệ 1

chick chick
11-08-2009, 16:00
Tại em thấy hệ 2 ở đó đóng tiền thì thôi rồi
Mà chỉ có 200 chỉ tiêu hệ 1
2 hệ đóng tiền như nhau
nhưng hệ 1 được tập đoàn tài trợ kinh phí nên tiền học bằng mức của Bộ
hệ 2 phải tự túc kinh phí, hiện giờ là 720K, tháng
tớ vừa thi vào đó mờ

tirihangry
11-08-2009, 16:13
Chúc mừng bạn nhé !miễn là bạn có chí học tập và vươn lên thì ở đâu cũng thành công.

kem.matlanh
11-08-2009, 16:25
Chick chick có Đỗ ko

jamebond0910
11-08-2009, 16:29
Em nghĩ Học Viện Bưu Chính mà cơ sở Hà Nội thì điểm đâu phải thấp.Học Viện Kĩ thuật mật mã thì học xong ko biết là làm gì?. Em năm sau mới thi Đại học chắc chọn là Bách Khoa vì em chấm trường này lâu rồi.

chick chick
12-08-2009, 07:29
Chick chick có Đỗ ko
đỗ hệ 2, học phí 720k/tháng
trong năm học, thi khảo sát đề khó hơn nhiều đề đại học thì mình toàn 24 điểm, đến lúc thi thạt, đề thì dễ mà dc có 22 => nản

Em nghĩ Học Viện Bưu Chính mà cơ sở Hà Nội thì điểm đâu phải thấp.Học Viện Kĩ thuật mật mã thì học xong ko biết là làm gì?. Em năm sau mới thi Đại học chắc chọn là Bách Khoa vì em chấm trường này lâu rồi.

tớ lại không khoái BK, ở BK phải học hết năm đầu họ mới phân khoa, mình chắc chắn không đọ được với những tên "hàng khủng", nếu vào đó sẽ chỉ được vào các khoa mà mình không muốn thôi

kem.matlanh
13-08-2009, 09:20
Kể ra ví dụ về những anh đâm đầu vào BK để rồi lại thi lại thì tớ tự tin kể cho các cậu dài dài
MÀ thi lại vẫn toàn 24 25 cơ .... thế mà vẫn ko trụ đc
NHưng có nhưng anh thi vào tầm 23 điểm mà có phương pháp học thì vẫn ở lại
MÀ làm sao phải kì công vào BK ...... nếu bạn có trí tiến thủ thì đừng phụ thuộc nhiều quá về trường danh tiếng
Cứ thoải mái
Tội j vào BK để lúc nào cũng căng đầu lên
Cái trường có tiếng là "Kill Student University"

luckyclick1991
13-08-2009, 20:23
Kể ra ví dụ về những anh đâm đầu vào BK để rồi lại thi lại thì tớ tự tin kể cho các cậu dài dài
MÀ thi lại vẫn toàn 24 25 cơ .... thế mà vẫn ko trụ đc
NHưng có nhưng anh thi vào tầm 23 điểm mà có phương pháp học thì vẫn ở lại
MÀ làm sao phải kì công vào BK ...... nếu bạn có trí tiến thủ thì đừng phụ thuộc nhiều quá về trường danh tiếng
Cứ thoải mái
Tội j vào BK để lúc nào cũng căng đầu lên
Cái trường có tiếng là "Kill Student University"

Bạn nghĩ dc như vậy thì nên close topic này ở đây là ổn rồi.Tôi nghĩ rằng bạn cũng không cần phải mất công thi lại năm sau làm gì,dể còn giành thời gian mà khám phá CNTT.Bạn nên chọn trường NV2 phù hợp với mình,hay là học FPT đi-trường này thực sự ổn đấy(khổ nỗi ở VN mấy trường này các ông các bà không coi trọng lắm).Tất nhiên,cái chính vẫn là ở mình(tôi nói ở đâu rồi thì phải?!).Còn nếu bạn vẫn muốn năm sau thi vào trường cao hơn thì cũng tốt thôi(thi BCVT đi học cùng cả tớ(^_^)).

kinhnhi
14-08-2009, 01:19
còn những hơn 1 năm nữa biết đâu trong năm ôn lại này bạn lại cố một quyết định khác...
Mình nghĩ bạn hãy cố gắng học cho thật tốt, đảm bào lượng kiến thức để đủ sức vs kì thi năm 2010.
Nếu bạn là người có nỗ lực, sáng tạo và ko sợ kham khổ thì ĐH NV 1 ko phải là lối thoát duy nhất cho bạn.
Chúc bạn thành công vs những ước mơ của mình :D

kem.matlanh
14-08-2009, 08:31
Thank All anh em
Hi vọng trong 1 thời gian sắp tới tớ sẽ có 1 quyết định đúng đắn nhất
@chick vs lucky : 2 ông = tuổi tôi đấy . cùng Đỗ BCVT ah`

chick chick
14-08-2009, 09:53
Thank All anh em
Hi vọng trong 1 thời gian sắp tới tớ sẽ có 1 quyết định đúng đắn nhất
@chick vs lucky : 2 ông = tuổi tôi đấy . cùng Đỗ BCVT ah`

uh, năm sau bạn cũng thi vào đó đi cho vui :D