PDA

View Full Version : Ai đã từng học và biết đến Aptech Vietnam cho em ý kiến

canjii
01-08-2009, 21:35
Em định tham gia khóa học ITT của Aptech. Nhưng thấy :
1. Học phí quá đắt
2. Tư vấn viên săn đón kiểu chộp giật( bắt đặt cọc rồi mới cho học). Bởi vì em muốn học thử xem ở Aptech người ta dạy thế nào? Trong khi kinh tế có hạn
Bởi vậy mà em lo lắng và suy nghĩ. Anh, chị comment giúp em. Nếu không học Aptech còn có trung tâm nào uy tín và chất lượng hơn không ? Thanks for reading

freshgraduate09
02-08-2009, 08:10
xạo bà cố, KHTN có tiếng nếu học đh kìa, học trung tâm thì cũng như ~ trung tâm khác thôi, nhiều ng học ròi than vãn đủ điều

U.F.O
02-08-2009, 08:32
Học Aptech làm gì tốn tiền, lại ra 1 đống thợ =))

zmt264
02-08-2009, 10:44
Em định tham gia khóa học ITT của Aptech. Nhưng thấy :
1. Học phí quá đắt
2. Tư vấn viên săn đón kiểu chộp giật( bắt đặt cọc rồi mới cho học). Bởi vì em muốn học thử xem ở Aptech người ta dạy thế nào? Trong khi kinh tế có hạn
Bởi vậy mà em lo lắng và suy nghĩ. Anh, chị comment giúp em. Nếu không học Aptech còn có trung tâm nào uy tín và chất lượng hơn không ? Thanks for reading

Mình từng dạy học ở đấy. Kết luận của mình là Aptech tuy đúng là rất tệ như bạn nói, nhưng nó vẫn là trung tâm dạy học thuộc loại tốt nhất Việt Nam, vì nó vẫn đỡ tệ hơn các trung tâm khác. Ở đây mình xin phép không so sánh Aptech với NIIT hay KHTN... vì như thế khác gì so sánh kiểu voi với hổ, hay hổ với voi ... voi thì có con to, con bé, hổ có hổ to hổ bé ... Aptech và NIIT đều có nhiều trung tâm, nếu so sánh cụ thể thì phải so sánh 2 trung tâm cụ thể. Cái mình muốn nói là Aptech tốt so với mặt bằng chung của giáo dục Việt Nam, tuy rằng học phí còn hơi cao, giáo trình còn hơi lạc hậu.

Tất nhiên nhắc lại là: có nhiều trung tâm Aptech và không phải trung tâm nào cũng giống nhau.

Nếu muốn tiết kiệm tiền, tốt nhất bạn tự học. Chuyện người ta bắt đặt cọc trước là nguyên tắc kinh doanh, chẳng có gì là sai, nếu muốn học thử, bạn có thuê 1 thày giáo Aptech dạy riêng cho bạn vài buổi, mỗi buổi trả khoảng 100k-200k / h, tùy thày, chắc họ sẽ dạy thử cho bạn.

Tham khảo thêm bài này: http://ohisee.com/dd/showthread.php?tid=827

xạo bà cố, KHTN có tiếng nếu học đh kìa, học trung tâm thì cũng như ~ trung tâm khác thôi, nhiều ng học ròi than vãn đủ điều

chính xác. ĐH tốt còn vì đầu vào quá tốt, thày giáo không cần dạy gì mà để sinh viên tự cày 5 năm khéo nó còn giỏi hơn :D

canjii
02-08-2009, 13:40
Cám ơn comment của anh zmt264. Em sẽ nghiên cứu thêm. Em cũng muốn tự học cho đỡ tốn tiền. Anh là tiền bối đi trước chỉ cho em 1 con đường sáng : nếu tự học lập trình thi nên học tài liệu nào trước. Cám ơn anh nhiều.
Em thấy kiểu bắt đóng cọc của Aptech không chuyên nghiệp 1 chút nào. Nếu là làm ăn tốt và có uy tín, thì chắc chắn sẽ có nhiều người tự đến học. Và cái hình thức đóng cọc là không cần thiết.

tvn28
02-08-2009, 15:27
Kinh nghiệm học aptech của mình sau 2 năm trời :

-Nếu bạn có ý định học bên aptech thì phải có vốn tiếng anh ( đọc - viết ) và tính tự học cao . Aptech giáo trình đó hiện tại ACCP i7.1 so với bây h hơi lạc hậu nhưng nó dạy cho bạn căn bản của lập trình . Việc còn lại bạn phải tìm tòi và rèn luyện rất nhiều mới giỏi dc.
-Còn xét về mặt giáo viên , trường nào cũng có giáo viên giỏi và không giỏi . Nói chung giáo viên aptech dạy có trách nhiệm với học sinh .
- Còn tài liệu bắt đầu khi vào học lập trình . Theo ý kiến mình trước khi bạn theo học các ngôn ngữ cao cấp C# , Java , hoặc php... bạn nên tìm căn bản tìm ngôn ngữ C và C++ .Một khi bạn nắm vững được nền tảng của 1 trong 2 ngôn ngữ đó , bạn học nhưng cái khác dễ hơn .
chúc bạn thành công !

zmt264
02-08-2009, 16:04
Cám ơn comment của anh zmt264. Em sẽ nghiên cứu thêm. Em cũng muốn tự học cho đỡ tốn tiền. Anh là tiền bối đi trước chỉ cho em 1 con đường sáng : nếu tự học lập trình thi nên học tài liệu nào trước. Cám ơn anh nhiều.
Em thấy kiểu bắt đóng cọc của Aptech không chuyên nghiệp 1 chút nào. Nếu là làm ăn tốt và có uy tín, thì chắc chắn sẽ có nhiều người tự đến học. Và cái hình thức đóng cọc là không cần thiết.

- Dù là đi học trung tâm hay tự học thì vẫn phải xác định:

1) Sẽ dành bao nhiêu thời gian: Học để làm gì? học trong mấy năm? ... xem bài viết này: http://ohisee.com/dd/showthread.php?tid=718
2) Tự thử nghiệm xem mình có tuân thủ được kỷ luật không (trong vòng 1 tháng hoặc 1 tuần chẳng hạn). Nếu không tuân thủ được thì hãy xem xét phương án đến trung tâm hoặc là học online. Còn nếu bạn là người có kỷ luật, thì lúc đó tôi sẽ tư vấn tiếp cho bạn. Vô kỷ luật thì học tài liệu nào, trung tâm nào cũng chỉ có 1 kết cục: BỎ DỞ , thế thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Kinh nghiệm học aptech của mình sau 2 năm trời :

-Nếu bạn có ý định học bên aptech thì phải có vốn tiếng anh ( đọc - viết ) và tính tự học cao . Aptech giáo trình đó hiện tại ACCP i7.1 so với bây h hơi lạc hậu nhưng nó dạy cho bạn căn bản của lập trình . Việc còn lại bạn phải tìm tòi và rèn luyện rất nhiều mới giỏi dc.
-Còn xét về mặt giáo viên , trường nào cũng có giáo viên giỏi và không giỏi . Nói chung giáo viên aptech dạy có trách nhiệm với học sinh .
- Còn tài liệu bắt đầu khi vào học lập trình . Theo ý kiến mình trước khi bạn theo học các ngôn ngữ cao cấp C# , Java , hoặc php... bạn nên tìm căn bản tìm ngôn ngữ C và C++ .Một khi bạn nắm vững được nền tảng của 1 trong 2 ngôn ngữ đó , bạn học nhưng cái khác dễ hơn .
chúc bạn thành công !

Xác nhận những gì bạn này nói là đúng.

canjii
02-08-2009, 18:07
Cám ơn những ý kiến của 2 anh tvn28 va anh zmt264. Em có lẽ vẫn đi học ở Aptech. Nhưng ở HN có quá nhiều Aptech. Và 2 anh và các bạn có ai có thể tư vấn cho em về trung tâm nào uy tín và chất lượng. sáng mai em định đi đăng kí học ITT ở Aptech Đội cấn. Chân thành cảm ơn !

blackholes
02-08-2009, 18:37
Hồi xưa em cũng có ý định học Aptech (do bà dì quảng cáo) nhưng giờ thì thôi rồi :(