PDA

View Full Version : Tranh chấp mạng << Heo mi

truonghg
01-08-2009, 10:04
Em có 01 máy tính - 01 máy photo - 01 modem.
Từ máy CPU tới máy photo kết nối với nhau qua cổng RJ45 - Kết nối mạng qua cổng USB. Nếu máy photo bật mạng thì không vào được internet, chỉ khi nào Disable mạng tới máy photo thì mới vào được internet. Vậy các pro có cách nào để em để Enable cả mạng của máy photo mà vẫn sài đc internet không ? Em thử các cách rồi mà không được.

Athaygiao
01-08-2009, 10:08
Em có 01 máy tính - 01 máy photo - 01 modem.
Từ máy CPU tới máy photo kết nối với nhau qua cổng RJ45 - Kết nối mạng qua cổng USB. Nếu máy photo bật mạng thì không vào được internet, chỉ khi nào Disable mạng tới máy photo thì mới vào được internet. Vậy các pro có cách nào để em để Enable cả mạng của máy photo mà vẫn sài đc internet không ? Em thử các cách rồi mà không được.
Lạ nhỉ... Sao máy photo lại nối với máy Tính bằng cổng RJ45
Sao Máy Tính lại nối với internet băng cổng USB?
Bạn có chắc thông tin bạn nói ở trên là đúng?

truonghg
01-08-2009, 10:27
Chỗ em máy photo kết nối với máy tính qua cổng RJ45 (Cổng mạng thường dùng) khi in không phải in qua máy in nữa mà chạy thẳng ra máy photo. Mà 1 máy tính thì chỉ có 1 cổng RJ45 nên em phải cắm mạng qua cổng USB. Chính vì vậy nên em mới khó giải quyết vụ này.

cavang125
01-08-2009, 10:34
cắm chung hết vô 1 cái hub.

dây internet cắm vô hub.

dây máy photo cũng cho vô hub.

dây mạng của máy tính cũng cho vô hub.

xong.

truonghg
03-08-2009, 01:35
Cắm vô hub thì nói làm gì. Giờ 2 cái nó rõ ràng là tách biệt nhau mà hem đc thì em mới hỏi. Chứ cái phương án căm vô hub em cũng tính đến rồi, nó hơi "Tốn" - Tiền - không gian - ổ cắm

superthin
03-08-2009, 01:58
Cắm vô hub thì nói làm gì. Giờ 2 cái nó rõ ràng là tách biệt nhau mà hem đc thì em mới hỏi. Chứ cái phương án căm vô hub em cũng tính đến rồi, nó hơi "Tốn" - Tiền - không gian - ổ cắm

Nguyên nhân liên quan đến địa chỉ IP. Bạn có thể xem và chỉnh lại địa chỉ IP của máy Photo? Nếu có thể sẽ giải quyết vấn đề, còn không thì phải mua hub thôi.