PDA

View Full Version : Lam sao disable Windows File Protection cua XP ???

minhdang
20-12-2003, 14:37
Ai biet chi dum em di chu no cu doi dut dia setup vo hoai a.

phamhuuphu
20-12-2003, 23:50
Lúc trước mình cứ bị cái này hòai, nhưng không biết cách sử chữa hình như tình trạng ngày do: chay các chương trình download từ mạng sau khi setup xong , thì tự động win xp or 2000 , nó kêu bỏ diss vào. Bỏ diss vào nhưng vẫn không được ??.potay

Ai biết xin post bài lên giùm nha

anmayduongpho
21-12-2003, 12:40
thường thì khi bạn set một chươn trình lạ wĩnp/2000 đòi dĩa setup của nó, bạn cứ bỏ đĩa vào rồi retry một lần nữa là được, nhưng hầu hết các trường hợp là vậy, cho tới một ngày bạn bõ đĩa vào nhưnng ko được nửa, ............
tôi có một cách lam nhu sau:
a) hoặc vào registry chỉnh sửa lại đường dẫn của thư mục I386 và một số thứ linh tinh khác, nhưng ko an toàn.
b) ban chép toàn bộ đĩa cài đặt win vào ỗ cứng sau đó chạy file setup.exe chọn update rồi khai báo lai toàn bộ thông số như bạn cài đặt lúc đầu, làm thế này tuy hơi lâu nhưng nó sẽ tự cập nhật những gì nó còn thiếu vào ổ cứng ko còn lo nữa ok,
lưu ý: làm vậy nhưng lâu lâu cái win nó khùng lên nó đòi cd thì cứ để vào(trường hợp này hiếm khi xảy ra) rồi retry nhớ là retry nha là xong.

LDP
22-12-2003, 14:03
Thử cách này nhé :
Vào Run gõ gpedit.msc
Chọn phần Admintrative Templates, chọn Systen, Windows File Protection
Trong đó có 4 lựa chọn bên nhánh phải.
Nếu siêng thì tắt hết 4 lựa chọn đó, không thì Disable cái đầu tiên thôi.
Thử đi nhé!

minhdang
23-12-2003, 18:29
Các bạn ơi,
Minh tìm được cách giải quyết rồi nè,
Sử dung phần mềm XP Lite Pro có trong dĩa LHT#30.
Dung lượng chỉ có 700KB thoi, mình sử dung Internet ngoài dịch vụ nên không thể up lên được.Bác nào có thể thì up lên cho mọi người cùng xài.

enter the matrix
01-01-2004, 10:00
Trời ơi, đây là lỗi do virus gây ra cho các file chương trình của XP nên XP ko nhận ra được khi vừa Logon, tui đề nghị u update ngay bản Antivirus của u(down cái Virus Definition) hoặc cài luôn bản mới đi, vì cái cũ chưa nhận ra được con Virus này.

ngocthuyenus
13-01-2004, 12:20
co ai biet hi noi ro hon di,co phai ia lht30 co sua duoc cai do ko vay