PDA

View Full Version : Vấn đề nhiều hơn 1 acc GA trên 1 máy? Thằng Bidvertiser?

Ga Coi
01-08-2009, 00:38
Chào các bác,

Nếu bị ban 1 acc GA rồi mình tạo 1 acc khác, tạo acc thì đơn giản rồi vấn đề là mình có mỗi 1 PC giờ mà log in vào acc GA mới = máy đó chắc là xong phim ngay, ko hiểu là xóa hết các thông tin như cookie, các thông tin cá nhân trên trình duyệt rồi thì có ổn ko các bác nhỉ? làm cách nào để mình sử dụng được acc GA mới trên máy đã sử dụng acc GA cũ ấy? mình chỉ sợ nó nham hiểm ko ban ngay mà đợi cho có tiền đã rồi mới ban thì chết quá:(

Cũng vừa đăng kí thằng Bidvertiser xong mà search thấy có ít người mặn mà với nó, có bác nào kiếm được 100$ từ thằng này chưa?:D

xipam
01-08-2009, 01:23
Ko sao đâu, làm tới đi :eat:

yahoo.com
01-08-2009, 01:35
Chào các bác,

Nếu bị ban 1 acc GA rồi mình tạo 1 acc khác, tạo acc thì đơn giản rồi vấn đề là mình có mỗi 1 PC giờ mà log in vào acc GA mới = máy đó chắc là xong phim ngay, ko hiểu là xóa hết các thông tin như cookie, các thông tin cá nhân trên trình duyệt rồi thì có ổn ko các bác nhỉ? làm cách nào để mình sử dụng được acc GA mới trên máy đã sử dụng acc GA cũ ấy? mình chỉ sợ nó nham hiểm ko ban ngay mà đợi cho có tiền đã rồi mới ban thì chết quá:(

Cũng vừa đăng kí thằng Bidvertiser xong mà search thấy có ít người mặn mà với nó, có bác nào kiếm được 100$ từ thằng này chưa?:D

Nếu ở VN thì lo gì, IP động mà. Còn muốn an toàn hơn nữa thì lúc trước login GA bằng trình duyệt gì thì bây giờ vào trình duyệt khác mà login :D

Ga Coi
01-08-2009, 02:25
Ok! Thanks các bác:)
Mình hay dùng chế độ hibernate thì nó có bị lưu lại IP hay thông tin ko nhỉ? Có nên để chế độ này khi chơi GA ko hay chỉ cần clear cookie là ok rồi? Mình cũng ko muốn cẩn thận quá nhưng GA nó khôn quá chả biết phải làm sao:D

menu_food
01-08-2009, 13:20
Nếu ở VN thì lo gì, IP động mà. Còn muốn an toàn hơn nữa thì lúc trước login GA bằng trình duyệt gì thì bây giờ vào trình duyệt khác mà login :D
Sao mình nghe nói nó còn kiểm tra phần cứng nữa mà: card mạng hay gì đó.

chocobo11
01-08-2009, 13:31
ghost lại máy luôn cho lành ;)) cho nó sạch sẽ

yahoo.com
01-08-2009, 13:32
Sao mình nghe nói nó còn kiểm tra phần cứng nữa mà: card mạng hay gì đó.

Tại nhiều người tự nhiên sùng bái nó quá, tôn nó lên như thánh thần vậy :D. Mình có 3 acc GA đây, 2 năm rồi có bị sao đâu. Chỉ có duy nhất 1 acc bị ban do bị click tặc thôi ( trong thư GA có nói rõ ). Từ đó hận GA vô đối :)

tonyhoangha
01-08-2009, 14:06
như vậy Google nó kiểm tra mình click tặc như thế nào?
máy nhà cài 2 HDH ngày nào em cũng vào 1 HDH để click tặc còn HDH kia để xem số tiền.
nhà có 2 máy 2 line NET khác nhau click cho nhau như thế nó có biết dc ko?mình xài 1 acc cho nhiều blog thì có bị ban ko?sao ko thấy ai nói về vấn đề này cả?vd 100 blog mỗi ngày click tặc 1 lần thì sẽ ngon hơn 1 blog phải log out change ip click nhiều lần chứ.
em mới chơi nên chư biết.bác nào có kinh nghiệm xin chỉ bảo.
sao box này ko lập 1 hội chuyên click acc cho nhau nhỉ?chỉ mất chút time mà lợi ích đôi bên. :-)như thế dc ko?

tonyhoangha
01-08-2009, 15:27
blog của thằng bạn cho ké ads.acc adsense của mình là :
AdSense for Content
Page impressions 3 Clicks 3 Page CTR 100.00% Page eCPM ? 353.60 Earnings 1.06
như thế có cần click nhiều ko?
Adsense đăng ký nội dung tiếng Anh.nhưng ké blog bạn mình bằng tiếng nga ,Ả rập... có bị sao ko?(nó hiện ads tiếng dó luôn)

yahoo.com
01-08-2009, 15:56
AdSense for Content
như thế có cần click nhiều ko?
Adsense đăng ký nội dung tiếng Anh.nhưng ké blog bạn mình bằng tiếng nga ,Ả rập... có bị sao ko?(nó hiện ads tiếng dó luôn)
Bạn đăng ký blog tiếng Anh nhưng muốn đặt thêm ở các trang Nga, Pháp, Bồ Đào Nha...đều được :D, miễn sao các trang đó không phạm luật :)

tonyhoangha
01-08-2009, 16:34
cho hỏi ngày mới của Adsense bắt đầu theo múi giớ nào vậy?data cập nhập liên tục hay sau bao nhiêu giờ?

vietnamnetvn
01-08-2009, 18:15
cho hỏi ngày mới của Adsense bắt đầu theo múi giớ nào vậy?data cập nhập liên tục hay sau bao nhiêu giờ?

Mình cũng có câu hỏi như thế này, tại sao có 2 người bạn của mình đã click, Nhưng xem thống ke thì lại không có, chả hiểu sao nữa, thứ 2 nữa là mình cũng có 2 acc GA, 1 cái dùn firefox login, 1 cái dùng Google Chrome để kiểm tra,như vậy có phạm luật không các Bạn?

yahoo.com
01-08-2009, 18:36
Mình cũng có câu hỏi như thế này, tại sao có 2 người bạn của mình đã click, Nhưng xem thống ke thì lại không có, chả hiểu sao nữa, thứ 2 nữa là mình cũng có 2 acc GA, 1 cái dùn firefox login, 1 cái dùng Google Chrome để kiểm tra,như vậy có phạm luật không các Bạn?
Có cùng 1 IP không :D?

tonyhoangha
01-08-2009, 20:23
2 máy xài chung 1 net thì chung IP hả?nhưng mình xài nhiều máy tính ở nơi khác click vào mà nó vẫn chưa thống kê dc.có phải nhiều blog cài đặt múi giờ khác nhau nên GA chưa cập nhật cho acc có múi giờ VN?
nếu có 2 dòng Ads thì mình click vào cả 2 cái thì GA nó chỉ tính 1 click thui hả?
có phải
Page CTR=Clicks/Page impressions
Earnings = Page impressions x Page eCPM/1000 ?
Page eCPM là gì?làm sao tính dc?cách tăng nó lên?sao mỗi blog thì số lại khác nhau? Page eCPM có bị giảm kô?
nếu acc bị ban thì mình dùng tên khác nhưng địa chỉ nhà cũ thì có chấp nhận ko?
mong anh em có cao kiến xin chia sẽ.tụi nhân viên Google chỉ là mấy cái máy tính dùng thuật toán thui.chẳng lẽ ko qua mặt dc nó.

vitdai
01-08-2009, 21:00
theo các cao thủ kiếm hàng ngàn $ 1 tháng thì gian lận với google hơi khó, mà với vn mà gian lận thì google càng gét

hieuacoustic
01-08-2009, 23:13
AdSense for Content

Khiếp CTR gì mà tận 100% thế này thì ban mất.
2h chiều VN = 0h bên US

tonyhoangha
02-08-2009, 00:15
Khiếp CTR gì mà tận 100% thế này thì ban mất.
2h chiều VN = 0h bên US
tại Page eCPM trên blog của thằng bạn đổi ké acc mình vào click thử xem sao?tự nhiên báo cáo thấy Page eCPM giảm là thế nào?khi đổi acc thì nó tính lại từ đầu à?
vừa search trong diễn đàn thấy cái này
http://www.ddth.com/showthread.php?t=194409
Tại sao Google lại phát hiện các bạn click tặc ?
+ Tool phân tích Adsense đặt trên website nào.
+ Tool tìm kiếm mã adsense đặt trên những website nào.
+ Phát triển tool xem IP đến từ đâu.
+ Tool phân tích hệ điều hành.
+ Tool phân tích card màn hình, độ phân giải,màu sắc,mã số card.
+ Tool phân tích số seria của RAM.
+ Tool phân tích số seria của HDD và nhóm trên mạng, tên máy tính.
+ Tool phân tích Cmos của hệ điều hành và các thông số seria.
+ Tool phân tích nội dung website.
+ Tool so sánh lọc dữ liệu.

===>>Gắn vào acount Google Adsense + Phát hiện + Thông báo = Ban Account.
nguy hiểm wá.ngày hôm nay mình lỡ click 3 lần rùi ko biết có sao kô?
vậy cách xài 2 HDH của mình ko dc à?
nếu ở máy khác mà click liên tục ở nhiều blog có bị sao kô?hay là phải chờ 1 time.

ads_ga
02-08-2009, 13:19
tại Page eCPM trên blog của thằng bạn đổi ké acc mình vào click thử xem sao?tự nhiên báo cáo thấy Page eCPM giảm là thế nào?khi đổi acc thì nó tính lại từ đầu à?
vừa search trong diễn đàn thấy cái này
nguy hiểm wá.ngày hôm nay mình lỡ click 3 lần rùi ko biết có sao kô?
vậy cách xài 2 HDH của mình ko dc à?
nếu ở máy khác mà click liên tục ở nhiều blog có bị sao kô?hay là phải chờ 1 time.

Mình dùng 2 acc trên máy nè, click hoài chẳng sao cả. Lúc mới chơi, Có 3 lần click nhầm (mỗi lần 1 click) mình chưa xóa cookie, chưa thay đổi ip, thế mà có bị ban gì đâu

tonyhoangha
02-08-2009, 16:43
vậy theo các bác thì liệu e có khả năng bị ban ko?
mới đăng kí bắt đầu chơi từ 31/7 thui
AdSense for Content
31/7:
Page impressions 291 Clicks 42 Page CTR 14.43% Page eCPM [?]$14.74 Earnings $4.29
1/8:
Page impressions 946 Clicks 196 Page CTR 20.72% Page eCPM [?]$13.45 Earnings $12.72
em cheat bằng cách chèn acc của mình vào 30 blog mượn của bạn.1 lần reset modem để change ip thì tăng 30 Page impressions.có 20 click là tụi nc ngoài nó click thui.còn khi tự click thì ra tiệm net nhưng ko bao giờ login acc.
khả năng bị ban ko?vì click lên ads trên nhiều blog mà chỉ với 1 ip thui.mấy bác bị ban do click tặc trước đây là ntn ?
Page CTR bao nhiêu là an toàn?vì thấy Earnings lớn wá nên kô cưỡng nổi.xin chỉ giáo để e còn biết quay đầu là bờ :-)

vitdai
02-08-2009, 16:56
bro sai ip việt để kick hả, sợ quá ....

ads_ga
02-08-2009, 18:28
Chắc khả năng ban không thấp

tonyhoangha
02-08-2009, 21:05
cũng kô biết sao nữa.lần đầu tiên chơi thử cảm giác bị ban trc rùi mới tu hành chính quả sau.
hôm nay nó cho cài đặt Payment Type kô biết ghi thế nào để cho nó gửi WU cho đúng tên mình
Payee Information :Nguyen Van A
Current Payee Name:Nguyen Van A
Payee First Name/Given Name: ?
Payee Last Name/Surname/Family Name: ?
nó bảo nhận PIN trước Aug 25, 2009 tức là mình chỉ nhập số PIN thui hả có scan CMND ko?
các mốc time GA như thế nào? 10 hàng tháng cập nhập Balance tháng trc.các ngày 5,15,25 là gì?khi nào có giấy báo WU? Nó gửi WU mà mình kô nhận dc hay chưa thanh toán thì có cộng dồn tháng sau?
thanks!

care
04-08-2009, 11:28
Chào các bác,

Em cũng xài thử Bidvertiser, nhưng chẳng .ăn thua đâu

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

các bác ơi, cho em hỏi với, hiện giờ em xài một account cho 2 blog. Thế trong phần google adsense report ấy, nó là báo cáo lượng click, page impression của 2 blog gộp lại ah? muốn biết chính xác lượng click, và page impression của mỗi blog thì phải làm thế nào ah? Mong các bác chỉ giáo.

Ga Coi
04-08-2009, 11:55
@Care: add thêm các blog vào channel thôi

@tonyhoangha: Hic nó chưa check thôi, làm ăn như bác mấy hôm nữa ko lên đây kêu bị ban mới là chuyện lạ...

care
04-08-2009, 12:59
huhu, page impression 5 click 1 20.00% $22.78 $0.11
tự nhiên hôm nay em check thấy thế này, những 20%, ko phải do em tự click đâu. Liệu e có bị ban không nhỉ? thường tỉ lệ phải để dưới 10%. Các bác ơi cái tỉ lệ dưới 10% ấy, bọn Google nó tính theo ngày hay theo tháng ấy nhỉ? Em lo bị ban wa

Ga Coi
04-08-2009, 13:17
Đừng có show site lên đây là tèo đấy:|

ads_ga
04-08-2009, 13:19
huhu, page impression 5 click 1 20.00% $22.78 $0.11
tự nhiên hôm nay em check thấy thế này, những 20%, ko phải do em tự click đâu. Liệu e có bị ban không nhỉ? thường tỉ lệ phải để dưới 10%. Các bác ơi cái tỉ lệ dưới 10% ấy, bọn Google nó tính theo ngày hay theo tháng ấy nhỉ? Em lo bị ban wa
Không biết nữa, chắc tụi nó tính theo cả ngày và tháng. impression bạn có 5, muốn không bị ban thì view page mười mấy cái nữa là tỉ lệ giảm ngay

care
04-08-2009, 13:40
vâng, e cảm ơn các bác. Hôm qua e cũng bị một lần 20% rùi, vì hôm wa không check adsense report. Em nay còn load được thêm để giảm tỉ lệ, chứ hôm qua thì chịu rùi.

ads_ga
04-08-2009, 13:43
vâng, e cảm ơn các bác. Hôm qua e cũng bị một lần 20% rùi, vì hôm wa không check adsense report. Em nay còn load được thêm để giảm tỉ lệ, chứ hôm qua thì chịu rùi.

mà web của bác hình như chỉ có bác vô thôi à

care
04-08-2009, 13:48
mà web của bác hình như chỉ có bác vô thôi à

em cũng chả bít tại sao tự nhiên page impression lại ít thế. bình thường cũng không đến nỗi tệ vậy.