PDA

View Full Version : Học CNTT hệ Đại học

Arsenal™
30-07-2009, 21:05
Mình vừa thi xong ĐH Hoa Sen ngành CNTT được 11.5đ. Kết quả kô đậu, vậy mình muốn học ngành CNTT hệ ĐH của một trường dân lập nào khác đc không (dù không đủ điểm sàn) như: Văn Lang, Hùng Vương, Lạc Hồng, Hồng Bàng ???...Học hệ CĐ của những trường đó cũng đc nhưng mình thích học hệ ĐH hơn. Còn cách học các trường quốc tế thì mình chưa tính.

freshgraduate09
30-07-2009, 21:30
thi có 12 điểm thì đừng nên học đh, thậm chí học trung cấp có khi còn có lý hơn. Nói thẳng vậy chứ ko phải chê, bạn đừng buồn. Đại học mất 5 năm, mất thời gian lắm, ra cũng khó xin việc mà, tại sao ai cũng đâm đầu đi học đh làm *** gì.

Với khả năng của bạn thì nên học trung cấp, nghề cho có cái nghề đi, rồi đi học bổ túc lên đh sau cho có cái bằng như thiên hạ

freshgraduate09
31-07-2009, 11:21
hahaha lại gạ gẫm tiếp thi cho aptech

Arsenal™
31-07-2009, 12:50
Mình nghe nói có thể xin vào hệ ĐH mấy trường đó đc !?

freshgraduate09
31-07-2009, 13:20
thứ 1: xin như thế nào?
thứ 2: nghe ai nói?

gon87
31-07-2009, 13:42
Bạn muốn học thì xem họ công bố điểm sàn bao nhiêu ? Xem có trường nào lấy điểm đó không mà nộp hồ sơ thôi. Cao đẳng sẽ lấy thấp hơn Đh mà. Theo dõi thông tin thường xuyên vào.

Còn bạn có cửa sau thì thôi khỏi nói rồi.

hahaha lại gạ gẫm tiếp thi cho aptech

Chẳng có gì đáng cười cả. Bác ấy chỉ bảo thử tham khảo thôi mà. Có ai tiếp thị gì đâu.

trumdkny
31-07-2009, 23:35
Mình vừa thi xong ĐH Hoa Sen ngành CNTT được 11.5đ. Kết quả kô đậu, vậy mình muốn học ngành CNTT hệ ĐH của một trường dân lập nào khác đc không (dù không đủ điểm sàn) như: Văn Lang, Hùng Vương, Lạc Hồng, Hồng Bàng ???...Học hệ CĐ của những trường đó cũng đc nhưng mình thích học hệ ĐH hơn. Còn cách học các trường quốc tế thì mình chưa tính.

11 điểm thì cũng khó mà vào hệ ĐH , chắc thấp hơn sàn ĐH rùi .
Bạn có thể học hệ CĐ ngành CNTT của ĐH Hùng Vương TPHCM , mình đang học trường này , tuy là hệ CĐ nhưng mà những người hệ ĐH nhiều khí còn phải ghen tị vì khỏi phải học mấy môn đại cương . Học phí so với mấy trường dân lập khác thì mềm hơn nhiều , mà lại được học ở trong thành phố nên rất tiện .
Đặc biệt là bạn rất dễ dàng vượt qua các môn học , nếu tinh ý 1 chút thì khả năng học lại 1 môn nào đó là rất hiếm ^^

angon204
31-07-2009, 23:44
* Mình thấy bạn freshgraduate09 nói chuyện có vẻ hơi bị cay nhiệt :-s.
Điểm thi đại học không nói lên được cái gì hết, có nhiều người mặc dù điểm thi đại học rất thấp thậm chí vừa đủ điểm đậu nhưng kết quả trong quá trình học đại học chưa chắc thủ khoa có thể giỏi bằng. Cho nên đừng có lấy điểm thi đại học mà ra hù người ta làm gì. Vì cách học đại học hoàn toàn không có giống với lại học PTTH. Không nên so sánh khập khiễn như vậy.
@Arsenal™: 11 điểm thì chắc không đậu được đại học rồi vì điểm sàn của những năm trước đa số thấp nhất là 13 điểm :-s. Đại học không phải là tất cả còn nhiều con đường cho bạn chọn, 1 là luyện thi đại học, 2 là học Cao Đẳng, mình nghĩ 11 điểm học Cao Đẳng là dư sức và sau khi học xong CĐ bạn này có thể liên thông lên Đại Học. Còn không thì học Aptech hay NIIT cũng được tùy vào sở thích của bạn này thôi.