PDA

View Full Version : Một cách đăng ký GA đơn giản mà hiệu quả

SVPro
29-07-2009, 17:43
Vào vấn đề chính luôn:
Các bác không cần phải nhọc công tạo trang web trên 6 tháng, không cần phải viết bài, không cần làm gì cả mà vẫn có thể có đc GÀ. Vậy phải làm gì?
Câu trả lời đơn giản là chỉ việc google mà thôi :D.
Tức là ta chỉ việc search google bất cứ cái gì mà ta muốn bằng từ khóa tiếng anh. Có thể là softwares, music, economy, insurance, travel, games....... Sau đó vào một trang web nào đó rồi check domain xem tên miền đăng ký lâu chưa, alexa xem lượt truy cập như thế nào, và 1 điều cực kỳ quan trọng là nhìn xem trang đó đã đặt GA chưa :D:D:D, tốt nhất là lựa trang nào không đặt bất cứ ads nào cả là ok. Xong rồi ta chỉ việc đăng ký GA với trang web là trang chúng ta vừa tìm được. Dĩ nhiên là các trang hiện lên trang nhất, trang 2, 3,... của google với từ khóa nào đó thì nó cũng là trang được seo hoặc có lượng truy cập kha khá chứ không phải xoàng

Và một kinh nghiệm sau lần đầu thất bại là lựa những trang do cá nhân làm (dạng như là blog cá nhân). Không nên lấy các trang quá nổi tiếng, hoặc các trang của các tổ chức, công ty. Em lúc trước lấy trang thanhniennews và bị google kêu phải đặt file html lên server để kiểm chứng site đó là của mình :D

Em nghĩ nhiều bác đăng ký GA ở đây chắc cũng sử dụng chiêu này nhưng không nói cho anh em biết. Và đây là kết quả :lick:

lyngsat
29-07-2009, 18:28
thấy ae nói giờ nó còn check cả whois domain nữa thì phải, lấy domain của người khác nó đòi đặt file lên confirm thì toi, chắc bác này gặp phải thằng nhân viên mới vào nên dễ qua mặt :D

itwilleasy
29-07-2009, 19:41
"Và một kinh nghiệm sau lần đầu thất bại là lựa những trang do cá nhân làm (dạng như là blog cá nhân). Không nên lấy các trang quá nổi tiếng, hoặc các trang của các tổ chức, công ty. Em lúc trước lấy trang thanhniennews và bị google kêu phải đặt file html lên server để kiểm chứng site đó là của mình "

Ai đã làm thành công với cách này nữa không vậy.

vangtrang00
29-07-2009, 21:18
cái này theo mình đoán thì dễ thành công nhưng còn 1 điều nếu lừa được google thì quả là google ngu nhất quả đất.
-nếu mình tìm 1 sie abc.com(không phải của mình) đăng ký, rất dễ được chấp nhận .sau đó mình lấy code đặt vào site def.com(là site của mình)
sau 1 thời gian sắp được nhận $ nó kiểm tra thấy lượng click toàn ở site def.com mà ko phải site abc.com--->nghi ngờ-->disable

Hanaziki
29-07-2009, 21:29
đây là những cách mà một số người dùng để bán account ga ... và sẻ có một ngày bị ban account vì điều này, đã từng nói rồi không có khả năng bắt ga thì sao có khả năng nuôi gà lâu dài được ... :eat:

noactive
29-07-2009, 22:17
Ơ`. Dúng :))

yahoo.com
29-07-2009, 22:37
Mình không biết cách reg GA của những bạn khác như thế nào, nhưng cách này thì mình không có áp dụng vì nếu làm như vậy thì sau này chủ nhân của trang web đó sau này có muốn chơi GA thì cũng sẽ không được chấp nhận, điều này gây tổn hại đến họ.
Và bạn chủ topic cũng may mắn vì được một nhân viên dễ cho qua như thế. Chứ gặp nhân viên nghiêm túc thì người ta sẽ check cả whois nữa chứ không đơn giản như bạn và số người đã nghĩ đâu.
Mình tin là 90% những người reg GA tại ddth sẽ không dùng cách này.

SVPro
30-07-2009, 00:14
Tại sao lại ban? trong khi 1 account có thể chơi trên nhiều site?

chocobo11
30-07-2009, 00:56
cũng là 1 cách hay đó chứ nhưng thưởng tui reg qua site trung gian ^^

Hanaziki
30-07-2009, 01:39
Mình không biết cách reg GA của những bạn khác như thế nào, nhưng cách này thì mình không có áp dụng vì nếu làm như vậy thì sau này chủ nhân của trang web đó sau này có muốn chơi GA thì cũng sẽ không được chấp nhận, điều này gây tổn hại đến họ.
Và bạn chủ topic cũng may mắn vì được một nhân viên dễ cho qua như thế. Chứ gặp nhân viên nghiêm túc thì người ta sẽ check cả whois nữa chứ không đơn giản như bạn và số người đã nghĩ đâu.
Mình tin là 90% những người reg GA tại ddth sẽ không dùng cách này.
không hiểu ý bác nhỉ 90% ở đâu bác có ... whois à ... em private domain rồi thì thấy cái gì, chả nhẻ nó kêu mở unprivate cho nó xem sao !?

yahoo.com
30-07-2009, 04:21
không hiểu ý bác nhỉ 90% ở đâu bác có ... whois à ... em private domain rồi thì thấy cái gì, chả nhẻ nó kêu mở unprivate cho nó xem sao !?

Qua trao đổi. Bạn hài lòng chứ?
Còn về vấn đề private domain thì sẽ có 2 trường hợp:
1/ Nó thẳng thừng từ chối.
2/ Nó kêu phải chứng minh.

Bạn dường như có ý phản bác và công kích. Vậy thì bạn thử cách làm trên xem, % thành công là bao nhiêu. Nếu như tỉ lệ % cao thì reg giúp anh em trong đây xem.
Còn cách của mình thì tốn nhiều công sức chứ không phải cứ đi chôm domain của người khác rồi đăng ký nên mình mới lấy $5, mà nhiều khi mình cũng chẳng có lấy tiền, lúc cần tiền ăn sáng thì có lấy :D

Và bạn cũng nên thay đổi quan điểm là reg GA không được thì làm gì kiếm được tiền với GA đi. Vì 1 số khách hàng của mình có cho mình xem site, phải nói là rất tốt nhưng do chỉ có 2 tháng trở xuống nên không được chấp nhận. Bây giờ khi họ đã có acc GA rồi thì thu nhập đang rất tốt.

Gyokujo
30-07-2009, 07:59
giờ nó whois domain mà, phải đúng tên đăng kí domain mới đc, và domain đã reg trên 6 tháng, ngồi làm cái blog ở blogger, post chục bài là xong, khó gì đâu mà phải làm thế :|

BlogTinTuc.com
30-07-2009, 10:51
Đã reg ko được phải nhờ đến dịch vụ của bác yahoo.com thì trước sau gì cũng toi, nuôi gà lâu gì thì phải tự tìm hiểu, tự tay ấp nó nở mới lành :D

Hanaziki
30-07-2009, 10:53
Qua trao đổi. Bạn hài lòng chứ?
Còn về vấn đề private domain thì sẽ có 2 trường hợp:
1/ Nó thẳng thừng từ chối.
2/ Nó kêu phải chứng minh.

Bạn dường như có ý phản bác và công kích. Vậy thì bạn thử cách làm trên xem, % thành công là bao nhiêu. Nếu như tỉ lệ % cao thì reg giúp anh em trong đây xem.
Còn cách của mình thì tốn nhiều công sức chứ không phải cứ đi chôm domain của người khác rồi đăng ký nên mình mới lấy $5, mà nhiều khi mình cũng chẳng có lấy tiền, lúc cần tiền ăn sáng thì có lấy :D

Và bạn cũng nên thay đổi quan điểm là reg GA không được thì làm gì kiếm được tiền với GA đi. Vì 1 số khách hàng của mình có cho mình xem site, phải nói là rất tốt nhưng do chỉ có 2 tháng trở xuống nên không được chấp nhận. Bây giờ khi họ đã có acc GA rồi thì thu nhập đang rất tốt.
bác nói vậy thôi em xin "thua" ... miễn bình luận, tương lai còn dài mà ... ở đời không có gì tự nhiên mà có và tự nhiên mà mất cả ... :eat:

AkuVn
30-07-2009, 10:56
Đăng ký GA đã khó, Chăn GA còn khó hơn, hix :(

blogviet.info
30-07-2009, 13:31
Vào vấn đề chính luôn:
Các bác không cần phải nhọc công tạo trang web trên 6 tháng, không cần phải viết bài, không cần làm gì cả mà vẫn có thể có đc GÀ. Vậy phải làm gì?
Câu trả lời đơn giản là chỉ việc google mà thôi :D.
Tức là ta chỉ việc search google bất cứ cái gì mà ta muốn bằng từ khóa tiếng anh. Có thể là softwares, music, economy, insurance, travel, games....... Sau đó vào một trang web nào đó rồi check domain xem tên miền đăng ký lâu chưa, alexa xem lượt truy cập như thế nào, và 1 điều cực kỳ quan trọng là nhìn xem trang đó đã đặt GA chưa :D:D:D, tốt nhất là lựa trang nào không đặt bất cứ ads nào cả là ok. Xong rồi ta chỉ việc đăng ký GA với trang web là trang chúng ta vừa tìm được. Dĩ nhiên là các trang hiện lên trang nhất, trang 2, 3,... của google với từ khóa nào đó thì nó cũng là trang được seo hoặc có lượng truy cập kha khá chứ không phải xoàng

Và một kinh nghiệm sau lần đầu thất bại là lựa những trang do cá nhân làm (dạng như là blog cá nhân). Không nên lấy các trang quá nổi tiếng, hoặc các trang của các tổ chức, công ty. Em lúc trước lấy trang thanhniennews và bị google kêu phải đặt file html lên server để kiểm chứng site đó là của mình :D

Em nghĩ nhiều bác đăng ký GA ở đây chắc cũng sử dụng chiêu này nhưng không nói cho anh em biết. Và đây là kết quả :lick:

Trước đây thì ok thôi bạn ah, chính mình đăng ký hộ 13 cái account dùng từ thanhniennews, english.vietnamnet.vn, vnagency....bây giờ nó đòi xác thực ownership và phải upload file html thì có mà bochan.com

AkuVn
30-07-2009, 20:37
Càng ngày càng khó chẳng biết liệu GA còn kiếm được nữa ko :(

chocobo11
30-07-2009, 23:35
Càng ngày càng khó chẳng biết liệu GA còn kiếm được nữa ko :(

còn kiếm dc chứ bác mới có bác show $ í ^^ cố lên nào

AkuVn
31-07-2009, 10:54
còn kiếm dc chứ bác mới có bác show $ í ^^ cố lên nào

Còn tùy bác à :D 1 người kiếm được không có nghĩa ai cũng kiếm được :D Em thì không có duyên với GA lắm chẳng biết tiền chơi GA có đủ tiền domain và host không :D