PDA

View Full Version : FireFox tự dưng bị lỗi

khidotdh888
29-07-2009, 08:10
Vẫn chạy bình thường đột nhiên chạy nhiều phần mềm quá nên máy đơ
Em reset rồi để máy tự sửa lỗi lại thì cái firefox bắt đầu dở chứng. Mình gõ tên trên trình duyệt rồi đánh enter thì ko nhận. Nó ko chịu chạy. Nhưng nếu những web đã lưu sẵn trên đó kick vào lại chạy
Đã gỡ ra cài lại bao phiên bản vẫn ko được ai chỉ dùm cái em đang cần dùng nhiều việc

thientuyettinh
29-07-2009, 16:22
bạn chạy thử safe mode của firefox xem sao, nhớ là vô hiệu hóa tất cả addons nhé.

khidotdh888
29-07-2009, 17:49
Mình dã thử dùng phần mềm để gỡ bỏ tiệt để rồi cài lại cũng ko xong. Qua safe mode chắc cũng ko xong

bigmom
30-07-2009, 00:30
firefpx một khi đã cài là dính lun vào hđh, mình mún gỡ cũng không xong, chỉ còn cách cập nhật lên version mới thui

yodownload.net
30-07-2009, 00:43
Vẫn chạy bình thường đột nhiên chạy nhiều phần mềm quá nên máy đơ
Em reset rồi để máy tự sửa lỗi lại thì cái firefox bắt đầu dở chứng. Mình gõ tên trên trình duyệt rồi đánh enter thì ko nhận. Nó ko chịu chạy. Nhưng nếu những web đã lưu sẵn trên đó kick vào lại chạy
Đã gỡ ra cài lại bao phiên bản vẫn ko được ai chỉ dùm cái em đang cần dùng nhiều việc
Hình như bản Fifefox 3.5 (http://yodownload.net/forum/showthread.php?t=28909) trở lên là bị lỗi này, mình cũng cài trên Laptop thì nhận thấy ban đầu lúc khởi động nhiều khi Firefox làm đứng luôn toàn hệ thống, khoảng 3 phút sau mới bình thường lại được.
Bạn thử dùng các trình duyệt khác như InternetExplorer 8, Chrome v.v... xem sao ?