PDA

View Full Version : phần mềm photoshop 8 không đọc được ảnh

anhmanh550
27-07-2009, 23:43
Mình đang tập tọe học shop, mấy ngày nay mắc 1 lỗi này mà không biết bị làm sao.
Mình vừa cài lại bản shop nhưng khi cài song thì nó không đọc được các file ảnh ở trong các ổ D,E( bình thường khi mở file ảnh thì ảnh mình cần chọn đã hiện ngay ở dưới tên file ảnh và không cần phải mở file ảnh ra mới biết được file ảnh cần tìm). Muốn đọc được các file ảnh đó thì mình phải cut từng ảnh một ra ngoài desktop( Rất bất tiện nếu mình phải làm 1 lúc nhiều ảnh).Mình đã ghost lại ổ song vẫn như vậy. Cùng là bộ cài đó mình cài vào máy xách tay vẫn hoạt động bình thường.
Nhờ các bác bảo giúp làm sao để khắc phục được lỗi này. Cám ơn các bác rất nhiều.

trantrungvu
30-07-2009, 20:42
Chưa hiểu rõ ý bạn nên không giúp ích được gì.hehe.Tự học photoshop có thể vào đây xem www.hocpsd.com

Co Loa
31-07-2009, 19:38
Xem lại phân chia quyền hạn (Full control)trong Windows đối với những ổ chứa ảnh đó.

ví dụ:
http://www.microsoft.com/library/media/1033/windowsxp/images/using/security/learnmore/AccessControl_01.jpg

doly_nvt
01-08-2009, 08:42
các bạn cho tớ biết có tài liệu nào học photoshop cs4 ko? và có thể down về được không?