PDA

View Full Version : phần mềm photoshop 8 không đọc được ảnh

anhmanh550
27-07-2009, 23:40
Mình đang tập tọe học shop, mấy ngày nay mắc 1 lỗi này mà không biết bị làm sao.
Mình vừa cài lại bản shop nhưng khi cài song thì nó không đọc được các file ảnh ở trong các ổ D,E( bình thường khi mở file ảnh thì ảnh mình cần chọn đã hiện ngay ở dưới tên file ảnh và không cần phải mở file ảnh ra mới biết được file ảnh cần tìm). Muốn đọc được các file ảnh đó thì mình phải cut từng ảnh một ra ngoài desktop( Rất bất tiện nếu mình phải làm 1 lúc nhiều ảnh).Mình đã ghost lại ổ song vẫn như vậy. Cùng là bộ cài đó mình cài vào máy xách tay vẫn hoạt động bình thường.
Nhờ các bác bảo giúp em làm sao để khắc phục được lỗi này. Cám ơn các bác rất nhiều.

khaclamphoto
28-07-2009, 00:09
cài thêm photoshop 7 vào là thấy liền ah.

anhmanh550
28-07-2009, 17:57
thì mình đang dùng shop mà

tam_giang
28-07-2009, 18:08
Không hiểu câu hỏi, nhưng muốn coi ảnh mà không cần mở ra thì có thể dùng View > Extra Large Icons là thấy hoặc Right Click ảnh > Properties chọn Open with Microsoft Office Picture

dinhhung_dtvt88
28-07-2009, 18:14
đường dẫn của ảnh có chữ tiếng việt không, nếu có thì sửa lại chữ không dấu xem thế nào.

ví dụ: d:\picture\ảnh đẹp\123.jpg

Hãy sữa chữ ảnh đẹp thành chữ không dấu.

Với lại, khi không đọc được thông báo ảnh thì PTS sẽ đưa ra thông báo lỗi, bạn hãy chụp lại ảnh đó post lên coi.

anhmanh550
30-07-2009, 22:21
Không hiểu câu hỏi, nhưng muốn coi ảnh mà không cần mở ra thì có thể dùng View > Extra Large Icons là thấy hoặc Right Click ảnh > Properties chọn Open with Microsoft Office Picture

có nghĩa là khi mở photoshop để mở file trong ổ mình vào file->pen->tìm ổ chứa ảnh->file ảnh( bình thường tơiis đây mình chỉ cần đưa con trỏ chuột vào ảnh thì nó sẽ tự hiện ảnh ra ở phía dưới mà không cần kích đúp vào đó). Nhưng tới đó máy mình không làm đc như thế, thế nên file ảnh có khoảng vài chục cái mà mình không nhớ tên nó thì phải mở từng cái ra để tìm( rất bất tiện). Mà nếu cut ra ngoài destop thì lại đọc đc mà không phải mở từng file ảnh ra( cut từng ảnh ra ngoài chứ không phải để trong file ở ngoài destop). Nhưng mình lại không muốn cut cả chục bức ảnh ra ngoài destop vì làm thế vướng mắt lắm

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

đường dẫn của ảnh có chữ tiếng việt không, nếu có thì sửa lại chữ không dấu xem thế nào.

Với lại, khi không đọc được thông báo ảnh thì PTS sẽ đưa ra thông báo lỗi, bạn hãy chụp lại ảnh đó post lên coi.

Không mà, các file ảnh của mình đều là ảnh đc chụp từ máy ảnh KTS. Thế nên tên nó đều là số. File chứa ảnh mình cũng không đặt tên có dấu. Nhưng các file ảnh đó khi đưa vào máy tính xách tay của mình lại đọc được bình thường . Mà cùng là bộ cài shop mà mình cài vào máy tính để bàn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cám ơn bác đinh hùng nhé. Vừa mới kiểm tra lại. Đúng là mình đặt tên như bạn nói ở trên thật. Thảm nào nó lại như thế. Mình sửa được rồi. Thanhk bác rất nhiều