PDA

View Full Version : thắc mắc....cần giải đáp

lonelybug
17-12-2003, 04:54
Em được biết là khi ráp 1 máy tính, mình cần có mainboard,CPU,Graphic card, Sound card,....
Nhưng mà trong máy của em, em kô thấy cái sound card đâu cả. Nhưng mà vẫn có thể nghe nhạc bình thường... Vậy là sao?
Ai biết xin cho vài ý kiến xem.

Tiva
17-12-2003, 10:09
đây nè em ơi !!! đúng rồi đó mấy của em ko thấy cái soud card là vì nó đã đc nhà sản xuất main tích hợp vào main board (on board) để giảm giá thành
cũng tương tự vớ Graphic card & Lan card đó .
thường thì nếu ko tích hợp thì soud card sẽ được gắn vào 1 khe PCI

it_1980
17-12-2003, 11:02
Em được biết là khi ráp 1 máy tính, mình cần có mainboard,CPU,Graphic card, Sound card,....
Nhưng mà trong máy của em, em kô thấy cái sound card đâu cả. Nhưng mà vẫn có thể nghe nhạc bình thường... Vậy là sao?
Ai biết xin cho vài ý kiến xem.
Có gì đâu, sound card của em đã được nhà sàn xuất tích hợp trên mainboard rồi. Nếu có khả năng về tài chính thì em nên sài soundcard riêng sẽ cho chất lượng âm thanh tốt hơn rất nhiều, tốt hơn hết là sài sound của creative,thân!

conmotvitinh
18-12-2003, 10:23
Dung vay neu ko co SOUNDCARD ma U van nghe nhac duoc thi board cua U da co san chip sound tren do.
Neu U muon nghe nhac, choi game, xem phim co am thanh tot hon -> can mua crad sound gan vao. u nen xem coi board cua may U con trong khe PCI < khe mau trang > nao ko ? Neu co thi U co the mua va gan vo roi do. Nho khi gan thi phai keu tho no DISABLE cai chip suond on board nha ko thi no dung cham tua xua do