PDA

View Full Version : Không vào ổ D để bung ghost được

ThienBao0106
27-07-2009, 08:42
Máy em cài win XP, sau đó có tạo một file Ghost để trong ổ D,bây giờ Win bị lỗi em muốn bung file ghost nhưng khi vào ổ chứa flie ghost thì không thấy file hay thư mục gì cả, nhưng khi vào win mở ổ D lên lại thấy, như vậy thì làm cách nào để hiện lên các file hay thư mục đó trong ghost làm ơn chỉ giùm em. Cám ơn các anh chị nhìu

mykero
27-07-2009, 09:08
vậy là do chương trình không nhận được file ghost bạn tạo ra
bạn kiểm tra lại file ghost xem, ví dụ như có đúng đuôi .GHO ko chẳng hạn
nhiều người sau khi tạo ghost thường đổi đuôi mà
chúc vui

gon87
27-07-2009, 09:14
Bạn có chắc chắn là mình vào đúng ổ D. Nếu máy bạn để lẫn lộn FAT 32 và NTFS thì rất dễ nhầm ổ . Bạn hãy đặt tên cho ổ D của mình rồi vào xem lại, xem theo tên mình đã đặt ấy.

ThienBao0106
27-07-2009, 09:37
Mình để NTFS và vào đúng ổ chứa file ghost nhưng không thấy file hay các thư mục khác, trong ghost thì phải thấy các thư mục chứ phải không, trong win thi vẫn thấy bình thường và file ghost vẫn đúng *.gho

gon87
27-07-2009, 10:15
Em vẫn thiên về khả năng bác vào nhầm ổ. Vào trong Ghost thì vẫn thấy được các thư mục. Ở đây bác thấy ổ đó trắng tinh, không có gì luôn hả ?. Nếu bác cũng không thấy thư mục thì em vẫn cho là bác vào nhầm ổ. Bác đã đặt tên chưa vậy ? Vào theo tên mình đặt ấy.

phamchihuy
27-07-2009, 10:23
Chắc là nhầm rồi! nếu định dạng NTFS thì khi vào Chương trình Ghost thì nó không còn là ổ C hoặc D nữa!
Bạn dùng chương trình ghost version bao nhiêu vậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu không bạn mua 1 đĩa boot có cả winxp boot bằng cd trong đó rồi vào đó dùng chương trình ghost trong win thử xem!

ThienBao0106
27-07-2009, 10:38
Dám chắc zới các pro là không vào nhầm ổ mà, vì vào ổ khác thì vẫn thấy thư mục chỉ có ổ chứa file ghost là không thấy gì cả, mình dùng đĩa Hiren's Boot 9.7

gon87
27-07-2009, 10:43
Vậy bác cho cái File ghost đó sang cái ổ mà bác thấy thư mục đi. Sau đó Ghost xem sao.

ketovoidoi
27-07-2009, 10:59
Trường hơp này cũng hơi lạ nhỉ.

ThienBao0106
27-07-2009, 11:25
Để mình đem file ghost sang ổ khác ghost lại xem, Cám ơn các pro nhìu

Mình chưa đem file ghost sang ổ khác để ghost nhưng nếu như ghost được mà tại sao ổ kia lại không thấy thư mục nào là vì sao zậy

tungvt23
27-07-2009, 13:35
Ây da........
Thế các bác không nghĩ virut nó gặm làm hỏng mất file ghost ah......
trường hợp dặt nhầm ổ nt thì trong dos vẫn nhìn thấy bình thường mà.
Ở đây chắc do nhì virut quám àm

nvc_ktA
27-07-2009, 15:48
Trường hợp này mình gặp 1 lần, lúc đó file GHOST được viết dưới dạng tiếng việt( là có dấu) nên mình cũng không Ghost được.
Sau đó mình vào XP Mini đổi tên nó thành không có dấu thế là Ghost được bình thường
Bạn thử xem thế nào nhé

gon87
27-07-2009, 16:33
Cái vấn đề ở đây không phải ở đó mà là bác ấy vào ổ D thì không thấy các thư mục luôn. Vào ghost vẫn thấy thư mục bình thường mà. Nếu thấy file ghost mà không ghost được thì có thể do nhiếu lý do mà : Chẳng hạn như dùng version cũ quá...

Vào ghost không thấy thư mục luôn thì lạ thật.:confused:

@ Bác nvc_ktA: Bác vào Win Xp mini đổi tên xong vẫn Ghost được à ? Thế mà ngày trước em lỡ đổi tên nó trong Win vào Ghost nó báo lỗi luôn. Lại phải tạo file mới. Từ đó hết dám đổi tên luôn. Nên cứ nghĩ là nếu đổi tên trong Win thì sau đó không ghost được. Cũng có thể lúc đó em đổi tên thành có dấu nhưng không để ý. Giờ cũng chả rỗi mà thủ lại nữa.

anhmanh550
27-07-2009, 22:36
Mình cũng gặp như thế 1 lần mà file ghost vẫn bình thường. Mình để file ghost lồng trong 2 thư mục, sau đó lại để ẩn. Đến khi ghost nó không tìm thấy, vậy mà khi vào win cut file ghost ra ngoài thì nó lại tìm thấy và ghost bình thường

ongchu2004
27-07-2009, 23:30
Ko cần phải phức tạp thế đâu!
Vào winpe rui dùng ghost32 trong nền win này ghost luôn là dc, file nào cũng thấy luôn.
Chúc thành công!

acno
27-07-2009, 23:50
cho mình hỏi ké vối .mình dùng ghost 9.8, tất cả các ổ mình để NTFS, file ghost mình lưu ở D, mình vào đến phần chọn file thì CT hiện ra là ko hỗ trợ rồi out ra ngoài, vậy là thế nào các pro

ThienBao0106
28-07-2009, 10:49
Bây giờ em cài lại win luôn rùi

NTFS không nhận thấy định dạng của Linux phải hok các Bác

Penguina4
28-07-2009, 23:08
Bây giờ em cài lại win luôn rùi

NTFS không nhận thấy định dạng của Linux phải hok các Bác

Cái vụ này dễ lắm bạn, mình gặp 1 lần rồi. Bạn vẫn dùng đĩa Hirent Boot vô phần mềm bình thường, vào ổ D như bạn nói và trong khung Save of type: Bạn chọn Scan for image thay vì *.GHO là bạn sẽ thấy file Ghost của bạn ngay !

acno
29-07-2009, 19:00
câu hỏi của em các bác quên sao ? giúp em với, em ngại cài lại quá

greenbirdnest
30-07-2009, 09:20
Check disk và scan disk đề tìm và sữa chữa lại 1 phần partition table và cross link thử đi bạn. Mong bạn thành công !

Chúc vui ! :)