PDA

View Full Version : 5D mark II không AF trong chế độ LIVE VIEWW

thanhgame_4
27-07-2009, 07:12
[I]Anh Khoa cho em hỏi máy ảnh 5D mark II có auto focus được trong trong chế độ live view không . Em xem trong tài liệu hướng dẫn thì có thể AF trong chế độ live view bằng cách bấm nút AF ON gương live view nó lật 1 cái là AF nhưng máy em vẫn không AF được. Em đã hỏi hỗ trợ kĩ thuật họ nói 5D mark II không AF được trong chế độ LIVE VIEW .
Nhờ mọi người chỉ giáo.
Xin cảm ơn!

tam_giang
27-07-2009, 09:36
Trong khi chờ đợi trả lời, đây là from manuals:

"Live View displays real-time images on the LCD, offering three types of auto focus: Quick AF, Live AF, and Face Detection Live AF, which locks onto faces detected in the frame."

Theo tôi biết nó hơi chậm nhưng vẫn được.

thanhgame_4
27-07-2009, 10:08
cuối cùng cũng được rồi thế mà anh kỹ thuật chỗ mình nói là không được nản quá. may có AE diễn đàn trao đổi mới được . Nhưng trongchế độ Quick AF vẫn không lấy nét được còn trong chế độ LIVE VIEW AF thì nó nhầy lung tung , còn chế độ dò tìm khuôn mặt cũng lấy nét giống nhquick AF gương lật 1 cái xong ảnh vẫn mờ .LENS của mình có cả AF lẫn IS.
Nhờ anh em giúp đỡ.

Út Lép
27-07-2009, 11:27
sao lại post bài nì lên góc thư giãn?

dly
27-07-2009, 12:16
Góc thư giãn nhưng là chuyên mục về nhiếp ảnh chắc cũng .... được mờ :D

tam_giang
27-07-2009, 12:34
...Nhờ anh em giúp đỡ.
Bạn là Pro, dùng máy ảnh xịn mà lại đi nhờ ở đây, tôi giới thiệu chỗ này tha hồ bàn:

http://forums.dpreview.com/forums/forum.asp?forum=1032&/canon-eos-1d-1ds-5d-forum/
Tôi thì chỉ khi nào làm ra tiền bằng thứ gì mới được bà xã duyệt cho mua thứ đó, nên xó nào trong nhà cũng chỉ là computers.

dly
27-07-2009, 12:38
Tôi thì chỉ khi nào làm ra tiền bằng thứ gì mới được bà xã duyệt cho mua thứ đó, nên xó nào trong nhà cũng chỉ là computers.

Bác chỉ em cách nhím tiền lương để mua máy ảnh với :yes:

ngutrienmien
27-07-2009, 14:05
Em thì chỉ xài máy hình củ chuối không dám bàn xa, nhưng mà theo ngu ý của em thì khi xài DSLR 90% em nhìn vào view finder để chụp hình chứ không xài live view. Tựa máy vào con mắt thì mới khỏi rung ...

Trừ 10% kia xài live view khi nào cần chụp với tripod thì có tiện hơn, tuy nhiên không có live view thì cũng không sao :)