PDA

View Full Version : Sàigòn Aptech

Avino
26-09-2002, 16:01
Em dự định học lớp lập trình viên ở Sàigòn Aptech... các anh chị nào có kinh nghiệm cho em xin chút ý kiến đi... Em nghe mí đưá bạn đang theo học ca ngợi Sàigòn Aptech dzữ lém... không bít 3 trung tâm Aptech ở thành phố cái nào xịn hơn hen? :question: :eek:

No Mercy
26-09-2002, 16:39
Cái nào cũng bị chê hết, vậy tốt nhất là đừng học cái nào cả, he he

Old Shark
26-09-2002, 19:03
Trước hết chương trình đào tạo của Aptech là đào tạo lập trình viên chuyên nghiệp làm việc trong công nghệ phần mềm. Vậy nếu bạn đã chọn phần mềm làm hướng đi của mình thì hãy học.
Thứ nhì, bạn có nhiều thời gian không? Tuy thời gian học trên lớp của Aptech thì ít nhưng chương trình học của họ yêu cầu bạn tự tìm hiểu, tự nghiên cứu rất nhiều. Vậy bạn sẽ phải đầu tư thời gian ra trò đấy. Nếu bạn đang sắp tới năm thi hay năm cuối ĐH thì khoan hãy học, kẻo "tiêu" cả hai.
Thứ ba, tài liệu của Aptech hoàn toàn bằng tiếng Anh. Vậy bạn sẽ phải đọc tiếng Anh rất nhiều. Vấn đề là ở chỗ thường thì tốc độ đọc tiếng Anh rất chậm so với đọc tiếng Việt. Vậy có nghĩa bạn sẽ phải đầu tư thời gian nhiều nữa.
Theo quan điểm riêng của tôi, nếu có điều kiện, bạn nên học khi mới vào ĐH (chương trình còn nhẹ), hoặc sau khi xong ĐH.
Đừng tin những kẻ dèm pha, đa số họ là những người đã thất bại với chương trình học đó. Nếu bạn siêng năng, chắc chắn bạn sẽ lấy được bằng và kiếm được việc làm tốt.

tungbtre
26-09-2002, 20:01
Đừng nên học lập trình tại các trung tâm "Quốc té" tại VN.
Chỗ nào dạy cũng chán lắm. Học rất phí tiền, hãy tự học và nghiên cứu thêm sẽ tốt hơn nhiều.
Mình cũng cay đắng cái vụ "Lâp trình viên" quốc té lắm rồi.

No Mercy
26-09-2002, 21:16
Thật ra thì học ở trung tâm nào cũng đòi hỏi tinh thần tự học cao, đừng trông đợi sẽ giỏi nếu 0 tự học, he he

Avino
27-09-2002, 14:09
Xin cảm ơn các bạn đã góp ý kiến cho mình. Đúng như các bạn nói thì học ở đâu cũng đòi hỏi mình phải tự học rất nhiều, tuy nhiên nếu mình có môi trường tốt hơn thì có lẽ việc học của mình sẽ hiệu quả hơn nhiều.

Đặc biệt trong lĩnh vực công nghệ thông tin, nếu muốn tiến bộ thì phải chịu khó đầu tư thời gian, công sức và cả... tiền bạc nữa thì mới mong gặt hái được kết quả. Dĩ nhiên, tùy vào khả năng của từng người mà các khoản đầu tư sẽ khác nhau, những người thông minh, nhạy bén thì có lẽ sẽ học rất nhanh và khả năng tự học sẽ cao hơn. Chứ như Avino, hơi chậm tiêu một chút :( (nhưng bù lại được cái là khá tiếng Anh ;)) thì chắc phải chui dzô Aptech học thôi.

Một lần nữa, Avino xin cảm ơn những ý kiến chân thành của các anh chị và các bạn.

:idea: Cảm nghĩ: Đây là Forum đầu tiên mà Avino cảm thấy là nội dung rất phong phú, mong các anh chị quản trị tiếp tục duy trì và phát triển