PDA

View Full Version : Điều chỉnh card màn hình???

trungrautn
26-07-2009, 22:08
Mình vừa lấy máy tính để bàn có card màn hình rời ( Radeon X1650 Series) khi xem một số video thì bị nhòe hình ảnh ( thường là định dạng wmv)trong khi máy cũ xài card onboard vẫn xem được. Các bạn cho mình hỏi hiện tượng trên là do card màn hình bị lỗi hay là mình chưa biết cách điều chỉnh card màn hình cho phù hợp, nếu phải điều chỉnh thì chỉ cho mình với. Cảm ơn rất nhiều!!!

Sales_baoan
27-07-2009, 00:43
Xin hỏi màn hình của bạn là màn gì? và driver VGA à thì bạn nên down driver mới nhất về. còn driver đi kèm theo đĩa thường là version cũ.

trungrautn
27-07-2009, 12:04
Màn của mình là asus vw195sm, theo bạn nói thì có nghĩa là màn hình với VGA phải tương thích với nhau à? để mình thử down về xem, cảm ơn đã cho ý kiến.

kenshinzpft
27-07-2009, 12:15
Màn của mình là asus vw195sm, theo bạn nói thì có nghĩa là màn hình với VGA phải tương thích với nhau à? để mình thử down về xem, cảm ơn đã cho ý kiến.

Tùy thui bạn, có khi mình dùng driver đúng của nó như mà cũ wá thì nó cũng sẽ gặp lỗi

trungrautn
27-07-2009, 12:50
Mình vừa down về cài ra thì thế này đây không biết đúng chưa: http://i764.photobucket.com/albums/xx282/trungrautn/VGA-1.jpg, hiện tại thì xem máy cái clip hài trước đây vẫn bị nhoè hình ảnh, còn chỉnh thế nào để xem được thì các bạn bảo mình với.

nvc_ktA
27-07-2009, 15:43
Theo mình thì không có cách điều chỉnh VGA kiểu này đâu, nếu có vấn đề thì bạn nên xem lại VGA thôi

trungrautn
27-07-2009, 16:50
Uh, mình cũng thử chỉnh lung tung mà không được, cài đi cài lại driver mà chẳng ăn thua, mà máy còn có vẻ đơ đơ ý.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

à mọi người dùng cái TVUPlayer chưa?? khi mình xem một vài phim trên đó cũng bị nhòe hình ảnh, ai bị giống mình mà giải quyết được rồi thì chỉ cho mình với nhé.

nvc_ktA
27-07-2009, 22:48
à mọi người dùng cái TVUPlayer chưa?? khi mình xem một vài phim trên đó cũng bị nhòe hình ảnh, ai bị giống mình mà giải quyết được rồi thì chỉ cho mình với nhé.

Xem trên mạng thì chỉ được thế thôi bạn ơi

duongthaian
28-07-2009, 09:06
Display trong controlpanel, kéo Max nó lên thử xem bạn! Cao hết cỡ, nếu ko đc thì giảm từng nấc!

trungrautn
29-07-2009, 09:56
Display trong controlpanel, kéo Max nó lên thử xem bạn! Cao hết cỡ, nếu ko đc thì giảm từng nấc!
Mình chưa hiểu ý bạn lắm, điều chỉnh độ phân giải hay là chọn màu lên 32bit à, mình thử rồi nhưng cũng không được

Xem trên mạng thì chỉ được thế thôi bạn ơi
Ý mình là hình ảnh bị nhoè không thể xem được( chỉ hiển thị một vài màu cơ bản) chứ không nói đến chất lượng hình ảnh mờ hay nét, mà trước đây máy cũ mình xem vẫn được bình thường mà.

tinhdangdo
29-07-2009, 10:31
Giờ bạn nói thế này thì mình khó giụp bạn được. Yêu cầu của mình: bạn hãy đọc rõ thông số kỹ thuật của card hình xem nó có tick hợp với main không, và đọc cho mình cái độ phân dải của màn hình của bạn.

trungrautn
29-07-2009, 20:55
Giờ bạn nói thế này thì mình khó giụp bạn được. Yêu cầu của mình: bạn hãy đọc rõ thông số kỹ thuật của card hình xem nó có tick hợp với main không, và đọc cho mình cái độ phân dải của màn hình của bạn.
Cái này được không?

vnn9
11-11-2010, 13:36
Tôi thấy máy Pro thảo luận vui quá. Tôi mới tham gia 4room. Tôi xin mấy Pro giúp tôi với : Tôi vào Control panel>Intel (R) GMA Driver rồi chỉnh lên 75Hz>apply. tự nhiên màn hình hiện lên 79.5Hz/75Hz toàn màu xanh, mặc dù nhạc vẫn chạy bình thường, tăts máy vẫn ok. không hiểu sao không chỉnh vào màn hình thông thường được, đã restart vẫn không hiện màn hình được, nhưng khi tắ máy vẫn ok.
Mấy Pro xem giúp tôi với ...

visaoanhlaiyeuem
11-11-2010, 13:46
Bạn thử thay card màn hình khác thử nhiều khi card màn hình đó yếu rồi

user_84_gialam
14-11-2010, 10:29
@VNN9

Bro đặt tần số quét cao quá nên ko hiển thị đc hình ảnh thôi. Bro vào "safe mode" chỉnh lại là xong.