PDA

View Full Version : Ổ cứng ko chạy được chương trình nào cả

ducanhct
26-07-2009, 16:20
Các bác ạ lần đầu tiên em ra nhập 4rum ko đóng góp cho các bác được gì mà em phải làm phiền đến các bác đây.Ổ cứng nhà em(ổE) tư dưng chẳng chạy được bất cứ một chương trình nào cả ngoài xem phim và nghe nhạc thì được cứ cài đặt chương trình hoặc chạy một chương trinh nào đấy máy toàn báo lỗi hôm nọ em có cài CS 1.6 lúc chạy thì máy báo : The application failed to initializa properly(0x80000003).Em đã thử Format nhưng vẫn chẳng tiến chiên gì cả ,em dung phần mêm Portable Norton Disk Doctor 2007 để xem ổ cứng có lỗi gì ko nhưng chả có lỗi gì cả.Chả hiểu cái ổ cưng nhà em bi lam sao nữa.Mong các bác giúp em với.Cảm ơn các bác nhiều

emperor666
26-07-2009, 21:54
cho mình hỏi cái ổ cài win của bạn có còn tí chỗ trống nào ko

Sales_baoan
27-07-2009, 00:36
chỉ ổ E thôi à? các ổ khác thì sao?

ducanhct
27-07-2009, 09:24
Chỉ mỗi ổ E thôi còn các ổ khác thì binh thương cái ổ cài win của minh vẫn còn chống.À minh nghe nói phải dung chương trình trong hiren boot có cái VC để kiểm tra xem có lỗi gì ko nếu mà ko dc thi DM lại nhưng minh chả hiểu gì cả.Mong các Bạn giúp mình với.Thanhk nhiều

trungkien_1987
27-07-2009, 11:02
Bạn test ổ cứng = Norton Disk Doctor 2007 mà không thấy có lỗi gì à!Bạn thử test = MHDD coi.Theo cái lỗi đó báo là "Các ứng dụng của bạn không đúng hay lỗi" Bạn thử Remove các chương trình cài đặt trước đó đi, xem có xung đột gì không.

ducanhct
27-07-2009, 23:38
Mình chỉ có cài mỗi cái game cs 1.6 vào thi nó bị như thế rồi.Minh thử cài các chương trình khác nhưng cũng chả đc.Chỉ tại cài win vista mà ra cái nông nỗi này.Cái ổ C nó ít quá nên minh muốn chia sẻ cho nó một ít nên mới xảy ra cơ sự này.Bùn quá chắc đến phải mua cái ổ khác rồi bảo người ta check giùm lại xem còn sử dụng dc ko.Nhân đây cho mình hỏi một cái ổ cứng 160GB loại mà jac cắm nhỏ hình như là ATA hay sao ý nó giống với ổ của mình là bao nhiêu tiền nhỉ?

conan52
28-07-2009, 00:14
bạn vào http://www.trananh.vn/?tra=product&sub=cate&cid=29&may-tinh=HDD-o-dia-cung&page=1 hoặc http://www.dangkhoa.vn/Default.aspx?TabId=dkListProducts&GroupProductId=113&ParentGroupProductId=58&GroupProductName=Ổ đĩa cứng&ServiceId=dk đễ xem nha

emperor666
28-07-2009, 00:51
ổ c của bạn còn trống nhiều ko theo mình thì là do thiếu dung lượng ở ổ c mà win vista có chơi đc cái cs 1.6 ko nhỉ :-?

ducanhct
28-07-2009, 13:54
Chơi tốt bạn ạ nhưng minh tức minh cài lại win xp rồi.Hình như ko phải là do thiếu dung lương ổ C đâu mình cài tất cả các ổ các trò chơi vẫn chạy ngon chỉ riêng mỗi ổ E là chịu chẳng cài đc mà có cài đc thì cũng chẳng chơi đc.Thế mới đau