PDA

View Full Version : Cho xin ý kiến về GPU

danitnhaque
25-07-2009, 12:28
Theo em được biết thì GPU hỗ trợ đồ họa cho PC. Nhưng em ko biết là nó làm tăng tốc độ xử lý của CPU lên nhiều ko? GPU của hãng nào là thông dụng và trâu?

Mong các bác có kinh nghiệm chơi cái này tư vấn giúp em. Thêm nữa, cấu hình máy em cũng lởm: Atom 1.6, ram có 1G thì nên xài cái GPU dung lượng bao nhiêu? Cảm ơn rất nhiều!

nvc_ktA
25-07-2009, 14:35
GPU là bộ xử lý trung tâm của VGA. Nếu không có GPU thì không có gì trên màn hình máy tính để bạn xem đâu.
GPU của NVIDIA và AMD-ATI là trâu và thông dụng
GPU thì không có dung lượng bạn nhé, muốn dùng VGA nào thì còn xem Main bạn hỗ trợ thế nào

danitnhaque
25-07-2009, 17:28
À thì vga nó on main rồi. Ý là muốn lắp thêm card đồ họa cho khỏe vì thấy đồ họa máy em chậm quá. Tưởng card đồ họa người ta vẫn gọi là GPU mà. Xem 7 ngày công nghệ - VTV2 nó bảo thế mà (???).

A.K.A.Y
25-07-2009, 19:56
sặc, card đồ họa người ta gọi là VGA card. Bác làm đồ họa mà chơi card onboard là không được rùi.

danitnhaque
26-07-2009, 17:54
Vậy suy cho cùng, với cái Atom 1.6, ngoài nâng cấp main liệu lắp thêm cái VGA card đó có làm tăng tốc độ ko? Mà nên lắp loại nào nhỉ?

haiyen09
26-07-2009, 21:22
Vậy suy cho cùng, với cái Atom 1.6, ngoài nâng cấp main liệu lắp thêm cái VGA card đó có làm tăng tốc độ ko? Mà nên lắp loại nào nhỉ?

Atom thì đừng nâng cấp làm gì cho phítiền. Để duyệt web và soạn thảo văn bản thôi.