PDA

View Full Version : VN Có tỷ lệ click tặc cao nhất thế giới - Sad News

blogviet.info
23-07-2009, 17:24
Thật là buồn, kiểu này Google lại không mở cho VN nữa rồi, nhìn con số mà choáng váng các bác ạ.

http://cache0.techcrunch.com/wp-content/uploads/2009/07/picture-414-630x337.png

Phải làm sao đây ta?

wdtech.net
23-07-2009, 17:39
Thì tạm thời làm site tiếng anh, site tiếng việt bao h nó chấp nhận thì đặt. hì

1minute
23-07-2009, 18:05
Gần bằng 9 thằng kia cộng lại :D

netvn.asia
23-07-2009, 19:23
Thì VN mà, ko chỉ GA mà món gì cũng thế. Ko ăn dc là tính đạp đổ. :(

Phannhatnghi
23-07-2009, 19:27
Buồn nhỉ ,tinh thần dân tộc đâu hết rồi !

chjnhnh0
23-07-2009, 20:12
Giờ mọi ng` đừng click tặc nhau nữa :|
Trong box A&P, tất cả đều là Pub VN cả , việc gì phải đi chơi đểu nhau, tìm cách hại nhau làm gì. Trong mỗi con người đều có tính đố kị, ganh ghét. Thấy người ta hơn mình thì hãy lấy đó làm mục tiêu để mà vượt qua hoặc đạt đến gần bằng, chớ có ganh ghét mà tìm cách hại nhau không thì cũng chả dc cái ji` đâu. về mo hết :|

xipam
23-07-2009, 21:23
Cái thống kê kia ở đâu vậy bác ?

vangtrang00
23-07-2009, 22:08
ko chỉ nhất đông nam á mà còn nhất thế giới.có khi chuyển sang Lào sống
thảo nào nó làm mạnh tay với Ga việt nam thế

huyhoa
23-07-2009, 22:23
Từ trước đến nay thế rồi. Theo mình có một số nguyên nhân dẫn đến tình trạng này:

- Click tặc để "chơi đểu" nhau
- Một số forum còn khuyến khích thành viên click quảng cáo
- Các quảng cáo ở VN hầu như toàn quảng cáo được gọi là "quảng cáo rác", vì vậy người ta đọc quảng cáo thì thấy "hầm hố" lắm, nhưng khi truy cập vào thì nội dung không ra gì --> người ta ra luôn --> bị coi là fraud click.
Ngoài ra còn một số nguyên nhân tế nhị khác mà các "chuyên gia" sẽ hiểu!

911.com
23-07-2009, 22:50
Nhờ ae ta bị band thì google nó mới giàu ..nó nên cảm ơn mình :D ..Tiền Google disable ta nó có trả lại cho khách hàng ko ...Cái này ko biết đc ...Trước đây dùng adword cả năm trời..tiền chỉ có giảm dần chứ chưa bao giờ đc bù dù 1 cent

Nhìn khiếp quá ...thêm 0.3% nữa coi như ae ta tiêu luôn ..nhưng điều này trước sau gì cũng sẽ xảy ra

ga_con_online
23-07-2009, 23:08
em cũng căm thù bọn click tặc. vì bọn này mà em bị dis 2 acc mất hơn 400$. Các bác đừng tham phiền làm gì. Bữa trước em show site của em lên, hôm sau thấy 4k click. :( ngay tại đây, tại ddth.com này. Nói làm gì xa xôi hả các bác, ngay trong box này thôi cũng toàn là click tặc. Cùng làm cùng nhau hưởng, ai giỏi thì công nhận là người ta giỏi mà học tập. phá hoại như vậy thì chẳng ai đc gì. Những ông ngồi click tặc hay dùng tool gì đi nữa cũng hãy nghĩ lại. Kẻo cả đời cũng không làm được việc gì ngoài phá hoại đâu. Các bác thấy em nói đúng không :)

chihai
23-07-2009, 23:21
Mà tại sao lại đi click tặc vậy hả trời? Việc lừa thầy, phản bạn, lại không có lợi ích gì cho mình mà cũng làm là sao? Phải chi click tặc người khác mà được tiền cũng không nói, thời gian đi click tặc bỏ ra đi làm cái khác còn hay hơn. Sao nhiều người rảnh thế? Có bác Click tặc nào vào đây cho ý kiến đi chứ? Tại sao lại đi click tặc trong khi chẳng có lợi lộc gì?

Ga Coi
23-07-2009, 23:40
Fraud = sự gian lận; sự gian trá; sự lừa lọc; sự lừa gạt :|

iamvietnam
23-07-2009, 23:41
- Sao thêm 0.3% nữa là teo bác 911?? có quy định ấy à?
- Chắc ở VN click quangẻ cóa nhiều mà ko mua hàng nên nó vậy hoặc do IP

Ga Coi
23-07-2009, 23:43
Tui mấy lần tự click nhầm vào ads cái là phải report ngay, cẩn thận ko thừa:(

chihai
23-07-2009, 23:57
Việt Nam 'đứng đầu về gian lận quảng cáo'
Sử dụng chuột và bàn phím

Một phúc trình mới của hãng khảo sát mạng Anchor Intelligence cho biết Việt Nam là nước đứng đầu thế giới về nạn gian lận click chuột trong quảng cáo (Click Fraud).

Click Fraud là thuật ngữ để chỉ hành động dùng các phần mềm chuyên dụng hay nhân công giá rẻ nhấn liên tục vào một hay các thanh quảng cáo (banner, logo, link…vv..) trên mạng nhằm tạo ra thành công giả tạo của chiến dịch quảng cáo.

Nói cách khác, các cú click chuột đó không tạo giá trị về kinh tế cho nhà quảng cáo mà chỉ phục vụ cho mục đích xấu của người nhấp chuột.

Các công ty dùng dịch vụ quảng cáo mạng thường phải trả tiền quảng cáo theo số lượng các cú click chuột vào quảng cáo của họ, và chuyện gian lận này có nghĩa là họ phải chịu thiệt hại nghiêm trọng.

Theo báo cáo của Anchor Intelligence, công ty có trụ sở tại Mỹ, trong sáu tháng đầu năm 2009, Việt Nam đứng đầu thế giới về nạn Click Fraud, chiếm tới 48.3% trong tổng lượng nhấp chuột.

Tỉ lệ này là cao hơn rất nhiều so với nước bị xếp ở vị trí thứ hai về nạn gian lận click chuột quảng cáo, là Canada với 27.7%.

Hoa Kỳ là nước đứng ở vị trí thứ ba, với mức 25.6%.

10 nước đứng đầu về Click Fraud

Việt Nam: 48.3%

Canada: 27.7%

Hoa Kỳ: 25.6%

Saudi Arabia: 21.2%

Úc: 20.7%

Ai Cập: 18.7%

Ấn Độ: 16.9%

Đức: 16.8%

Malaysia: 16.7%

Anh Quốc: 16.2%

Trong danh sách ‘Top 10’ về gian lận này, còn có Ảrập Saudi, Ai Cập, Ấn Độ, Malaysia, Úc.

‘Đe dọa nghiêm trọng’

Phúc trình của Anchor Intelligence nói nạn gian lận click chuột quảng cáo đang tạo ra đe dọa nghiêm trong cho dịch vụ quảng cáo trên mạng, và là mối lo ngại hàng đầu cho cả người bán lẫn kẻ mua.

Đây là một vấn nạn trong bối cảnh các dịch vụ quảng cáo truyền thống trên báo in và truyền hình đang dần chuyển mạnh sang online.

Phúc trình nhận định nạn Click Fraud trong nửa đầu năm nay không chỉ lan tràn ở những nước vốn có ‘lịch sử’ có các hoạt động gian lận online như Việt Nam, Ai Cập, Ấn Độ, mà còn tăng mạnh tại các nước phát triển như Mỹ và Canada.

Các doanh nghiệp Việt Nam được biết đang hết sức lo ngại về vấn đề này, vì nạn Click Fraud có nghĩa là các báo cáo về số lượng truy cập và người truy cập trên mạng không có ‎ ý nghĩa gì, không tạo ra hiệu quả về kinh tế, trong khi lại làm họ tốn thêm tiền.

Ngoài nạn Click Fraud, tin tức và các diễn đàn mạng cho hay tình trạng gian lận trong thương mại điện tử ở Việt Nam tiếp tục lan tràn.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/business/2009/07/090723_clickfraud.shtml

wilsoninlove
24-07-2009, 00:07
potay... nhìn cái hình mà nản ^^

chihai
24-07-2009, 00:09
http://www.techcrunch.com/2009/07/23/sure-the-us-has-a-lot-of-click-fraud-but-at-least-were-not-vietnam/
Đó là trụ sở của Cty khảo sát. Em thấy có bác VN vào bảo là do VN ta có Ip động chứ không phải click Fraud nhiều đến thế.

namlun2387
24-07-2009, 07:04
And this is why ecommerce sites won’t take orders from Vietnam. The amount of payment fraud coming out of that one little country is amazing

http://www.techcrunch.com/2009/07/23/sure-the-us-has-a-lot-of-click-fraud-but-at-least-were-not-vietnam/#comment-2873696

Tủi..:(

bapnon
24-07-2009, 07:48
Vietnam lại là đề tài cho các câu chuyện cười về thành tích vô địch của Vietnam nữa à?

Ngay trong blog đã thấy kiểu:

Congrats Vietnam. You officially becomes the leading click fraud in the world :))

trangbuong
24-07-2009, 08:41
Tiêu đề bài viết thế này nữa nè:

"Sure, The U.S. Has A Lot Of Click Fraud, But At Least We’re Not Vietnam"

blogviet.info
24-07-2009, 08:50
Vietnam lại là đề tài cho các câu chuyện cười về thành tích vô địch của Vietnam nữa à?

Ngay trong blog đã thấy kiểu:

Congrats Vietnam. You officially becomes the leading click fraud in the world :))

đau đớn nhất khi xem câu đó

Purchasing.vn
24-07-2009, 10:11
Việt Nam 'đứng đầu về gian lận quảng cáo'

Một phúc trình mới của hãng khảo sát mạng Anchor Intelligence cho biết Việt Nam là nước đứng đầu thế giới về nạn gian lận click chuột trong quảng cáo (Click Fraud).

Click Fraud là thuật ngữ để chỉ hành động dùng các phần mềm chuyên dụng hay nhân công giá rẻ nhấn liên tục vào một hay các thanh quảng cáo (banner, logo, link…vv..) trên mạng nhằm tạo ra thành công giả tạo của chiến dịch quảng cáo.

Nói cách khác, các cú click chuột đó không tạo giá trị về kinh tế cho nhà quảng cáo mà chỉ phục vụ cho mục đích xấu của người nhấp chuột.

Các công ty dùng dịch vụ quảng cáo mạng thường phải trả tiền quảng cáo theo số lượng các cú click chuột vào quảng cáo của họ, và chuyện gian lận này có nghĩa là họ phải chịu thiệt hại nghiêm trọng.

Theo báo cáo của Anchor Intelligence, công ty có trụ sở tại Mỹ, trong sáu tháng đầu năm 2009, Việt Nam đứng đầu thế giới về nạn Click Fraud, chiếm tới 48.3% trong tổng lượng nhấp chuột.

Tỉ lệ này là cao hơn rất nhiều so với nước bị xếp ở vị trí thứ hai về nạn gian lận click chuột quảng cáo, là Canada với 27.7%.

Hoa Kỳ là nước đứng ở vị trí thứ ba, với mức 25.6%.

Trong danh sách ‘Top 10’ về gian lận này, còn có Ảrập Saudi, Ai Cập, Ấn Độ, Malaysia, Úc.

‘Đe dọa nghiêm trọng’

Phúc trình của Anchor Intelligence nói nạn gian lận click chuột quảng cáo đang tạo ra đe dọa nghiêm trong cho dịch vụ quảng cáo trên mạng, và là mối lo ngại hàng đầu cho cả người bán lẫn kẻ mua.

Đây là một vấn nạn trong bối cảnh các dịch vụ quảng cáo truyền thống trên báo in và truyền hình đang dần chuyển mạnh sang online.

Phúc trình nhận định nạn Click Fraud trong nửa đầu năm nay không chỉ lan tràn ở những nước vốn có ‘lịch sử’ có các hoạt động gian lận online như Việt Nam, Ai Cập, Ấn Độ, mà còn tăng mạnh tại các nước phát triển như Mỹ và Canada.

Các doanh nghiệp Việt Nam được biết đang hết sức lo ngại về vấn đề này, vì nạn Click Fraud có nghĩa là các báo cáo về số lượng truy cập và người truy cập trên mạng không có ‎ ý nghĩa gì, không tạo ra hiệu quả về kinh tế, trong khi lại làm họ tốn thêm tiền.

Ngoài nạn Click Fraud, tin tức và các diễn đàn mạng cho hay tình trạng gian lận trong thương mại điện tử ở Việt Nam tiếp tục lan tràn.

10 nước đứng đầu về Click Fraud

Việt Nam: 48.3%

Canada: 27.7%

Hoa Kỳ: 25.6%

Saudi Arabia: 21.2%

Úc: 20.7%

Ai Cập: 18.7%

Ấn Độ: 16.9%

Đức: 16.8%

Malaysia: 16.7%

Anh Quốc: 16.2%

Theo BBC

www.purchasing.vn
Vì một thế giới không cần GA!

ga_con_online
24-07-2009, 10:19
Các bác cho em hỏi một chút. Em vừa mua cái domain, định chơi adsense for domain. nhưng cho em hỏi là khi mình chơi cái đó rồi thì mình có được đi quảng bá cái domain của mình không? như đặt logo ở trang khác, đặt liên kết với nhiều trang. các bác có kinh nghiệp gì thì chỉ cho em và những người mới chơi với. sorry vì em ko tạo post mới đc

jack2509
24-07-2009, 10:31
Các bác cho em hỏi một chút. Em vừa mua cái domain, định chơi adsense for domain. nhưng cho em hỏi là khi mình chơi cái đó rồi thì mình có được đi quảng bá cái domain của mình không? như đặt logo ở trang khác, đặt liên kết với nhiều trang. các bác có kinh nghiệp gì thì chỉ cho em và những người mới chơi với. sorry vì em ko tạo post mới đc

quảng cáo tecga !

netvn.asia
24-07-2009, 11:53
em cũng căm thù bọn click tặc. vì bọn này mà em bị dis 2 acc mất hơn 400$. Các bác đừng tham phiền làm gì. Bữa trước em show site của em lên, hôm sau thấy 4k click. :( ngay tại đây, tại ddth.com này. Nói làm gì xa xôi hả các bác, ngay trong box này thôi cũng toàn là click tặc. Cùng làm cùng nhau hưởng, ai giỏi thì công nhận là người ta giỏi mà học tập. phá hoại như vậy thì chẳng ai đc gì. Những ông ngồi click tặc hay dùng tool gì đi nữa cũng hãy nghĩ lại. Kẻo cả đời cũng không làm được việc gì ngoài phá hoại đâu. Các bác thấy em nói đúng không :)

Giống bác, cách đây 2 năm show site 1 lần trên đây, 1 tuần sau dis acc luôn, tèo mất hơn $200. Mà tèo đúng ngày 15 !!

ga_con_online
24-07-2009, 12:06
vậy à có nghĩa là SEO vô tư phải không bác. hôm qua em làm có 4h mà đc 20$, tỷ lệ khá cao ko biết có sao không 751 683 68 $21.01 $15.78

noactive
24-07-2009, 12:32
Chắc chắn bị Ban. Khỏi phân tích

jack2509
24-07-2009, 13:34
ads 4 domain mà 1 ngày 20$ cơ ah, cao thía chắc e chơi ads 4 doamin khỏi tốn $ thuê server

blogviet.info
24-07-2009, 13:50
ngồi đấy đợi cháp chặt đầu đi

blogviet.info
24-07-2009, 13:52
Tin vui là cũng báo cáo đó thì công ty Forensics lại đưa ra báo cáo là giảm (nói chung)

BoTayConGaQuay
24-07-2009, 14:01
751 683 68 $21.01 $15.78

Hô hô, 751 Page Impression mà có đến 638 click à, hàng khủng rồi, coi chừng đó bác

ga_con_online
24-07-2009, 14:25
em phải bỏ ngay rồi bác ạ. tại cái domain của em đang dung một ngày 12k pv nên em thử chơi adsense 4 domain. chơi lúc 2h đi ngủ đến 6h tỉnh dậy check thì như thế. em gỡ luôn rồi ko biết có sao không. coi như 1 lần bị click tặc mà. với lại em chơi trong sạch chứ có chơi gian đâu

chocobo11
24-07-2009, 14:28
"với lại em chơi trong sạch chứ có chơi gian đâu " mình bác hiễu thì nói gì GA nó ko hiễu nó ban cho thì kkhỗ

ga_con_online
24-07-2009, 15:43
751 683 68 $21.01 $15.78 cái này là 68 click chứ đâu có phải 683 click. các bác cứ làm em run chân run tay. acc của em là cả 1 chuồng GA to đùng mà bị dis thì tèo.

vitdai
24-07-2009, 17:08
751 683 68 $21.01 $15.78 cái này là 68 click chứ đâu có phải 683 click. các bác cứ làm em run chân run tay. acc của em là cả 1 chuồng GA to đùng mà bị dis thì tèo.

chơi for domain ma được vầy gỡ ra làm gì cho phí. cao thủ quá

frenchism
27-07-2009, 07:30
"Của đau, con xót", hý hoáy cả năm trời cái site mới có người vào click, được mấy đồng đi theo mây gió, phải lên án các hành vi gian lận,phải chơi trung thực mặc dù ít nhưng là của mình, Vn ko nên click lẫn nhau như vậy, thiện tai, thiện tai....

ngocthachez
27-07-2009, 10:16
Nạn click tặc hiện nay khá phổ biến tại nước ta , và hôm qua mình vừa đọc bài ở Egoldviet thì biết rằng VN có tỉ lệ click tặc cao nhất thế giới . Một con số đang buồn . Và khi các mạng quảng cáo trong và ngoài nước biết đc thông tin này thì sao . Họ có e dè , chần chừ khi làm việc với các Pub VN ko . Cũng như nước ta tẩy chay hàng tàu , hàng Trung Quốc vậy , và 1 ngày ko xa , tỉ lệ click tặc càng ngày tăng thì các mạng quảng cáo sẽ tẩy chay VN ta như ta đã tẩy chay hàng trung quốc .
Bản thân những người bị click , họ buồn , nản , tuyệt vọng khi công sức bao ngày qua giờ đây bỗng tan biến thành mây khói . Nếu họ có công ăn việc làm tốt , thì chắc họ cũng ko tốn thời gian và công sức là chơi với GA đâu . Đồng tiền đối với họ rất là lớn , quan trọng . Như bạn chjnh0 trong diễn đàn ta , bạn ấy bị click tặc , khiến bạn ấy phải bỏ đi cái tên chjnh0 trong diễn đàn để ko bị dòm ngó .
Còn những kẻ click tặc , họ được gì ngoài tốn thời gian , tốn sức để phá đi công sức của người khác .

Hãy vì VN , vì Pub VN , vì một gia đình Publisher ko click tặc .

zdownload
27-07-2009, 10:34
1. Thỏa mãn cái tôi của nó, Ko ăn được thì đạp đổ ,dé0 muốn thằng nào hơn mình
2. THể hiện sự ngu dốt của mình đ3o bao giờ khá lên được

3.

sirminhtuan
27-07-2009, 10:45
Chúng nó không ăn được thì cũng muốn không ai hơn nó

iamvietnam
27-07-2009, 11:15
Mịa vấn đề này nói mãi rồi các bác ạ, em chỉ biết câm nín

hamalovely
27-07-2009, 11:28
1. Thỏa mãn cái tôi của nó, Ko ăn được thì đạp đổ ,dé0 muốn thằng nào hơn mình
2. THể hiện sự ngu dốt của mình đ3o bao giờ khá lên được

3. ngoài ra chúng còn tự click để kiếm thêm $, chúng nó rồi cũng không khá được đâu, mẹ cha con nở,

wilsoninlove
27-07-2009, 12:54
Nhìn thấy mà chán, chả muốn nói ... tốn ca-lo :D

vuacuagai
27-07-2009, 13:08
Nhìn thấy mà chán, chả muốn nói ... tốn ca-lo :D

:lick: :lick:

blogviet.info
27-07-2009, 13:24
click tặc được gì hả: mỏi tay, treo máy và cận thị, tệ hơn là bị người ta nguyền rủa suốt đời :-)

Real Madrid
27-07-2009, 14:23
Click tặc, chẳng qua họ cũng là những người chơi GA chân chính, nhưng ko được may mắn, có lẽ do thiếu tính kiên trì, dễ nản lòng bởi những khó khăn ban đầu. Ai vượt qua được những thử thách lúc đầu, và kiên trì đeo đuổi thì sẽ thành công thôi. Chính vì họ dễ nản lòng do bị GA ban, thay vì họ tìm cách học hỏi thêm và đứng dậy sau khi vấp ngã, để tiếp tục đi đến, thì họ gục ngã hoàn toàn, và ghen tức vì mọi người xung quanh ai cũng thành công, ai cũng có sec GA. Mình cũng là người chơi GA, cũng gặp những khó khan lúc ban đầu,và cũng đã từng gục ngã, nên mình rất cảm thông. Vì sự ganh ăn tức ở, ăn ko được thì đạp đổ, nên các click tặc mới xuất hiện, là làm điêu đứng biết bao nhiêu GA members chân chính.
Mình muốn gửi đến các bạn lỡ đã click phá hoại site những người khác, một thông điệp: Các bạn hãy kiên trì, đeo duổi, đừng chán nản, hãy đứng dậy sau khi vấp ngã, hãy học tập những người đi trước (qua ddth này), rồi các bạn sẽ thành công như mọi người. Có lẽ lúc đầu các bạn chỉ có vài bạc lẻ, nhưng đừng nản lòng, những đồng bạc lẻ đó sẽ ngày càng sinh sôi nảy nở, và các bạn sẽ dc nhận sec đường đường chính chính như mọi người thôi.
Hãy từ bỏ việc click phá người khác, vì phá người khác, cũng chính là phá mình và GA VN sẽ ngày càng mất uy tính trên phương diện Quốc Tế. Đừng vì những con tép, mà bỏ đi con tôm, ko đáng chút nào cả.
Vài dòng cho các bạn đã từng lỡ làm "Click tặc".....

shanka
28-07-2009, 02:36
cố tình chứ lỡ gì mà lỡ

Yêu Em
28-07-2009, 02:43
Chưa bao giờ dám click tặc vì có khả năng die site mình nhanh hơn =))

shanka
28-07-2009, 02:45
vậy à có nghĩa là SEO vô tư phải không bác. hôm qua em làm có 4h mà đc 20$, tỷ lệ khá cao ko biết có sao không 751 683 68 $21.01 $15.78

ads for domain seo cái gì mà seo

kem.matlanh
03-08-2009, 07:53
Anh em hãy có 1 phong cách chơi MMO thật Good
Vì chính anh em và cũng vì chính dân tộc này
Các bác có thấy tự hào ko khi VN lúc nào cũng đứng nhất về nhưng cái đáng chê

frenchism
06-08-2009, 13:51
Thiên tai thật, quá đau lòng, không ngẩn mặt lên nổi,.....Giàng ơi !!!!

blogviet.info
10-08-2009, 20:13
đọc xong thấy buồn cho VN quá trời! bao giờ VN hết mang tiếng xấu hả trời!!!!!!!!!

thế mà khi em vote trên blogviet.info, trong số 13 người có 2 người vote là "vui" mới đau chứ