PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ - Định Hướng

trumdkny
23-07-2009, 14:00
Mình là người mới bước theo con đường IT được gần 1 năm nay , hiện đang là sinh viên , mình có nhiều thắc mắc nhưng không biết hỏi ai vì nó chẳng dễ chút nào nên mình lên ddth mong được các pro chỉ giúp :
Mình đã học qua C# và cũng đã tự viết được 1 số chương trình nho nhỏ , nhưng mình thấy C# chủ yếu chỉ để viết các ứng dụng trên windows như các chương trình quản lý nhà hàng,khách sạn,thư viện,trường học ...
Bây giờ mình muốn viết được 1 số thứ sau thì mình cần phải học + tìm hiểu + nghiên cứu những thứ gì ?
1/ các chương trình tương tác trực tiếp với phần cứng hay các hệ điều hành nho nhỏ như của máy nghe nhạc , máy quay phim hay điện thoại chẳng hạn .
2/ các chương trình xử lý như photoshop , visual studio ...
3/ các game online như võ lâm chẳng hạn , nói chung là game
Mình biết là để viết được 1 cái trong số này thì phải có 1 đội ngũ lớn cac kỹ sư giỏi + nhìu thứ nữa . Nhưng mình muốn được giải đáp để có thể định hướng cho tương lai và mở rộng hiểu biết

trumdkny
23-07-2009, 23:10
cám ơn buivu86 nhưng mình cần những câu trả lời của các đàn anh chứ không tìm 1 nơi học ...
Không ai giúp được mình sao

zmt264
24-07-2009, 01:11
cám ơn buivu86 nhưng mình cần những câu trả lời của các đàn anh chứ không tìm 1 nơi học ...
Không ai giúp được mình sao

Bạn có thể hỏi Nguyễn Thành Nam, nhưng hình như bác ấy không có nick trên forum này.

Còn bạn kia là tranh thủ quảng cáo về học mạng thôi, không liên quan gì đến câu hỏi của bạn hết.

Chúc may mắn.

trumdkny
25-07-2009, 23:29
Nguyễn Thành Nam là ai vậy bạn OhiSee
Không ai có thể giúp mình hết hả ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn có thể hỏi Nguyễn Thành Nam, nhưng hình như bác ấy không có nick trên forum này.

Còn bạn kia là tranh thủ quảng cáo về học mạng thôi, không liên quan gì đến câu hỏi của bạn hết.

Chúc may mắn.

chán quá đi . cả tuần rùi mà không ai trả lời hết .