PDA

View Full Version : [NIIT] Chưa có bằng THPT nhưng đậu NIIT

Phuoc2IT
22-07-2009, 17:07
Thanks mọi người, em đã nhận được 2 bằng rồi !

smoc_77
23-07-2009, 10:15
@Phuoc2IT: - Anh nghĩ là không có vấn đề gì đâu, em nên hỏi lại các chị SSA rõ ràng hơn là sau khi em có bằng TN THPT thì em có DNIIT hay không?

- Việc liên thông thì cũng nên "xác định" luôn, bằng cách hỏi danh sách các trường liên thông, sau đó tìm hiểu thông tin về các trường đó qua mạng, rồi lựa chọn, rồi xem xét t/g tuyển sinh phù hợp với thời gian mình nhận được bằng (nhớ để dư ra khoảng 2-4 tháng).

GL & HF,

vinetsoft
23-07-2009, 10:29
Đúng là cơ chế, quan trọng gì cái bằng THPT chứ bạn !
Hiệu quả công việc + năng lực của bạn đánh giá tất cả !
Không phải cảm thấy thua kém với ai cả ! Tự tin mà đứng nhé !

tsura
23-07-2009, 11:00
Năng lực một phần, nhưng vào một số cơ quan. Không bằng không được à :).
Cố gắng học xong PTTH đi đã.

angon204
23-07-2009, 11:19
Đúng là có bằng PTTH chưa chắc có thể làm được cái gì, nhưng nếu không có thì đừng mong kiếm được việc làm ở những công ty nhất là lĩnh vực CNTT, vì yêu cầu tối thiểu nhất để được vào văn phòng làm (chỉ là nhân viên văn phòng để bị sai vặt thôi nha) là tốt nghiệp THPT :D. Không phải chỉ ở VN mà bất kỳ quốc gia nào trên thế giới cũng vậy thôi, nội bây giờ muốn xin làm công nhân, hoặc công nhân vệ sinh tối thiểu là phải có bằng tốt nghiệp Cấp 2 chứ đừng nói là làm văn phòng. Cố gắng lầy bằng PTTH đi bạn

chanh_ta_luan
23-07-2009, 13:25
tôi không biết thực lực của bạn ra sao , tại sao hoc NIIT được mà ko lấy bằng THPT được , tôi hiểu không phải bạn mà là do cái nền giáo dục vn , bạn cảm tính bạn làm vậy la đúng nhưng ko biết thực tế là đúng hay sai tại vì bạn chưa đủ thực lực để chứng minh . Nhưng thêm 1 thời gian nữa khi bạn trưởng thành thì tôi đảm bảo con đường bạn đi ngày hôm nay là đúng. Bạn phải tự tin vào bản thân mình vì nếu ai cũng biết con đường bạn ngày hôm nay dẫn đến thành công thì người ta đã đi hết rồi

hoc_cntt
23-07-2009, 14:03
Hi bạn, trả lời cho bạn một số thông tin như sau:

NIIT quy định học viên đã có bằng tốt nghiệp THPT + học 2 năm tại NIIT --> bằng DNIIT ( tương dương bằng CĐ nghề CNTT quốc tế ) dĩ nhiên là liên thôg được.

Còn học sinh chưa tốt nghiệp THPT + học 2 năm tại NIIT --> bằng CIT ( bằng này sau này không liên thông được, vì quy định rõ ràng bạn chưa tốt nghiệp THPT )

Nhận bằng DNIIT hay CIT là do NIIT quyết định vào quarter 08 của bạn ( lúc đó họ sẽ check hồ sơ xem bạn đã tốt nghiệp THPT chưa)

Tại sao trong 02 năm tại NIIT bạn không thi hoàn thành tốt nghiệp THPT nhỉ? đến giờ thì khó khăn rồi !!!!

tin_truc22
23-07-2009, 16:27
Nhận bằng DNIIT hay CIT là do NIIT quyết định vào quarter 08 của bạn ( lúc đó họ sẽ check hồ sơ xem bạn đã tốt nghiệp THPT chưa)

Tại sao trong 02 năm tại NIIT bạn không thi hoàn thành tốt nghiệp THPT nhỉ? đến giờ thì khó khăn rồi !!!!

Oái check lại. Lúc trước có đi học nhưng người ta nói tính bắt đầu từ thời điểm đăng ký gửi hồ sơ qua Ấn Độ, vì vậy không được cấp bằng DNIIT đâu dù sau này có tốt nghiệp trong lúc đang học.

Phuoc2IT
23-07-2009, 22:16
Thanks mọi người .............................................

hoc_cntt
24-07-2009, 11:55
Chào bạn, bạn đừng quá bi quan: tốt nghiệp THPT hệ GDTX vẫn học ĐH - CĐ( chính quy hay tại chức ) theo Bộ giáo dục VN quy định

Phuoc2IT
27-07-2009, 00:23
Thanks .....................................

hoc_cntt
27-07-2009, 08:52
anh hoc_cntt cho em hỏi là em có tấm bằng THPT hệ GDTX vẫn được thi xét tuyển ĐH - CĐ bình thường hả anh.

Đúng rồi bạn, bạn yên tâm nhé

gader
27-07-2009, 10:24
bạn đừng lo lắng, mình khuyên bạn bây giờ nên tiếp tục thêo đuổi đam mê CNTT, nhưng không wen tìm cách tham gia thi( hay xết tuyển) để có thể có được bằng tốt nghiệp(GDTX cũng không sao), sau khi co bằng tốt nghiệp bạn sẽ đc đi học đại học hay liên thông cũng đc vì mình chưa hề nghê nói bằng tốt nghiệp hệ GDTX lại ko đc đi học đại học.
còn việc sau này mình nghĩ nếu bạn thực sự có niềm đam mê, nâng lực làm việc thì cũng sẽ nhận được những công việc thích hợp và đồng lương không kém gì ai đâu ( không ai quan trọng bạn tốt nghiệp THPT hay Đại Học ở đâu mà chỉ xét năng lực của bạn)

Phuoc2IT
28-07-2009, 14:09
Vâng ! cám ơn 2 anh. Em sẽ cố gắng tiếp tục.

Nghe tin được vậy em mừng lắm .

Thân !

Phuoc2IT
01-08-2009, 16:49
Thanks .................................................. ...

hoc_cntt
02-08-2009, 21:02
k bạn ah, bằng CIT k liên thông với các trường ĐH quốc tế ký liên thông với NIIT, chỉ có DNIIT thôi

Nhưng đầu năm 2009 vừa rồi, NIIT đã thành lập đại học tại Ấn Độ www.niituniversity.in, theo mình nghĩ sau này ( chắc khoảng 1 - 1,5 năm sau ) thì CIT hay DNIIT cũng sẽ được liên thông lấy bằng ĐH của NIIT thôi :)

nhưng bạn phải hoàn thành THPT đi nhé hihi, rồi sau đó mới tính được, chúc bạn thành công

Phuoc2IT
02-08-2009, 22:42
Vâng !
cám ơn anh hoc_cntt nhiều.

Ra trường chắc em ráng xin vào làm Developer cho 1 Cty nhỏ nào đó để ko bị lục nghề + thêm bổ sung kiến thức lập trình + English tiếp.

anh hoc_cntt ơi ! anh thấy chỗ nào học English tốt, anh tư vấn em với.

cám ơn anh.

hoc_cntt
03-08-2009, 08:43
học anh văn tùy thuộc vào thái độ học tập của người học, nếu e học 1 cách nghiêm túc và có sự đầu tư, thì khoảng 6 tháng sau trình độ của em sẽ tiến triển rất nhiều. em nên học tiếng Anh về giao tiếp ( Communication ) để phù hợp sử dụng trong môi trường làm việc.

Anh văn a khuyên theo học tại SEAMEO www.seameo.org

Chúc em thành công

Phuoc2IT
03-08-2009, 23:13
Hi anh hoc_cntt !

Cám ơn những thông tin bổ ích của anh.

Em Chúc anh thành công nhiều hơn nữa .

Thân !

hoc_cntt
04-08-2009, 13:02
Em cũng vậy nhé :), cần gì thì PM cho a.