PDA

View Full Version : Giam dung luong file exel

lonely273
22-07-2009, 11:00
Lam cach nao de giam dung luong file excel ma khong dung den cac fan men nen va giai nen nhu WINRAR? Minh dung thuong dung file exel lam bao cao hang ngay , dung luong cua no rat lon. Hang ngay minh mail cac file nay cho khach hang, minh dung winzar nhung ben khach hang ko dung fan menm nay nen ko the doc file dc.Neu dung file exel thi mail rat cham hoac no ko di dc luon. Cac ban co cach nao ko giup minh voi?

ngondensang2007
22-07-2009, 13:28
up lên trang web cho up free như mediafire chẳng hạn roài cho link khách hàng vào đó download zề là xong

lonely273
22-07-2009, 14:08
Troi . Vay ngay nao cung lam nhu vay ha? Bao cao hang ngay ma.

duykhuong-it
23-07-2009, 05:10
soạn xong excel thì dùng phần mềm (có hoặc không cần) chụp hình nó lại rùi gửi, rất là nhẹ nha

lonely273
23-07-2009, 11:53
Chup hinh la sao file cua minh nhieu du lieu lam do.

ngondensang2007
23-07-2009, 14:31
http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?t=3883
Vào đây ngâm cứu xem sao

phần mềm thì có FILEminimizer-Setup hoặc PowerShrink tìm kiếm trên mạng sẽ ra nhưng mà chất lượng file sẽ kém đi
VD: chữ mờ mờ ảo ảo như sương khói

hana_vip
23-07-2009, 14:38
Dung lượng của bản Excel của Pác bao nhiêu mà không gửi qua mail được nếu quá lớn đến khoảng vài chục MB thì tải phần mềm giảm dung lượng Excel về mà dùng Pác, em đang sử dụng nè

lonely273
23-07-2009, 17:11
T cung co dung fan men nen file(winzar) nhung kho noi ben khach hang(nguoi Korea) ko co winzar moi kho. Gui mail va chi cho ho down ve may ma ho ko chiu lam. Cu doi gui file excel ko a, file cung minh cung ko nang lam duoi 10KB thoi. File nang wa email cua minh cu bi loi hoai a.Chan lam , cung don gian thoi ma cu len mang down ve may la dc ma cung ko chiu lam nua .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

T gui bang winzar thi ben do ko doc dc. Gui bang file excel co khi no khong di luon.

Bo dung fan men gi vay? Tui chi biet winzar thui

Ban nao co cach hay chi cho minh voi nha. Lien lac voi minh theo dia chi nay nha:Email:thuypham@sunkyoungvina.com.vn, yahoo:ngoclan273.

hana_vip
24-07-2009, 08:27
Ban nao co cach hay chi cho minh voi nha. Lien lac voi minh theo dia chi nay nha:Email:thuypham@sunkyoungvina.com.vn, yahoo:ngoclan273.

Trùi ui Pác làm ơn viết tiếng Việt có dấu giúp em, bài của Pác em mò mãi mới ra
Đây là Link em mới up lên nè, Pác dùng cái này thử xem/
http://www.mediafire.com/?25gn4ytvtny
chúc Pác thành công

lonely273
24-07-2009, 11:09
Uh.tui gõ tiếng việt có dấu nè. Cam on nhìu nha, rất vui dc làm quen với bạn đó.yahoo của tui là ngoclan273, nếu rảnh thì nói chuyện nha.