PDA

View Full Version : có ai biết cách diệt virus nay giúp em với

hihihi113
21-07-2009, 12:54
em bị dinh con virus nó làm thay đổi độ co giãn của màn hình,cụ thể là màn hình em nó cứ to dần ra theo chiều dọc nhưng nó ko thay đổi độ chỉnh trong phần kích cỡ màn hình làm em phải thu nhỏ kích cỡ lại mới hết màn.Nó còn làm cho màn hình em ở giữa có độ phân giải bé mà phía trên và phía dưới lại to,lướt web kéo xuống đọc chữ đau hết cả mắt vì trên nhỏ dưới to.
Có ai biết cách sử lý nó thế nào giúp em với

WhiteGhost
21-07-2009, 14:37
Màng hình của bạn bị lỗi rồi ko phải do virus đâu

vietanh797
21-07-2009, 14:43
vác con màn đi kiểm tra lại tụ
có lẽ con màn cậu bị hỏng 1 cái tụ

còn file không xóa đc có nhiều lí do nhưng cậu thử xóa bằng cách vào Dos hoặc NC xem

gon87
21-07-2009, 16:03
mình có 1 file ko xóa được,mình dùng tất cả các biện pháp rồi mà ko xóa đuọc,mong các bạn giúp dùm mình nha!cảm ơn nhiều

Bác đã thử những gì vậy. Bác thử 1 vài cách này xem
1. Log off rồi xóa xem.
2. Rename rồi Log off rồi xóa.
3. Xài phần mềm cho nhanh, em biết có thằng Unlocker. Bác lên Google tìm nhé.

hoamidanghot
21-07-2009, 20:39
em bị dinh con virus nó làm thay đổi độ co giãn của màn hình,cụ thể là màn hình em nó cứ to dần ra theo chiều dọc nhưng nó ko thay đổi độ chỉnh trong phần kích cỡ màn hình làm em phải thu nhỏ kích cỡ lại mới hết màn.Nó còn làm cho màn hình em ở giữa có độ phân giải bé mà phía trên và phía dưới lại to,lướt web kéo xuống đọc chữ đau hết cả mắt vì trên nhỏ dưới to.
Có ai biết cách sử lý nó thế nào giúp em với

Bạn nên thay cái màn khác :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bác gon87 ơi!e dùng phần mềm unlocker rồi nhưng ko đc,e cũng rename rồi log off nhưng cũng zậy ah.cái file này ở trong windown/Prefetch á bác.khó xóa quá.các bác giúp e nha

Bạn khởi động = đĩa Hiren Boot 9.7 hoặc 9.8, chọn MiniXP rồi dùng bản XP này để xóa file trên đĩa cứng của bạn.

hihihi113
22-07-2009, 11:51
hix,ra la the,thank cac bac nhiu