PDA

View Full Version : Không cài được Yahoo Messenger

duonganhtuan0310
21-07-2009, 11:05
Không cài được Yahoo Messenger
các anh/chị ơi giúp e với. Em cài mãi yahoo cả mấy ngày nay rồi mà không được. lần nào cũng thấy hiện lên là: C:\ Program Files\Yahoo\Messager\YahooMesseger.exe This application has failed to start because the application configuration is incorrect.Reinstalling the application may fix this problem. Thanks, a lots!

ngondensang2007
21-07-2009, 11:18
cài bằng bộ setup vài chục mb hay vài trăm kb

duykhuong-it
21-07-2009, 11:21
hì hì, triệu chứng này là do không hợp phiên bản Y!M nè, cài bản củ hơn thử xem bạn ơi

netvnasia
21-07-2009, 17:15
Dùng thử Pidgin thay thế yahoo đi bạn.

caimongs
21-07-2009, 17:42
bạn cứ remove hết đi lên mạng tìm đown bản OFFLINE mà cài mạng mà cùi cài ONLINE hay bj lỗi

BUYSOCK
21-07-2009, 18:34
Bạn tham khảo những bài này xem, mình nghĩ là có thể giúp bạn...

http://forum.ipower.vn/chat-email-blog/21185-khong-cai-duoc-yahoo-2.html

anhmanh550
21-07-2009, 22:33
Trường hợp như bạn nói là do xay ra xung đột phần mềm giữa phiên bản mới nhất của Yahoo với WinXP, bạn cài phiên bản Yahoo 8.0 là Ok, còn muốn cài Phiên bản Yahoo 9.0 thì bạn phải cài lại winXP sau đó cài Yahoo 9.0

Đúng như bác nói cái bản 9.0 dở hơi lắm.Có lúc mình cài nửa ngày chẳng đc chuyển sang bản 8.0 lại cài ngon ơ. Bạn nên cài lại win rồi hãy cài bản 9.0 mà cài thì nhớ cắm dây mạng vào chứ nếu không không cài đc đâu

gon87
21-07-2009, 22:38
Trường hợp như bạn nói là do xay ra xung đột phần mềm giữa phiên bản mới nhất của Yahoo với WinXP, bạn cài phiên bản Yahoo 8.0 là Ok, còn muốn cài Phiên bản Yahoo 9.0 thì bạn phải cài lại winXP sau đó cài Yahoo 9.0

Đúng như bác nói cái bản 9.0 dở hơi lắm.Có lúc mình cài nửa ngày chẳng đc chuyển sang bản 8.0 lại cài ngon ơ. Bạn nên cài lại win rồi hãy cài bản 9.0 mà cài thì nhớ cắm dây mạng vào chứ nếu không không cài đc đâu

Cần gì cắm mạng, đó là bác cài bản mấy trăm Kb thì phải nối mạng để nó Down về rùi cài. Còn bác Down hẳn bản vài chuc MB thì cần gì phải nối mạng vẫn cài tốt.

anhmanh550
21-07-2009, 23:25
È thì đúng là em down bản mấy trăm k thật. Mà tội gì down bản mấy chục k. Bác cứ tưởng anh em nhà nào cũng có mạng ngon như bác. Mạng nhà em có khi down 40mb thôi mà mất gần buổi sáng đấy chưa kể có lúc sắp song tì mất mạng luôn. Chán

gon87
21-07-2009, 23:40
È thì đúng là em down bản mấy trăm k thật. Mà tội gì down bản mấy chục k. Bác cứ tưởng anh em nhà nào cũng có mạng ngon như bác. Mạng nhà em có khi down 40mb thôi mà mất gần buổi sáng đấy chưa kể có lúc sắp song tì mất mạng luôn. Chán

Trời, mạng nhà bác xài gì mà cùi dữ vậy ? :emlaugh:. Bác Down về 1 thể thì lần sau cài lại máy cài luôn từ bản Setup sẽ nhanh hơn. Ngày trước em xài theo dung lượng không Down luôn thì cứ mỗi lần cài lại mất vài Chục MB rồi.

anhmanh550
21-07-2009, 23:48
bác ơi, ở nhà em đường truyền nhanh dữ lắm, vẫn biết thế nhưng cứ lười, hôm nào phải cài lại không được thì cho nó đi luôn chẳng thèm cài nữa. Mà chỗ làm của mình cũng chẳng khá khẩm hơn tẹo nào đâu. Có khi mất mạng mấy ngày cũng bình thường, down bản bk 19mb mất buổi sáng không song, chán. già rồi nên ngại ra mạng gặp toàn trẻ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Đấy em mới vào mạng có tý mà mất mạng mấy lần. MÀ tiện thể hỏi bác luôn nhé. Bác có biết con modem nào tốt tốt giá rẻ không? Em đang dùng con TP-Link 2+ nhưng dở hơi lắm( đồ khuyến mại mà).Khoảng vài trăm K thôi

duykhuong-it
22-07-2009, 05:57
ra tiệm down nó vào USB rùi khi nào lên công ty chơi lại cài lại

anhvu_1983
22-07-2009, 07:47
Download bản này về cài xem http://www.mediafire.com/?wjmwd5mnmdm

conan52
22-07-2009, 14:06
Không cài được Yahoo Messenger
các anh/chị ơi giúp e với. Em cài mãi yahoo cả mấy ngày nay rồi mà không được. lần nào cũng thấy hiện lên là: C:\ Program Files\Yahoo\Messager\YahooMesseger.exe This application has failed to start because the application configuration is incorrect.Reinstalling the application may fix this problem. Thanks, a lots!

cái lỗi này kéo theo cả đốg phần mềm không cài đc chứ chả phải riêng Yahoo đâu ;)

vuhavi
18-06-2011, 08:23
Các bác xem dùm em lỗi này, máy em dùng win XP cài mọi phiên bản yahoo messenger đều báo lỗi thiếu bộ nhớ (100MB) trong khi bộ nhớ máy của em còn 21GB.

VIET_CHO_EM2011
18-06-2011, 14:44
Các bác xem dùm em lỗi này, máy em dùng win XP cài mọi phiên bản yahoo messenger đều báo lỗi thiếu bộ nhớ (100MB) trong khi bộ nhớ máy của em còn 21GB.

Ý bạn muốn nói bộ nhớ máy của bạn (trong ổ C) còn 21Gb ?
XP bạn đang sài từ trước đến giờ vẫn chạy tốt, hay bạn mới cài gần đây và xảy ra hiện tượng trên ?
Version Yahoo bạn đã cài là những phiên bản vẫn chạy ổn định từ trước, hay do bạn mới chép ở đâu về để cài đặt ?