PDA

View Full Version : du học ??? rắc rối !!

web4u
12-12-2003, 12:40
Eo ôi nghe các bạn nói làm mình cũng thấy sợ luôn nhưng mình thích nhất ý kiến của 1 bạn là : mọi chuyện đều do mình quyết định, nếu có ý chí thì mọi chuyện sẽ thành công thôi !!
các bạn ơi, nếu chúng ta không có cơ hội đi du học thì ráng học tốt ở đây tyhì tương lai cũng sáng lạng vậy !! có biết bao bạn đậu vào được đại học là giỏi rồi thế thì cứ lo học ở đây trưoớc đi đã đừng suy nghĩ nhiều về du học !! thật tế thì hoc bổng để xin vào học đại học nước ngoài là rất ít , mình dám cá với các bạn đấy thế nhưng nếu có bằng Đại học trong tay cùng với khả năng tiếng Anh giỏi thì bạn dễ xin học bổng Cao học hơn bạn ah !! nếu so sánh thì cứ 100 học bổng thì tới gần 95% là Cao học đấy, bời chỉ có cao học là được tài thọ rất nhiều từ cơ quan, nhà nước,... chính vì vậy mà bạn sẽ thấy rằng rất có nhiều thông tin về học bổng cao học đấy nếu bạn đọc báo và xem tin tức !! chính vì số luợng nhiều do đó bạn sẽ bớt cạnh tranh hơn !! mà toàn là học bổng toàn phần không đấy chưa kể nếu bạn qua đó được thì sẽ thêm thu nhập khi đi làm !!! bạn thấy đấy khi đó bạn đã trưởng thành rồi, có 1 tấm bẳng Đại học rồi thì bạn sẽ dễ thu xếp cuộc sống ở nước ngoài hơn là mấy bạn du học phải lo lắng tiền nong,rồi tình cảm,...
nước mình còn nghèo, chưa thu nhập cao chính vì vậy du học chỉ dành cho bạn nhà giàu thôi bạn ah !! còn không bạn phải very very good thì mới lọt vào mắt xanh của các nhà cấp học bồng !! tóm lại hãy tận hưởng cái đời sinh viên Việt nam đi ha !
cám ơn đã đọc ý kiến của mình !!
what do u think ?