PDA

View Full Version : Cách thiết lập Bluetooth cho HP Compaq 6910p

TramLyTNP
18-07-2009, 11:28
Theo như thông số kỹ thuật trên website của laptop HP thì dòng laptop mình đang dùng có hỗ trợ kết nối răng-xanh ^^ nhưng loay hoay mãi, download 1 đống driver về cài đặt vẫn ko kích hoạt đc răng-xanh, các anh em có thể giúp mình đc ko? Cám ơn n nhé!
Mình đang dùng windows 7 RC

tam_giang
18-07-2009, 14:52
....Mình đang dùng windows 7 RC
Đợi vài tháng nữa, nếu HP quan tâm sẽ update drivers (nói chung) cho máy của họ để dùng Win7 (not RC). Hiện các hãng nói chung đều chuẩn bị cho máy mới ra (dù máy bạn mới nhưng đã ra rồi) cho kịp ngày 22 tháng 10 tới đây.

TramLyTNP
18-07-2009, 19:07
mình ko wan trọng chuyện windows ở đây, ngày trc mình dùng vista vẫn ko thể kích hoạt răng-xanh, vấn đề mình cần mọi ng giúp ở đây là làm thế nào để có thể dùng đc, tình trạng này giống "mỡ treo miệng mèo mà ko đc ăn" hehehe

nvc_ktA
18-07-2009, 23:01
Nếu bạn đã cài chính xác cái driver rồi thì chỉ còn cách xem lại xem phần cứng có sao ko?

TramLyTNP
18-07-2009, 23:43
nói như các anh em thì giống như: đi thẳng hướng đó đó mà đầu ra sẽ là đâu thì chẳng ai bít ^^

ngondensang2007
19-07-2009, 09:32
nói như các anh em thì giống như: đi thẳng hướng đó đó mà đầu ra sẽ là đâu thì chẳng ai bít ^^

Pác có dòng máy đó nhưng người khác không có thì chỉ có thể nói sơ qua đến vậy thôi sao mà hơn được
muốn hơn pác cứ vác máy cho người ta làm đảm bảo sẽ chạy nuột nà mà thôi

TramLyTNP
19-07-2009, 13:25
Pác có dòng máy đó nhưng người khác không có thì chỉ có thể nói sơ qua đến vậy thôi sao mà hơn được
muốn hơn pác cứ vác máy cho người ta làm đảm bảo sẽ chạy nuột nà mà thôi

^^ nhưng nếu các bác có dùng HP rồi hoặc những hãng # tương tự thế thì có thể bày cách đc mà, chứ mình đã trình bày hết khả năng nhân xét lun òi, vậy còn gọi là sơ sài thì thua...

gon87
19-07-2009, 14:06
^^ nhưng nếu các bác có dùng HP rồi hoặc những hãng # tương tự thế thì có thể bày cách đc mà, chứ mình đã trình bày hết khả năng nhân xét lun òi, vậy còn gọi là sơ sài thì thua...

Vậy thì bình thường em thấy máy HP bật cái Răng Xanh của bác đâu đó ở mấy cái cạnh của máy ấy, bác nhìn xem chỗ nào có thì bật( soi xung quanh cái máy ) Chắc hẳn trên máy sẽ có cái đèn có hình cột thu sóng, bật thì nó xanh cái đó lên.
Không thì có 1 số máy không phải bật bằng tay ở chỗ cạnh máy như vậy mà vào Control Panel thấy chỗ nào có chữ Bluetooth thì bác bật lên

Còn lại em chịu. Nhìn mới biết được chứ.