PDA

View Full Version : virut tấn công regedit

chayluoi
17-07-2009, 18:50
Mọi người giúp em cái.máy tính em khi khởi động vào win nó xuất hiện ra cái bảng này.chơi game là nó tự động restart máy và xuất hiện màn hình xanh chữ trắng.nghe người ta nói là win đã bị viurt tấn công vào regedit,nên em đã format và cài lại window.Nhưng vẫn bị lại.ai có thể giúp em cái

nguyentrongvu
17-07-2009, 20:22
bạn hãy thay thanh ram khác là được

chayluoi
18-07-2009, 09:34
em thử rùi cũng không đuọc .ai còn cách nào khác giúp em với

taybacit
27-07-2009, 11:49
neu thay ram rui cung khong duoc thi ban thu vao safe mode xem co bi loi phan mem gay driver ko, neu vao duoc sàe mode thi ban nen kiem tra lai cac thiet bi phan cung

search_love_a9
02-08-2009, 22:22
Mọi người giúp em cái.máy tính em khi khởi động vào win nó xuất hiện ra cái bảng này.chơi game là nó tự động restart máy và xuất hiện màn hình xanh chữ trắng.nghe người ta nói là win đã bị viurt tấn công vào regedit,nên em đã format và cài lại window.Nhưng vẫn bị lại.ai có thể giúp em cái

Đây không phai? la virut mà lài lỗi thuộc về bên phần cứng.
Có thể là do ram hay nguồn máy tính bị hỏng. bạn mượn đâu thanh ram tốt thay ram khác xem. nếu vẫn bị thì thay nguồn xem. đôi khi yếu điện, nguồn cùi kém chất lượng dẫn đến các hiện tượng màn hình xanh chết chóc.
về cái bảng tự xuất hiện khi khởi động thì có thể do virut hay là phần mềm nào đó.
chúc bạn sơm' khac phục được lỗi.

tdplaza
02-08-2009, 22:42
lỗi màn hình xanh chữ trắng là lỗi phần cứng như bạn kia nói. chả liên quan regedit đâu, thường là do ram và ổ cứng. nhà tớ bị lỗi nì, đại loại là đang chạy thì đơ máy ròi màn hình xanh. hình như là tại cái chỗ cắm cable của ổ cứng bị chập chờn, nên đang chạy thì nó mất liên lạc với ổ cứng (tuơng tự như đang chạy thì rút cái sata ra ý :(). nếu không phải ram thì bạn kiểm tra thêm ổ cứng nhá. chúc may mắn

quang121
03-08-2009, 08:43
lỗi màn hình xanh chữ trắng là lỗi phần cứng như bạn kia nói. chả liên quan regedit đâu, thường là do ram và ổ cứng. nhà tớ bị lỗi nì, đại loại là đang chạy thì đơ máy ròi màn hình xanh. hình như là tại cái chỗ cắm cable của ổ cứng bị chập chờn, nên đang chạy thì nó mất liên lạc với ổ cứng (tuơng tự như đang chạy thì rút cái sata ra ý :(). nếu không phải ram thì bạn kiểm tra thêm ổ cứng nhá. chúc may mắn

Death-Blue Screen cũng có thể do xung đột phần mềm (chả nhất thiết là lỗi phần cứng). Bạn thử uninstall mấy cái phần mềm mới cài đặt gần đây hoặc format cài lại windows xem

tdplaza
09-08-2009, 07:16
http://www.lecuong.info/xu-ly-loi-man-hinh-xanh-Blue-Screen-Of-Death/

chayluoi
11-09-2009, 20:47
cám ơn các bạn mình sữa được rồi .thj` ra la` do cái ram nó cùi bắp .phải thay cây ram tản nhiệt,và nguồn vào thì nó chạy vù vù àh.không thấy đứng nữa

anhbandientrai
14-09-2009, 11:16
bạn thử check bad ổ cứng xem liệu có bị bad ko? bad cũng có hiện tượng ấy.

appvz.com
14-09-2009, 15:54
Chủ topic đã chữa dc rồi mà.