PDA

View Full Version : Giúp làm ISAS ở NIIT.

tvbusy
10-12-2003, 08:41
Anh chị đi trước nào làm ISAS ở NIIT rồi giúp em làm với, em chưa có kinh nghiệm gì hết. Em làm về ứng dụng CNTT trong y khoa, giáo dục, giải trí. Anh chị nào giúp em với nhá. Cám ơn.

hiepsi4rum
10-12-2003, 15:22
khà khà
là ISAS thỉ phải tự tìm tài liệu và viết
Chứ sao lại đi hỏi người khác, theo tớ được biết thì ISAS chỉ là 1 project nhỏ để giúp những học viên mới hoàn thiện khả năng tìm kiếm và tổng hợp thông tin trên Internet mà

HIDOKAI
10-12-2003, 20:36
Ai the nhi, ban hoc khoa nao ben Niit, ve networking hay lap trinh vay. Tot nhat la tu tim hieu di khong ai tra loi dau, ve doc xong cuon ISAS rui tong hop lai, vao internet go nhung tu khoa vao tim / Xong rui thi trinh bay lai bang Power Point /
Ma nay u la boy or girl vay . Neu la girl thi moi chi con b thi mien ban

tvbusy
15-12-2003, 16:29
Tưởng có ai giúp. Ý em là ai đó giúp cho hướng tìm kiếm chứ có phải là làm giùm đâu. Dù sao thì em cũng làm xong rồi, cám ơn nhiều nha.

tran minh anh
22-12-2003, 14:25
minh cũng đang làm isas đây chủ đề HDHành có kinh nghiệm gì chỉ bảo với

vutien48
26-12-2003, 20:33
chuyen nho?hiepsi4rum noi dung do.co gang tu lam sau se quen!quan trong la khi len trinh bay.

tvbusy
30-12-2003, 10:01
Em được 90% đó, cũng khá phải không?

crazynick
12-02-2004, 13:41
gioi ! (di.nh khen 1 cau cho gia`u tha`nh ti'ch, nhu*ng no' ba't fai fill more 20 keywords , bo' tay)

brad
03-10-2004, 07:28
ISAS thực ra không khó lắm đâu, chỉ cần bạn tự tin là được. Giảng viên không chú trọng đến nội dung trình bày của bạn nhiều, mà chỉ tập trung vào khà năng diễn thuyết của bạn

fop1985
22-10-2004, 18:58
Tháng 12 này đến lượt lớp mình phải nộp ISAS, đề tài của mình "Tội phạm Internet"... nghe cũng hay hay hen!? Bạn gì học NIIT đó ơi, bạn học ở NIIT nào zậy, Sài Gòn or Chợ Lớn,...??

wowwowwow
15-11-2004, 21:05
ủa,vậy là mình có đồng minh rùi ha' mình cũng đang làm ISAS đây ... nhức đầu thiệt vì làm lần đầu lại ko có kinh nghiệm nên mình đang gặp khó kăn đây , ko biết mấy sư phụ có ai "chỉ dạy " dzài chiêu xài chơi ko ??? muội cảm ơn nhiều lắm lắm nghen.Mà cũng ko có lớn lao gì lắm đâu chì cần các huynh chỉ cho muội biết ứng dụng nổi bật của cntt trong sản xuất la gi` ......... vô cùng cảm kích nha =))

codered
15-11-2004, 21:59
đang làm 1 cái ISAS về cài đặt nhiều hệ điều hành nè , chưa làm xong cái ISAS là tới cái Project rồi nè , ISAS thì chủ yếu là tìm kiếm thông tin thôi mà có gì đâu à . Có bác nào đang học MMS mà xong QTR1 chưa vậy , cho em mượn mấy cái project nèo .

wowwowwow
15-11-2004, 22:03
buồn ghê ko giúp bạn được rùi, mình cái ISAS đầu chưa xong nữa đây nè, dề tài hơi bị rộng nên tìn chưa ra , ứng dụng của cntt vào sản xuất , quá rộng fải ko ????

codered
15-11-2004, 22:07
hix , sao ko làm mấy cái gần gũi với mình ấy , như cài đặt HĐH chẳng hạn , cũng đơn giản thôi mà , tự viết cũng được đâu cần tìm chi mất công . Bạn tui học trước tui vài tháng làm cái đề tài gì về sinh học mà tới 200 trang , khủng khiếp thiệt .

wowwowwow
16-11-2004, 21:27
vậy theo bạn ứng dụng nổi bật của cntt vào sản xuất là gì ? chỉ những cái nổi bật thui nha

tvbusy
04-12-2004, 15:11
Mình là Văn, hiện đang học SN3, do thầy Trung dạy, mới bắt đầu thôi.
Mấy bữa làm Project SN2 cực quá trời, dùng EJB hay nhưng mà lặp đi lặp lại, hơi chán.

Làm ISAS không khó, nhưng cũng không dễ. Muốn có 75-80% là không khó, chỉ cần có tìm thông tin, trình bày rõ ràng là được. Mình thấy quan trọng nhất là phần nội dung.

Nội dung phần ISAS trước hết phải cho người đọc hiểu được khái quát:
- Đề tài nói về cái gì
- Chức năng trong thực tế
- Cách thức hoạt động
- Ưu khuyết điểm

Các bạn nên hiểu rõ trước đã, rồi khi trình bày sẽ không khó.

Đến khi báo cáo, quan trọng nhất là:
- Các thành viên trong nhóm không trình bày lại phần người trước đã trình bày. (Điều này yêu cầu các thành viên họp lại, tuy cuốn báo cáo là riêng biệt, nhưng lúc trình bày phải chia nhau tránh trùng lặp)
- Khi trình bày rõ ràng, dứt khóat, thể hiện mình rất tự tin. tvbusy có giỏi gì đâu, nhưng mà lúc lên run quá, hít một hơi nói to thật to cho có khí thế, vậy là bớt run, khỏe re.

Nếu lần đầu các bạn chưa có kinh nghiệm, nên hỏi giáo viên. Cuốn báo cáo ngoài phần nội dung bặt buộc trong form có sẵn, phần nội dung mình soạn chỉ nên từ 4-5 trang, và nhất thiết không quá 7 trang.

Chúc các bạn làm tốt.
(Em được 2 con 90% cho ISAS rùi, không biết ISAS tới này ra sao :D )

lethoi
16-11-2007, 15:33
làm Isas dễ mà sao ai cũng hỏi thế.mình đang làm ISAS cho topic ASP.NET,nên mình cũng muốn chia sẻ.các bạn vào google search tai lieu về topic đó,rồi đọc và tóm tắt ngắn gọn nôi dung cần thiết,xong dùng power poin hay word để trình bày.Mục tiêu làm ISAS la giup moi người bik cách tìm kiếm,tóm tắt,trình bày và thuyết trình thôi.chúc các bạn một ngày học tập zui ze.Thân

trungestih
26-11-2007, 12:48
Bạn nào có thông tin về Media and entertaiment thì post link cho mình nhé.Mình tìm không có thông tin gì nói về chủ đề đó.Cám ơn

n3wbie
26-11-2007, 14:20
Bài lâu lắc lâu lơ moi lên.
Qua đây nè.
http://forums.2it.in.
Tự tìm kiếm và đọc tiếng anh,và tóm tắt cho quen đi cậu

ngodoan
21-04-2008, 14:47
Hic....chủ đề manufacturing nó rộng quá, ai đã từng làm về chủ đề này thì help với...tìm với những cụm từ nào ???
Mình từng tìm với cụm " ảnh hưởng của CNTT ( IT) đối với sản xuất" mà chẳng thấy j liên quan cả. Chủ đề này rộng quá :((

12a3_vô_địch
05-11-2008, 07:18
mình cũng mới bắt đầu làm isas lần đầu tiên về thiết bị ngoại vi nhưng mình đã search hết rùi hehe chưa đến lúc hỏi các pro đâu nha ..... chừng nào có đề tài nào shock thì sẽ đăng lên đây các pro nhớ help dùm nhé

12a3_vô_địch
23-11-2008, 11:13
không ngờ isas lại dễ đến thế quá dễ là đằng khác tưởng đâu khó ai ngờ vượt qua như bước qua vũng nước hahahaa....

rehello
19-12-2008, 14:10
Làm đi hỏi gì? Internet có đầy ra đấy, tui cung là HV của NIIT khóa đầu lúc đó lúa quá nên cũng hỏi hỏi hỏi giờ ra bỏ cái bằng đâu mất tiu rồi ko biết, hic mà công việc cũng bõ luôn, hehe

hoangkhoi333
28-02-2010, 14:13
bạn noi như vậy ko phải là ko đúng như mà làm bài ko tốt thì cũng ko thể nào vượt quarter dc. chúc các bạn làm ài tốt nhưng hãy chú trọng vào thuyết trinh nha.

khuyet7411
16-03-2011, 18:49
chang co gi dau cu tu nhien ma lam. thay gi noi do thoy chu yeu la thuyet trinh.

gas12a19
16-03-2011, 19:18
Gì chứ ISAS thì dễ thôi mà. Chủ yếu là rèn khả năng search và nắm bắt thông tin. Cứ lên google là có hết mà.
Project thì trên mạng bao la bát ngát.
Haizz giờ nghĩ lại hồi học NIIT dễ gì đâu, chả như bây giờ làm project mà chỉ cần 1 đoạn văn lấy trên internet mà không ghi nguồn là cho rớt ngay.