PDA

View Full Version : CPU và ổ cứng có liên quan đến âm thanh không ?

bonghoamaudo
15-07-2009, 19:33
Em tháo CPU và ổ cứng ra thì không còn nghe thấy gì nữa. Thử loa thì không việc gì. Không hiểu tại sao lại mất âm thanh. Vẫn nói được trên yahoo, còn nghe thì không thể nghe được gì từ cái loa cả. Hic! Các bác Pờ rồ ddth giúp em với. Trăm sự nhờ các bác . :(( Em đội ơn các bác trước ;;)

New_Wave
15-07-2009, 20:05
Em tháo CPU và ổ cứng ra thì không còn nghe thấy gì nữa. Thử loa thì không việc gì. Không hiểu tại sao lại mất âm thanh. Vẫn nói được trên yahoo, còn nghe thì không thể nghe được gì từ cái loa cả. Hic! Các bác Pờ rồ ddth giúp em với. Trăm sự nhờ các bác . :(( Em đội ơn các bác trước ;;)

Bạn đả cài drive soundcard chưa...?

ngondensang2007
15-07-2009, 20:30
nếu hỏi có liên quan đến âm thanh không xin trả nhời là có
vì nếu không có nó thì PC không hoạt động.Mà không hoạt động lấy đâu ra âm thanh cơ chứ
còn vì sao không có âm thanh phải xem nhiều thứ lắm.đờ rai vơ cài chưa, jack cắm có chuẩn không, liệu có chết cổng âm thanh trên main hay trên loa không

bonghoamaudo
15-07-2009, 21:27
Bạn đả cài drive soundcard chưa...?

Tớ đã cài lại, à không, máy tớ không cần drive Soudcard. Mới đầu tớ cũng tưởng bị thiếu drive nhưng không phải. (Không vấn đề gì tại Device Manager.) Hì! Cám ơn bạn đã quan tâm ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nếu hỏi có liên quan đến âm thanh không xin trả nhời là có
vì nếu không có nó thì PC không hoạt động.Mà không hoạt động lấy đâu ra âm thanh cơ chứ
còn vì sao không có âm thanh phải xem nhiều thứ lắm.đờ rai vơ cài chưa, jack cắm có chuẩn không, liệu có chết cổng âm thanh trên main hay trên loa không

Tớ táy máy rút CPU và ổ cứng. Đến lúc cắm lại thì bị mất âm thanh. Loa thì không hề gì, dắc cắm cũng thế. Tháo ra lắp vào liệu main có ảnh hưởng không nhỉ ? =.=! Cám ơn bạn nhé ^^

ngondensang2007
16-07-2009, 12:12
xem lại xem trong biểu tượng âm thanh có check vào mục mute all không

nếu chỉ tháo cpu và hdd ra roài lắp lại chẳng có lý gì mà mất âm thanh cả chỉ có nước là âm thanh đang để chế độ im lặng mà thôi