PDA

View Full Version : Có bác nào đã chuyển từ tài khoản business (doanh nghiệp) sang individual (cá nhân) chưa ?

bobochacha
14-07-2009, 01:56
GA không cho tài khoản doanh nghiệp thanh toán qua WU.
Và cũng chia buồn với ai ở VN mà không có hình thức thanh toán qua WU vì bạn đã đăng ký tài khoản công ty.

Muốn dùng WU thì phải đăng ký lại.
https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?hlrm=en&answer=62331

Mặt khác, GA không cho đăng ký 2 tài khoản cùng 1 cá nhân (nhận tiền)
https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?answer=9729&sourceid=aso&subid=ww-ww-et-asui&medium=link
Nó bắt mình phải xóa acc cũ và lập acc mới.

Vấn đề là sau khi xóa thì nó thanh toán với số dư của mình như nào? Ai sẽ phụ trách vấn đề chuyển đổi trong khi email cho GA không được :(
Đã bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với.:present:
Thanks.

911.com
14-07-2009, 09:57
Chuyển sang individual chưa chắc bác có WU nhé ...tui dùng dạng Bussiness nè ..chuyển làm gì cho mệt. GA nó phát hiện ra chết cả lũ ..ko nên..đừng ham wu bác ơi ..thích thì reg 1 cái acc mới .mà dùng ..trước sau gì WU cung có cho Business

lyngsat
14-07-2009, 10:19
hóa ra bác 911 cũng ko có WU à, tính ra fee để nhận check tuơng đối cao so với WU.

bobochacha
14-07-2009, 11:17
Chuyển sang individual chưa chắc bác có WU nhé ...tui dùng dạng Bussiness nè ..chuyển làm gì cho mệt. GA nó phát hiện ra chết cả lũ ..ko nên..đừng ham wu bác ơi ..thích thì reg 1 cái acc mới .mà dùng ..trước sau gì WU cung có cho Business

Bác lyngsat và 911, toàn những anh tài G.A. Cám ơn đã quan tâm đến topic của mình.
Nó có cho chuyển bác 911 à nên việc mình chuyển không phạm luật. Quan trọng là chuyển chắc hơi rắc rối :emlaugh:.
Hi vọng như bác nói, WU sẽ cho cả tài khoản Business nữa.
Mà làm sao để biết tài khoản của mình thuộc loại nào hả bác?
Xem thông tin đó ở đâu? Tôi tìm mãi mà không có.
Thanks bác. :)

disable_GA
14-07-2009, 11:29
nó bắt cậu close tài khoản này và làm tài khoản mới. tiền từ cái cũ sẽ chuyển sang cái mới :d . lằng nhằng nó bem cho 1 cái thì tiêu

trumGA
14-07-2009, 11:29
Chơi Gà tốt nhất là để im cho nó lành, đừng động chạm thay đổi lung tung nó bann không cần lý do.

911.com
14-07-2009, 11:39
Bác lyngsat và 911, toàn những anh tài G.A. Cám ơn đã quan tâm đến topic của mình.
Nó có cho chuyển bác 911 à nên việc mình chuyển không phạm luật. Quan trọng là chuyển chắc hơi rắc rối :emlaugh:.
Hi vọng như bác nói, WU sẽ cho cả tài khoản Business nữa.
Mà làm sao để biết tài khoản của mình thuộc loại nào hả bác?
Xem thông tin đó ở đâu? Tôi tìm mãi mà không có.
Thanks bác. :)

Bác vào phần My account --> Account setting -->Payee Information [Edit]

Payee name: Dragon Software JSC ----> Đây là tên tổ chức
Contact name : Nguyen Hai Long ---> Đây là tên mình nhận check ...

bobochacha
14-07-2009, 12:04
Bác vào phần My account --> Account setting -->Payee Information [Edit]

Payee name: Dragon Software JSC ----> Đây là tên tổ chức
Contact name : Nguyen Hai Long ---> Đây là tên mình nhận check ...

Tôi thấy cái đó rồi.
Có nghĩa tài khoản business có 2 khoản đó đúng ko bác. Còn tài khoản cá nhân thì ko có ?
Payee name của tôi là tên tôi luôn chứ ko phải công ty. Có làm sao ko bác ? :buck:

Thôi quả này nhận check xong tôi sẽ chuyển. Lấy kinh nghiệm cho anh em vậy :chris:

911.com
14-07-2009, 12:14
Tôi thấy cái đó rồi.
Có nghĩa tài khoản business có 2 khoản đó đúng ko bác. Còn tài khoản cá nhân thì ko có ?
Payee name của tôi là tên tôi luôn chứ ko phải công ty. Có làm sao ko bác ? :buck:

Thôi quả này nhận check xong tôi sẽ chuyển. Lấy kinh nghiệm cho anh em vậy :chris:

ko sao cả ..tên của bác thì bác là người đại diện để "nhận séc" ..còn người đi ra đổi check thì phải mang theo con dấu + chữ ký giám đốc và cty phải có tài khoản ngân hàng nhé ...nếu tài khoản = $ thì bác nhận đc $ , còn tài khoảng vnd thì bác nhận đồng việt nam .. Ko có cho nhận tiền mặt nhé .

tuyenhoa.com
14-07-2009, 14:27
Rắc rối thế không biết!

lyngsat
14-07-2009, 22:37
chuyển từ business -> personal thì trường hợp này hiếm gặp.Có lẽ nó cũng sẽ bắt close tk cũ và open tk mới thôi.Nhưng earning thì chưa chắc đã đc move sang(giống trường hợp change payee name)

Tốt nhât là reg thêm tk nữa, rồi chuyển dần website sang tk mới,hoặc chiến 2 tk cùng lúc cũng đc, giống bác 911 có thời điểm show 6 cái DHL đó.