PDA

View Full Version : 12 Nguyên Tắc Vàng Khi tham gia Adsense dành cho newbies nè

blogviet.info
13-07-2009, 15:02
Các bác newbies nên biết:

* Đừng khuyến khích người đọc click vào quảng cáo.
* Đừng đặt quảng cáo trên các trang không có nội dung, trong pop-up, pop-under, trang lỗi 404, trang đăng ký hay các trang tương tự như thế.
* Đừng làm cho quảng cáo lần lộn với nội dung làm người đọc không phân biệt được.
* Đừng dùng các script tự động click.
* Đừng tham gia vào các “nhóm click” nhằm trao đổi click giữa các thành viên nhóm.
* Đừng đặt quá số lượng tối đa quảng cáo mà google cho phép trên 1 trang.
* Đừng tạo nhiều hơn 1 tài khoản adsense. Bạn có thể dùng 1 tài khoản trên nhiều trang.
* Đừng điều chỉnh code của adsense dưới mọi hình thức.
* Đừng chuyển hướng người dùng khỏi các trang của nhà quảng cáo (nghĩa là khi họ đã click thì không được chuyển họ sang một trang khác nhằm mục đích riêng).
* Đừng tự click vào quảng cáo của mình (kể cả khi bạn muốn test thử).
* Đừng đặt quảng cáo trên các trang có nội dung bị cấm như tình dục……
* Đừng mua các trang/domain đã bị banned cụ thể là các trang về MFA (Made for Adsense – các trang tạo ra chỉ nhằm mục đích quảng cáo adsense).

Em chỉ copy cái gạch đầu dòng vì biết các bác cũng lười như em, phân tích đầy đủ ở trên site em cơ

Gió
13-07-2009, 16:13
Lại post lại bài học vỡ lòng. A B C dắt dê đi...

becoi
13-07-2009, 17:19
Mí cái đó bi giờ lỗi thời rùi ...
cái quan trọng nhất là
* Đừng bao giờ cho bạn gái biết bạn nhận được bao nhiêu tiền từ Gà qua quét tơn nhiêu nhơn .... ! Nó biết là nó ...đòi sốp ping hết á ...

chjnhnh0
13-07-2009, 20:17
cái quan trọng nhất là
* Đừng bao giờ cho bạn gái biết bạn nhận được bao nhiêu tiền từ Gà qua quét tơn nhiêu nhơn .... ! Nó biết là nó ...đòi sốp ping hết á ...

Chuẩn men lol cứ phải giấu như mèo giấu sh!t í :D

lyngsat
13-07-2009, 20:20
cái quan trọng nhất là

cái này hay, chưa tìm thấy điều khoản này trong policies của GA :D

blogviet.info
13-07-2009, 20:53
ô hay, thế ra ở đây toàn newbies thôi ah, một bài test có kết quả, cứ tưởng vẫn còn các pro, đi đâu hết rồi nhỉ

Ga Coi
13-07-2009, 21:37
Trên các site revenue có 1 số đại ca hay pm là "tao vừa mới tặng mày $$$ đấy, mày biết phải làm gì rồi chứ?^^:D" nếu mình click trả ơn có sao ko bác, nó có phải là 1 dạng:
* Đừng tham gia vào các “nhóm click” nhằm trao đổi click giữa các thành viên nhóm.
nếu mình click trả ơn thì mình hay thằng kia tèo, hay là cả 2 cùng "đi chơi"?:D

Dùng các trang web fake tự click vào ads thì bọn nó có dò được IP của mình ko? Trong trường hợp mua Sock Pre xịn thì có ok ko bác blogviet?

Thanks!

SVPro
13-07-2009, 21:50
Dùng các trang web fake tự click vào ads thì bọn nó có dò được IP của mình ko? Trong trường hợp mua Sock Pre xịn thì có ok ko bác blogviet?

Làm thử đi rồi biết...

AkuVn
14-07-2009, 08:48
GA vẫn cheat được :D đang chờ tiền để đi shop với bé :D

thanh_trum
14-07-2009, 12:07
GA vẫn cheat được :D đang chờ tiền để đi shop với bé :D

cái này đúng nè,người ko cheat thì bị ban oan,còn ng` cheat thì vẫn nhận $ đều đều,bất công wa' :(