PDA

View Full Version : Giúp mình về Microsoft Visual SourceSafe 2005 với

nguyen984
13-07-2009, 14:39
Mình và nhóm bạn đang làm một project, nhưng chưa có kinh nghiệm quản lý source nhóm làm việc. Mình định dùng SourceSafe để quản lý.
Mình search trên mạng thông tin nhiều nhưng rất lan man, hình như SourceSafe có loại tích hợp luôn vào MS Visual Studio 2008, có loại xài riêng. Mình muốn loại xài riêng, có một source download về nhưng không biết cài
http://www.megaupload.com/?d=6OJWHJ2R
Các bạn giúp mình cài đặt với sử dụng MS Visual SourceSafe 2005 với.
Cám ơn các bạn nhiều

project mình làm là web, asp.net dùng C#
có thể cài SourceSafe lên thẳng máy webserver, mỗi lần client cập nhật source lên thì SourceSafe cập nhật vào source của web luôn được không vậy, trong Inetpub/wwwroot đó

VNFoxCom
17-07-2009, 03:53
Tru*O*'c tiên bạn fải setup source safe serverr ...

Rô`i sau đó setup source safe client trong mỗi computer bạn muốn sài ..

Source safe chỉ chạy trong LOCAL NETWORK mà thôi ...

Nếu bạn muốn sài rộng rãi hay xem wá VisualSVN download tại www.visualsvn.com

chúc bạn thành công

nguyen984
18-07-2009, 18:38
bạn có link server và client cho mình với, tìm trên google ra linh tinh quá, down về chẳng biết cái nào ra cái nào, hic

dq_ninh
19-07-2009, 04:20
http://subversion.tigris.org/

Đúng vậy, nên dùng SVN vì có nhiều lợi điểm như sau:

1. Open source code.
2. Free. Không sợ CA đập cửa vì vi phạm bản quyền của MS.
3. Không cần phải ở chung một LAN/WAN. chỉ cần ADSL và internet access

Chỉ có một điều bất lợi là UI interface không có. Chỉ có me sừ VisualSVN viết được cái UI nhập nhằng chẳng ra đâu mà tính đòi tiền thiên hạ.

Bạn nên dùng ANHK và Tortoise client.

Scripted
19-07-2009, 06:51
Mình có cái Corporate CD Visual Source safe 2005 .. chôm ở chỗ làm ... lâu wá không biê't mình kô dùng tới VS nên mình sẽ tìm lại ... khi có rồi sẽ upload lên cho anh em sài!

Mình thấy t hang VisualSVN cày vào Visual Studio 2005/2008 tốt lắm mà ... chỉ có cái là mỗi máy fải tốn $49 đồng.

dq_ninh
22-07-2009, 00:00
Bởi vậy mới không xài VisualSVN
Mà dùng Tortơise : chế độ phục vụ shell...
và ANKH (cho VS)

demonhva
23-01-2010, 11:13
Hay quá nhỉ? Nếu ai có thể hướng dẫn mọi người dùng SVN thì tốt quá!

Khanhnguynnam
23-01-2010, 11:42
Mình và nhóm bạn đang làm một project, nhưng chưa có kinh nghiệm quản lý source nhóm làm việc. Mình định dùng SourceSafe để quản lý.
Mình search trên mạng thông tin nhiều nhưng rất lan man, hình như SourceSafe có loại tích hợp luôn vào MS Visual Studio 2008, có loại xài riêng. Mình muốn loại xài riêng, có một source download về nhưng không biết cài
http://www.megaupload.com/?d=6OJWHJ2R
Các bạn giúp mình cài đặt với sử dụng MS Visual SourceSafe 2005 với.
Cám ơn các bạn nhiều

project mình làm là web, asp.net dùng C#
có thể cài SourceSafe lên thẳng máy webserver, mỗi lần client cập nhật source lên thì SourceSafe cập nhật vào source của web luôn được không vậy, trong Inetpub/wwwroot đó

Mình không biết nhiều về SourceSafe, nhưng mình biết một công cụ rất tốt có thể quản lý source của bạn không thua kém gì SourceSafe, đó là: http://sourceforge.net
Công việc bạn phải làm là tạo một account, tiếp theo create project -> Xong!

+=-
23-02-2010, 00:17
Theo tôi khi mình chưa xài một cái gì đó thì không đánh giá nó được. Với một chương trình quản lý dự án thì các vấn đề quản lý mã của từng người, phân quyền từng người cho từng file, phân tích các phiên bản … và nhất là bảo mật trước sự tấn công dòm ngó của chính các Lập trình viên, là vấn đề quan trọng nhất.

Công ty tôi làm sử dụng VSS từ 5 năm nay, các bộ phận chúng tôi hầu như không biết nhiều về dự án mình làm ngoài phần mình được giao.Từ phiên bản VSS6 cho phép truy cập từ Wan nhưng phải qua VPN.

Vấn đề là VSS2005 là phiên bản cuối (tương thích rất tốt với VS2008), Microsoft không hổ trợ nó nữa mà chuyển qua loại khác mắc tiền hơn rất nhiều. Nhược điểm của phiên bản VSS2005 là không hổ trợ Unicode trong comment và cấu trúc forder. CD VSS2005 có đầy ngoài tiệm. Tôi cũng biết chút ít về nó, các bạn nào quan tâm có thể hỏi tôi. Các phần mềm tương tự khác thì tôi chưa xài qua nên không có ý kiến.