PDA

View Full Version : không down được với IDM

tomatoleez
11-07-2009, 06:56
giúp mình với, mình ko down được tài liệu.
khi down nó hiện lên thông báo như thế này, ko biết là cái j nữa.

rùi sau đó, mình download xong thì nó ko ra được cái mình cần mà lại chỉ ra như thế này thui.

có ai biết chỉ giúp với, :(( mình rất cần tài liệu này.

tam_giang
11-07-2009, 13:38
Sao bạn không đọc kỹ cái ở hình 2 trước khi hỏi ? Riêng cái ở hình 1 thì do chỉ được down 1 lần.

tomatoleez
11-07-2009, 22:59
Sao bạn không đọc kỹ cái ở hình 2 trước khi hỏi ? Riêng cái ở hình 1 thì do chỉ được down 1 lần.
ko phải bạn ạ.
mình down lần đầu tiên nó đã hiện ra thông báo như thế. nếu down 1 lần rùi thì nó sẽ báo khác.
còn hình 2: ko fải tại mình chưa đăng nhập đâu, mình đã đăng nhập rất kỹ càng và rất chắc chắn nữa.
lưu ý là sau khi down xong, mở file lên thì nó ko fải file .doc mình cần, mà thành ra cái hình 2 ý.

nhưng bây jờ mình đã khắc fục đc rùi.
thay vì sd IDM thì mình dùng flashgot.
ko hiểu tại sao lại thế.

duykhuong-it
13-07-2009, 06:07
chắc tại bác tin tưởng thằng IDM quá nên nó làm nũng, bác xài nó mấy năm rùi?

tomatoleez
13-07-2009, 07:30
chắc tại bác tin tưởng thằng IDM quá nên nó làm nũng, bác xài nó mấy năm rùi?
:D đúng là mình cũng hơi tin tưởng IDM quá, mới dùng thui. chẳng hiểu tại sao down các cái khác thì rất ổn, còn mỗi mấy file đính kèm trong diễn đàn thì ko đc.

nhat_tim
13-07-2009, 07:48
Trời ạ. Cái này là do diễn đàn nó chỉ cho các mem down chứ có phải tại IDM đâu. Bạn muốn down thì vào diễn đàn đó đăng ký acc rồi đăng nhập vào. Sau đó thì down xem có được ko?

thinhlx
13-07-2009, 07:48
nghe đâu bjo phải mua bản quền thì phải,390k 1 năm

tomatoleez
13-07-2009, 08:50
Trời ạ. Cái này là do diễn đàn nó chỉ cho các mem down chứ có phải tại IDM đâu. Bạn muốn down thì vào diễn đàn đó đăng ký acc rồi đăng nhập vào. Sau đó thì down xem có được ko?
mình đăng ký tài khoản và đăng nhập cũng rất kỹ rùi.

mình down lần đầu tiên nó đã hiện ra thông báo như thế. nếu down 1 lần rùi thì nó sẽ báo khác.
còn hình 2: ko fải tại mình chưa đăng nhập đâu, mình đã đăng nhập rất kỹ càng và rất chắc chắn nữa.
lưu ý là sau khi down xong, mở file lên thì nó ko fải file .doc mình cần, mà thành ra cái hình 2 ý.

MayTinhBachKhoa
13-07-2009, 13:32
Chắc là web này ko cho bạn down theo kiểu đó rùi. vậy bạn tắt IDM đi. down như thông thường bằng IE. rồi đến đoạn copy được link thì copy sang IDM down tiếp. Hoặc thử FlashGet (Cài này cũng nhanh mà thường là ko bị lỗi này). IDM down phim hoặc file gì lớn thường bị lỗi ở 99% lắm. Down xong hổng xem được.

ngoccong2001
13-07-2009, 13:58
lỗi 99% do các bạn dùng các phiên bản IDM cũ. :D Nhất là download ở megafire
Để khắc phục :D các bạn nên cài IDM phiên bản 6 trở lên.

Close topic :D