PDA

View Full Version : Chuyện hy hữu: Thí sinh ĐH vái lạy ảnh Bác Hồ trước khi thi

live4ever
10-07-2009, 23:11
Thí sinh vái lạy Bác Hồ trong phòng thi

Trước lúc nhận đề thi môn Văn, thí sinh xin phép giám thị cho ra ngoài và quay trở lại phòng thi với 1 chiếc ghế cao, thí sinh đứng lên ghế chỉnh lại di ảnh của Bác Hồ cho cân rồi vái lạy Người.

Sự việc hi hữu này diễn ra ngày 9/7, tại phòng thi số 32, điểm thi THCS Trưng Vương (Hà Nội), Hội đồng thi trường Học viện Ngoại giao.

Bạn Nguyễn Thủy Phương (dự thi tại phòng số 32, HV Ngoại giao) kể lại: “Lúc đó chỉ còn 5 phút nữa là phát đề thi môn Văn, có 1 bạn thí sinh xin phép giám thị cho ra ngoài, do chưa đến giờ thi nên giám thị đã đồng ý. Một lát sau bạn ấy quay trở vào phòng thi với chiếc ghế cao, đứng lên ghế và chỉnh lại di ảnh của Bác Hồ cho cân, vái lạy Bác rồi trở về vị trí của mình để nhận đề và làm bài thi. Sau hành động của bạn ấy, các thí sinh khác trong phòng thi đã ngạc nhiên…”.

“Di ảnh của Bác Hồ treo trong phòng thi bị lệch, bạn ấy đã rất chú ý và xin phép được chỉnh lại cho ngay ngắn… Em rất ấn tượng với việc làm của bạn, việc làm này thể hiện sự kính trọng, biết ơn đối với Bác Hồ. Em nghĩ đó là tấm lòng của bạn và rất đáng để chúng em học tập”.

Được biết, trường THCS Trưng Vương, Hà Nội là cơ sở thi số 2 của Hội đồng thi trường HV Ngoại giao trong đợt thi ĐH vừa qua.

http://dantri.com.vn/c25/s25-336402/thi-sinh-vai-lay-bac-ho-trong-phong-thi.htm

--------------
Không biết thần kinh bạn này có bị gì không nữa, nhưng chắc bạn ấy sẽ đạt được kết quả tốt thôi sau hành động trến, ai lại nỡ đánh rớt bạn ấy chứ!

kyra2008
11-07-2009, 09:05
FAN của HCM :D
ai nỡ đánh rớt FAN của HCM :D

hoanglantham
11-07-2009, 09:34
[COLOR="Indigo"]
[B]“Di ảnh của Bác Hồ treo trong phòng thi bị lệch, bạn ấy đã rất chú ý và xin phép được chỉnh lại cho ngay ngắn… Em rất ấn tượng với việc làm của bạn, việc làm này thể hiện sự kính trọng, biết ơn đối với Bác Hồ. Em nghĩ đó là tấm lòng của bạn và rất đáng để chúng em học tập”.

--------------
Không biết thần kinh bạn này có bị gì không nữa, nhưng chắc bạn ấy sẽ đạt được kết quả tốt thôi sau hành động trến, ai lại nỡ đánh rớt bạn ấy chứ!
Đó là một việc làm tốt bác ạ, đừng mỉa mai người ta như thế.

bibimeo
11-07-2009, 11:43
Đúng là cuồng tín, chắc sẽ được cộng điểm rồi đào tạo làm cán bộ nguồn

kamankily
11-07-2009, 14:26
Chắc em í muốn gây sự chú ý :D

BoTayConGaQuay
11-07-2009, 14:58
Di ảnh của Bác Hồ treo trong phòng thi bị lệchĐề nghị đem ban giám hiệu ra kiểm điểm trước tổ dân phố & ban nick 1 tháng vì tội coi thường lãnh đạo :D

live4ever
11-07-2009, 15:00
Không loại trừ khả năng là có thế lực thù địch nào đó làm nghiêng ảnh bác nhỉ!

tranvu007
11-07-2009, 16:54
vậy mà hồi xưa mấy bác cộng sản cứ dùng thuyết vô thần

yeusinhly
11-07-2009, 20:04
Fan của Lão-Sư(Cụ kỵ) Hồ à

minhtuan_8x
12-07-2009, 13:11
Không loại trừ khả năng là có thế lực thù địch nào đó làm nghiêng ảnh bác nhỉ!

ơ! Câu ni nghe... sao quen quen

thaychuastudio
12-07-2009, 13:13
kakakakakak ngứa tay .... ngứa tay quá.... :D

thôi, tự gãi vậy!

khucthuydu
12-07-2009, 13:16
một lũ bệnh hoạn ^^! (không phải em ý - Fan mà)

huongct
12-07-2009, 13:41
một lũ bệnh hoạn ^^!

thằng đó bệnh hoạn thiệt, tại sao không trễ hay muộn mà là còn 5 phút phát đề nó giở trò. Lỡ nó leo trèo té gãy cổ thì ai chở cấp cứu đây, lại làm ảnh hưởng tinh thần bao nhiêu người khác. Bởi vậy người ta hay chửi "tích cực + ngu dốt = phá hoại" không sai tí nào. Làm việc tốt mà làm càng thì không ai hoan nghênh đâu !. :(

bethichhoahong
14-07-2009, 17:57
iem ko phải fan Cụ, nhưng thấy chiện này cũng bình thường, chắc em í mắc bệnh ngứa mặt, thấy đồ lệch thì lên sửa lại (ku này nhà cửa chắc rất gọn gàng) + cộng nhìn vô tấm ảnh, con mắt ng trong hình cứ nhìn chằm chằm, thí gớm, nhátlà ng đã chết ------> vái cho bớt rung
Iem thi thoảng qua nhà bạn, lỡ mon men đến bàn thờ cũng chào 1 cái mới dám đi ra.
Mà thèng này rỗi hơi thật :D

namhoang
15-07-2009, 08:35
41 % giới trẻ thấy sống đẹp là ngu dốt. Con số thống kê này quá thấp so với thực tế!

Nếu không tin cứ vào box này!

huysun
15-07-2009, 11:13
41 % giới trẻ thấy sống đẹp là ngu dốt. Con số thống kê này quá thấp so với thực tế!

Nếu không tin cứ vào box này!

trên thực tế thì tỉ lệ đó gấp ba lần (123% > 100%)