PDA

View Full Version : dụ này do nguồn ???

langtu16
05-12-2003, 23:38
Máy tớ xài nguồn ATX 250W,pentium 3,win98.,có modem,máy in,
trước xài ổn định lắm,mấy ngày nay mới mua thêm cái ổ ghi asus ,với card creative 5.1,
sau khong biết tự nhiên đang cài đặt chương trình cái tự nhiên khởi động lại,hoặc đang xài hiện màn hình xanh lè hổng biết nói gì nữa..lâu lâu tự nhiêntreo máy ngay tại màn hình Dos mới vào luôn.
Mấy hynh ơi,có phải tại nguồn không vậy hay do lỗi win,??? ,vợ bệnh,rầu hết sức.

langtu16
05-12-2003, 23:58
câu mà nó hay báo trong màn hình xanh là:
An exception OD has occurred at 0028:c006cc80 in VxD---.this was cảled from
0028 :c006 cb29 in VxD----.it may be posible to continue normally

cmd_hi
06-12-2003, 08:05
Bán cái card sound đi là vợ hết bịnh liền. Bảo đảm.

NGUYEN HUU TINH
06-12-2003, 11:12
bạn ơi theo mình nghĩ llà khi bạn gắn soudcard mới vào thì các chân của sound không tiếp xúc tốt với main gây ra hiện tượng phóng điện trong main hoặc là khi bạn gắn sound vào làm main bị võng xuống và làm cho các thiết bị khác bị hiện tượng không tiếp xúc tương tự vì mình cũng đã từng bị trường hợp này khi sửa máy cho khách hàng bạn nên làm như sau:
1.tháo lần lượt từng thiết bị ra va gắn vào lần lượt từng thiết bị nếu gắn đến thiết bị nào mà báo lỗi tức là thiết bị đó bị lỗi
2.nếu sau khi gắn hết vào mà máy hoạt động bình thường trở lại tức là bị lỗi không tiếp xúc
chúc bạn thành công

ktvnguyenchien
07-12-2003, 14:04
Vấn đề lại là tính tương thích giữa các thiết bị. Mà ở đay chính là Sound card của bạn.
Hãy loại bỏ ra và thử lại.