PDA

View Full Version : ve long mi

hongthuy
25-09-2002, 20:17
:rolleyes: Co ai biet cach ve long mi sao cho dep va tu nhien ko. Xin chi giao, thank you very ....
sao minh go dau ko duoc dzay

firestorm
26-09-2002, 09:17
vẽ lông mi hả, chỉ cần vẽ cho chuẩn thôi, rồi thêm một chút bàn tay di cho nó mờ ra( nếu có sẵn lông mi) di ra để cho nó dài đó mà, nhưng có điều cách này không hiệu wả lắm

muốn đánh tiếng việt thì nhìn ở dưới cùng có chữ telex đó nhấn vào đó thì nhấn vào thế là đánh tiếng việt

Ghostlake114
26-09-2002, 18:00
Vẽ lông mi hả:
Có 1mánh đây(thực chất là 1cách để tạo vật liệu bên3d nhưng dùng để vẽ vẫn ok)
-Tạo 1vài chấm trên nền trắng
-Define 1 brush mới
Okmvậy là bạn có1 cây cọ chuyên vẽ fur đó
Tạo layer mới
Vẽ đi,và nhớ mask chỗ cần mask

Katrina
26-09-2002, 20:36
Là sao? Ghostlake nói hông hiểu

firestorm
26-09-2002, 21:06
nó bên 3D mà nó nói toàn 3D có nói PS đâu mà hiểu

genuine
26-09-2002, 22:26
hey... cái đó ai nói là 3D ... PS 100% á ... define Brush và vẽ bằng Brush của PS á

firestorm
27-09-2002, 09:37
không, tại tui thấy hắn nói làm bên 3D cái brush

duybis
27-09-2002, 16:00
bạn thử dùng cách - Tô màu với nét cọ mềm và biến dần.
1. chọn màu
2. dùng Airbrush tool ( chọn nét cọ phù hợp)
3.Trên Option bar mở Brush Dynamics (phía bên phải thanh Option bar)
4.cho Fade vào 3 vùng
5.drag chuột , lúc này bạn sẽ thấy nét cọ biến dần , nhỏ dần cho đến hết . Ban cứ thử với các thông số trên Fade .
Mình đã làm rồi và thấy rằng rất tuyệt khi vẽ lông mi.
Chúc thành công.

chokobo_kupo
27-09-2002, 21:35
Lông mi thì dùng cọ để vẽ ... đẹp hay không thì tuỳ ở tay nghề phải khéo ... Define brush chỉ là trợ giúp thêm mà thôi !!!

Ghostlake114
27-09-2002, 21:53
Không đâu
Bác kupo chưa biết công nghệ dùng brush vẽ fur và hair đâu.
Có thể nói là một mánh tyệt đấy

chokobo_kupo
27-09-2002, 21:58
Biết mà bác ... Kupo nói ở đây là phải khéo tay ... kéo mouse chuẩn thì mới có hình đẹp được bác ạ !!!

duybis
28-09-2002, 14:03
thì làm PHS bắt buộc phải có trình độ drag chuột rồi, vấn đề là ở chỗ phải có con mắt nghệ thuật nữa, để cảm nhận được một bức hình đẹp

chokobo_kupo
29-09-2002, 14:58
Đúng đấy !!! hehhhehêhhhhehhhhhe

khach_xem_hoa
08-02-2004, 16:18
:rolleyes: Co ai biet cach ve long mi sao cho dep va tu nhien ko. Xin chi giao, thank you very ....

Cách này tốn thêm mớ tiền; nhưng đầu tư một lần có lời trên đường dài.!
Bạn bấm bụng tìm mua 1 Writing pad dùng cho máy vi-tính (nó dùng tương tợ như tấm bảng viết phấn của học trò cấp 1).
1/.loại vừa túi tiền _tôi thấy ACECAD là hợp. (trên mặt có chử Acecat Flair màu trắng ) tôi cũng đang xài thấy hiệu quả cao hơn
2/.loai hơi đắt tiền_ hiệu AIPTEK ( coi sang nhưng không làm việc như ý mình mong đợi / có điều là nó hổ trợ XP, gắn vào là có đèn nhấp nháy liền. Anh này thuộc loại thông minh, biết việc nhưng không chịu làm !)
Còn Acecad thì cẩn thận trước khi mua ;nó ngại làm việc với Window XP lắm.
cho nên tốt nhất là chịu khó mang cái thùng computer của bạn ra shop vi-tính / giao hẹn là vẻ được thì mới trả tiền và restart máy tại shop nhiều lần.Phải chắc ăn là 10 lần restart nó phải lên đèn và làm việc đàng hoàn cả 10 lần không được ngả bịnh bất tử !
Trong photoshop bạn vào View/ Zoom in cho độ phóng-đai gấp 2 hoặc 3 lần
rồi dùng cây viết của Acecat mà kẻ lông mi cho người đẹp thoải mái thôi. Ban đầu , chưa thông thạo các cách bấm nút/nặng nhẹ tay điều khiển thì nó hảy còn trở ngại sau quen dần lả-lướt thôi.
Nhớ hỏi mua thêm cục pin ( battery) dự phòng cho cây viết.
Chúc bạn vui vói món đồ tiện ích này./.

khach_xem_hoa
08-02-2004, 16:27

PS Xin đừng quên mang về nhà tập sách hướng dẩn và cái CD sẽ nhờ cậy dài dài sau này.

thân mến./.