PDA

View Full Version : hỏi về tạo file setup

QueenRock
04-12-2003, 08:43
... chương trình của tui chỉ có vài chục KB nhưng tạo setup thì vài MB luôn, nó sẽ có 1 folder Package, bên trong gồm file setup.exe, cab và lst và lại có cả một cái folder Support nữa, phải copy hết hay là bỏ Support đi, các bác chỉ giáo giùm :D

buaxua123
04-12-2003, 09:02
Vài Mb là phải rồi, còn fàn nàn gì nửa bởi vì nó phải kèm theo đủ thứ trên đời nào là các *.ocx, *.dll, report, *.mdb ....

doi buon qua
04-12-2003, 09:13
Bạn nên dùng một trình tạo cài khác,
có rất nhiều đó(Trong đĩa của anh Lê hoàng có đấy)

ITbaby
04-12-2003, 13:08
Anh cứ xóa bỏ các file và thư mục Support đi. chỉ để lại file cài đặt (setup.exe) và file Cabinet thôi.

QueenRock
05-12-2003, 07:46
thanks, để về nhà thử phát, hic, file to quá không đem đi đâu được :D

Offor
06-12-2003, 00:17
Khi tạo bộ cài đặt, thay vì chọn Standard Setup Package thì bạn chọn Dependency File. Khi đó, chương trình sẽ tạo danh sách các file cần dùng để chạy được chương trình VB của bạn. Chỉ việc chép các file này cùng với file .exe của bạn là xong. Thông thường nén lại nữa thì chỉ độ khoảng 1MB thôi.

ITbaby
06-12-2003, 08:55
Nếu như không có nhất thiết dùng các OCX của bộ VB như : Common Dialog, Common Control, ... thì hãy loại nó ra khỏi Project. Còn nếu chắc chắn phải dùng thì anh hãy gọi các hàm API để gọi nó lên chứ đừng có dùng OCX của nó. Dĩ nhiên là khai báo cực hơn rồi. Nhưng chắc chắn là mình không phải rinh theo cái OCX.

namise99
07-12-2003, 20:25
Nếu như không có nhất thiết dùng các OCX của bộ VB như : Common Dialog, Common Control, ... thì hãy loại nó ra khỏi Project. Còn nếu chắc chắn phải dùng thì anh hãy gọi các hàm API để gọi nó lên chứ đừng có dùng OCX của nó. Dĩ nhiên là khai báo cực hơn rồi. Nhưng chắc chắn là mình không phải rinh theo cái OCX.
Gọi nó lên ntn ?

ITbaby
08-12-2003, 11:16
Anh cần về cái gì. Code của nó dài lắm. Nói chung thì hầu như các OCX mà khi cài VB mới có thì mình có thể gọi từ API hết. Em chỉ có 1 số cái thôi.

quoctuanhoang
09-12-2003, 11:44
Các đai ca ơi ...!!

Sao mình đóng gói VB với Access database rùi sau đó nó chỉ hiện ra 1 thư mục support thôi.Trong thư mục đó thì empty..chẳng có gì cả.......!!??

Nhưng mình làm thử với sql database thi ok...

vậy là do vì sao vậy???!có ai bếit chỉ dùm mình với nha`..
thanks.

buaxua123
09-12-2003, 11:50
tại yu không thém add file data thì làm gì có database kèm theo

mel
09-12-2003, 13:42
Nói như ITBaby đúng đó, cứ gọi API. Còn muốn nhẹ nữa thì viết bằng C for Application thôi (hơi cực).

namise99
09-12-2003, 14:58
Anh cần về cái gì. Code của nó dài lắm. Nói chung thì hầu như các OCX mà khi cài VB mới có thì mình có thể gọi từ API hết. Em chỉ có 1 số cái thôi.
Minh can may cai thong dung nhu CommonDiaglog,MSHFlexGrid, ...Neu khong phien thi ban send cho minh duoc khong? Hay cho minh biet cho de lay cung duoc?
Nhan tien hoi luon : Co huynh nao biet cai file msxml3.dll (Microsoft XML ver.3 ) co o dau khong ? Trong Win2K ma minh dang SD, chi co ver.2 thoi.

quoctuanhoang
10-12-2003, 19:25
tại yu không thém add file data thì làm gì có database kèm theo
Bạn có thể nói rõ hơn được không??Mình không thấy chỗ nào để add database vào cả..
Bạn có thể chỉ mình được không?????