PDA

View Full Version : không vào được xp

tuilatuifg
07-07-2009, 06:29
vì muốn tìm hiểu cách sử dụng tash manager, em mở nó lên--> processes---> rùi end process EPLORER.EXE. thế là máy đơ luôn, em restart lại máy, nhưng ko vào được. giờ em phải làm sao đây. xin các anh chị giúp với

tuanitpro
07-07-2009, 08:03
Có lẽ máy bạn có vấn đề Win rồi. Bình thường bạn end processes EXPLORER.EXE bạn có thể thấy ko còn gì trên màn hình. Ko phải do máy bị đơ. Bạn hãy mở lại Task Manager (Nếu tắt rồi) bằng tổ hợp phím Ctrl+Alt+Del hoặc Ctrl+Shift+Esc. Chọn File->New Tast(Run) Gõ : EXPLORER.EXE nhấn OK. Máy hiện lại chương trình ban đầu. Chúc bạn thành công.

MayTinhBachKhoa
13-07-2009, 20:32
Ko hẳn.
nếu theo cách nói của bạn là chính xác. có phải chăng bạn sử dụng một phần mềm diệt vizut ?
Nếu chỉ đơn thuần là ko có lỗi và bạn End process cái Explorer.exe đi. Thì khi khởi động lại, nó sẽ tự kích hoạt lại chứ (???)
Bạn thử như vậy: Khi khởi động lại, nếu ko tự chạy explorer.exe thì làm như bạn trên hướng dẫn, Ctrl + Alt + Del, mở Task manager, vào File, Run: Explorer.exe. Nếu ko được thì có thể File ấy bị mất, copy từ máy khác sang.
Sau khi chạy lại bình thường, mà cứ reset lại bị như thế, thì nên cài lại win. Còn nếu bạn nắm rõ một chút về win, thì nên kiểm tra REGEDIT, phần HKLC -> WindowsNT -> WinLogOn...

huysun
15-07-2009, 10:18
EPLORER.EXE không phải là của Xp đâu, của bác Xp thì không viết hoa.

ngondensang2007
15-07-2009, 10:20
chí ít nó cũng phải có dòng thông báo gì hay màn hình không hiện thị nội dung chứ
hoặc giả khởi dộng đến đâu tự động restart lại máy chẳng hạn

lehieu1603
18-07-2009, 15:46
mình cũng bị như thế này rồi nhưng khi khởi động lại thì vẫn có như cũ ah

kenshinzpft
18-07-2009, 16:20
Chắc là bạn tắt ngang nó nên file đó bị lỗi rùi, h bạn bỏ Cd windows vào cài lại bằng chức năng repair hoặc dùng tools recovery consonle để add lại file đó vào máy. Chúc bạn thành công

camry86
19-07-2009, 00:41
copy 1 cái explorer của máy khác vào windows! rồi mở task manager chạy new run. chỉ đường dẫn đến file explorer trong windows rồi rung là ok! nếu ko được thì repair lại win là ok

WhiteGhost
19-07-2009, 10:21
copy 1 cái explorer của máy khác vào windows! rồi mở task manager chạy new run. chỉ đường dẫn đến file explorer trong windows rồi rung là ok! nếu ko được thì repair lại win là ok

ko vào win thì làm sao copy phần device có chạy đâu

boy_9xhy
19-07-2009, 10:37
EPLORER.EXE không phải là của Xp đâu, của bác Xp thì không viết hoa.

bác thử tắt đi rồi mở lại explorer cả chữ hoa và chữ thường xem có được ko

duykhuong-it
19-07-2009, 10:44
ko vào win thì làm sao copy phần device có chạy đâu

em đồng ý với ý kiến này !!

The Old Man
19-07-2009, 10:54
Coi kỷ là EPLORER.EXE hay EXPLORER.EXE