PDA

View Full Version : Laptop không nhận máy in

hungtmdh
04-07-2009, 12:35
Các bạn giúp mình với. mình mới mua cái máy in L_JH2015 liên kết cổng USB. Cắm máy in vào máy tính để bàn thì cài đặt bình thường. Nhưng cắm vào ổ USB của Laptop thi máy không nhânj được máy in (báo lỗi không liên kết được với máy in). Các USB khác máy đọc bình thường. Mình dùng Laptop Toshiba A100. Cám ơn các ban!

bibi82
10-07-2009, 12:04
Nhầm box rồi, chém đi các Mod ơi.

beizi
20-07-2009, 21:00
Các bạn giúp mình với. mình mới mua cái máy in L_JH2015 liên kết cổng USB. Cắm máy in vào máy tính để bàn thì cài đặt bình thường. Nhưng cắm vào ổ USB của Laptop thi máy không nhânj được máy in (báo lỗi không liên kết được với máy in). Các USB khác máy đọc bình thường. Mình dùng Laptop Toshiba A100. Cám ơn các ban!

Máy tính để bàn hi65u BB đây mà. Không nhầm box đâu. Nhưng cái này chừng nào có ta?

kiettt
20-07-2009, 23:40
Đã report nhờ mod chuyển thread này về đúng chỗ, tranh thủ ghé một bài trong khi nó còn ở đây.

Bệnh này mình cũng gặp với IBM T60, T61 và X60. Mò mẫm khá lâu và search đủ chỗ vẫn không tìm được giải pháp nên đành phải recover lại mấy cái laptop. Sau khi vừa recover xong thì máy in nhận dạng và cài driver ngon lành.

Bệnh này mình gặp với cả deskjet lẫn laser, vào Start - Setting - Printer and Fax không thấy icon "add printer", cài driver trực tiếp từ CD bằng chương trình setup nó báo là không tìm thấy máy in.