PDA

View Full Version : Sửa lỗi HAO PIN và NHẬN CUỘC GỌI trên iPhone Firmware OS 3.0

scripter
03-07-2009, 08:56
Hôm nay vô tình phát hiện sau khi 1 chuỗi ngày dài iPhone 3G chạy Firmware 3.0 của mình bị hao pin cực kỳ đúng như những lời than phiền ở các forum của người dùng iPhone trên thế giới. Vấn đề nảy sinh sau khi Up lên là:

* iPhone cực kỳ hao PIN, chỉ cần ngủ 1 đêm đến sáng là iPhone của bạn đã gần như mất 50%.
* Khi ngoài homescreen, trong 1 số ứng dụng... iPhone chậm chạp, khá lag, vuốt các trang ngoài homescreen rất giựt, không mượt mà.
* Khi cuộc gọi đến thì chập chờn, lúc nhận được lúc không. Khoảng cách chỉ vài giây bạn nhận được cuộc gọi nhưng sau đó thì... ò í e.

Khi tìm kỹ nguyên nhân thì mình mới biết là do chức năng Push Mail của iPhone, đó là bởi vì mình có account của MobileMe và đang dùng chức năng Push Mail. Nếu bạn bị tình trạng trên thì cần phải tắt ngay chức năng Push Mail của iPhone thì sẽ khắc phục được 3 tình trạng nói trên. Có thể những ngày cuối Dev Team fix vấn đề này chưa triệt để trước khi tung ra bản Ultrasn0w chính thức. Đó là lý do tại sao Dev Team đã trễ hẹn cùng mọi người. Hãy đợi động thái từ Dev Team release cho các bản Ultrasn0w cập nhật tiếp theo sau!

Sau khi tắt Push Mail, mình thử ra ngoài trang homescreen thì khá ngạc nhiên, vuốt trang rất mượt mà và đã test mấy chục call tới iPhone thì nhận cuộc gọi rất tốt. PIN iPhone đã trở lại bình thường.

Để tắt Push Mail của iPhone, bạn cần vào Settings/Mail, Contacts, Calendars/Fetch New Data và chọn OFF ngay mục Push.

Thành công mỹ mãn.

leo - apple9.com

truc_truc
12-07-2009, 19:41
Thanks bạn nha! mình vừa tắt, để coi có bớt hao pin hok!

matroilanh
18-07-2009, 15:19
Ủa, có đùa không vậy, nếu tắt Push thi làm sao nhận được email nữa :(

scripter
19-07-2009, 00:26
Đợi version 3.1 ra fix nhé. Dùng fetch vẫn tuyệt vời. Không email nào free hỗ trợ Push tốt bằng MobileMe đâu, trừ khi bạn có 1.

tanhungxxx
07-08-2009, 20:07
Mình cũng đang chờ phiên bản 3.1. Đã tắt chức năng Push Mail nhưng nhiều lúc Mail cũng chạy thường trú dùng SBSetting -> Process để kiểm tra.

ongtienlangtu
29-08-2009, 21:25
cái này không phải đâu bạn ơi !!

cvc9961
31-08-2009, 11:05
Đã làm theo cách bạn chỉ, OK thành công mỹ mãn. Trước đây nâng cấp máy thằng bạn, sau nó nhằn hoài vì nhắn tin thì mấy tiếng sau mới nhận được, còn gọi thì không thể liên lạc được ... Cám ơn nhé

h228598
25-09-2009, 20:54
e đang dùng 3Gs, version 3.0, vẫn bị như vậy, chưa thử up lên 3.1, bác nào up rồi cho mọi ng biết kết quả nhé. :D

sanghanh
08-10-2009, 07:41
toi dang dung iphon 3g nhung ko biet tai nhac ve may duoc , mong cac ban dum cam on

eship_sale
04-02-2010, 00:25
Có nhiều nguyên nhân khác nhau Bác ạ!
Bác nói cũng đúng ở 1 khía cạnh, nhưng còn nhiều khía cạnh khác nữa!
hiện nay rất nhiều máy iphone 3G (bản unlock) bị lỗi như bác
hiện tượng ko nhận được cuộc gọi người ta gọi là hiện tượng ngủ sâu của iphone

loading1503
24-02-2010, 20:28
toi dang dung iphon 3g nhung ko biet tai nhac ve may duoc , mong cac ban dum cam on
bạn nói tải nhạc về máy có nghĩa là gì:
- tải nhạc vào máy bằng IT: down nhạc vào pc, rồi dùng itune sync vào iP, cái này rất dễ làm, bạn chỉ cần down itune bản mới nhất về http://www.apple.com/itunes/download/ , sau đó add nhạc vào itune rồi gắm iphone vào và sync thôi
- còn tải nhạc về máy bằng wifi: bạn kiếm ứng dụng trên tinhte.com để cài cho safari giúp safari có thể bắt link để tải file về, có cả định dạng .mp3 nên có thể tải nhạc, sau đó dùng chương trình để nghe ( mình quên tên rồi ), còn muốn lấy nhạc ra thì mệt hơn vì bắt buộc bạn phải biết cách brown iphone ra bằng các chương trình như iphone tunnel suite, ifun box, iphone folder, winscp ...
** nói chung nếu bạn muốn nghiên cứu iphone thì cứ vào đây
http://www.tinhte.com/forums/82-IPHONE-ITOUCH-IPAD
vào phần thủ thuật, trình tự nhiên cứu khoa học nhất dành cho newbie:
- biết sync hình, nhạc, film vào iphone bằng itune
+ bik cách convert film để bỏ vào iphone
+ bik cách chỉnh tag nhạc để khi bỏ vào iphone nó sẽ hiển thị khoa học hơn, cái này có thể bỏ qua.
_ biết cách sử dụng cydia: down chương trình về cài, add source ...
_ biết cách sync apps và games vào iphone bằng cách cài appsync trên cydia
_ biết cách brown iphone: cài apps và game ko qua itune, cài theme, sao lưu danh bạ, sửa lỗi cho iphone ....
****** và còn nhiều thứ linh tinh khác nữa các bạn cứ thoải mái nghiên cứu
** các ứng dụng nên cài từ cydia cho 1 phone vừa mới unlock và jb xong:
_ open ssh : brown iphone
_ sb setting : tinh chỉnh setting iphone chỉ bằng cú miết ngón tay lên status bar
_ appsync / mobileInstallation : cài apps và game cho iphone thông qua itune
_ afc2add : brown iphone
_ push fix : sửa lỗi lặt vặt cho iP
_ winterboard : đổi theme