PDA

View Full Version : Thực nghiệm DoS thất bại

long19vb
02-07-2009, 08:41
Hiện tại mình đang tiến hành nghiên cứu cơ sở đề tài là Anti-DDoS. Mình đã tiến hành cài Ubuntu, PHP, Apache, MySQL trên máy ảo VMware. Mình tiến hành thực nghiệm DoS bằng công cụ DoSHTTP 2.0, ban đầu sau khi tấn công, máy ảo Ubuntu lờ đờ giật đùng đùng rồi tê liệt hẳn. Để cho chắc ăn, mình cũng thử tấn công cả trang web của khoa CNTT trường mình và cũng đã thành công.

Sau đó, quay trở lại máy ảo, mình dùng Iptables để chặn và thử tấn công lại thì máy ảo không sao nữa. Sau đó gỡ rule của Iptables đi để thử lại 1 lần nữa thì lại tấn công được bình thường.

Nhưng hôm nay, mình thử lại 1 lần nữa thì tấn công không được nữa, tỷ lệ lost là 99,99%. Mình cũng thử tấn công lại trang web của khoa mình và 1 vài địa chỉ nữa nhưng kết quả đều không thành công. Tỷ lệ lost luôn là 99,99%. Request thì vô số nhưng Response thì chỉ được 1-2.

Vậy bạn nào có thể giúp mình giải quyết hiện tượng này và cách khắc phục được không? Mình cám ơn rất nhiều.

netvnasia
02-07-2009, 09:28
Mình cũng thử tấn công lại trang web của khoa mình và 1 vài địa chỉ nữa nhưng kết quả đều không thành công.

Một tên có tâm địa độc ác như thế này dậy cho nó xong ko biết nó reo vạ đi đâu!

hungmanhvan
02-07-2009, 10:04
Hiện tại mình đang tiến hành nghiên cứu cơ sở đề tài là Anti-DDoS. Mình đã tiến hành cài Ubuntu, PHP, Apache, MySQL trên máy ảo VMware. Mình tiến hành thực nghiệm DoS bằng công cụ DoSHTTP 2.0, ban đầu sau khi tấn công, máy ảo Ubuntu lờ đờ giật đùng đùng rồi tê liệt hẳn. Để cho chắc ăn, mình cũng thử tấn công cả trang web của khoa CNTT trường mình và cũng đã thành công.

Sau đó, quay trở lại máy ảo, mình dùng Iptables để chặn và thử tấn công lại thì máy ảo không sao nữa. Sau đó gỡ rule của Iptables đi để thử lại 1 lần nữa thì lại tấn công được bình thường.

Nhưng hôm nay, mình thử lại 1 lần nữa thì tấn công không được nữa, tỷ lệ lost là 99,99%. Mình cũng thử tấn công lại trang web của khoa mình và 1 vài địa chỉ nữa nhưng kết quả đều không thành công. Tỷ lệ lost luôn là 99,99%. Request thì vô số nhưng Response thì chỉ được 1-2.

Vậy bạn nào có thể giúp mình giải quyết hiện tượng này và cách khắc phục được không? Mình cám ơn rất nhiều.
Có nhiều nguyên nhân

1. Hôm trước bạn tấn công thì máy chủ ảo chết thì không đáng nói nhưng web của trường chết chẳng qua vô tình
2. Tấn công đos bằng tool thì vô dụng, bạn không hiểu gì về dos mấy, thường phải request từ user IP mới có tác dụng, như xflash và botnet, tool đos chẳng tấn công được ai cả, vì họ chỉ cần chặn IP của bạn lại là bạn hết vị :)

long19vb
02-07-2009, 20:51
Một tên có tâm địa độc ác như thế này dậy cho nó xong ko biết nó reo vạ đi đâu!

sư thằng dở hơi, ko phải việc của mày, xéo ko đá đít bây giờ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Có nhiều nguyên nhân

1. Hôm trước bạn tấn công thì máy chủ ảo chết thì không đáng nói nhưng web của trường chết chẳng qua vô tình
2. Tấn công đos bằng tool thì vô dụng, bạn không hiểu gì về dos mấy, thường phải request từ user IP mới có tác dụng, như xflash và botnet, tool đos chẳng tấn công được ai cả, vì họ chỉ cần chặn IP của bạn lại là bạn hết vị :)

thì mình cũng chỉ cần 1 ví dụ đơn giản thế thôi, ko cần gì to tát. hơn nữa, các địa chỉ mình thực nghiệm ngoài web khoa ra thì toàn là web của mình thôi, chả ảnh hưởng tơi ai cả :P

hungmanhvan
02-07-2009, 21:22
thì mình cũng chỉ cần 1 ví dụ đơn giản thế thôi, ko cần gì to tát. hơn nữa, các địa chỉ mình thực nghiệm ngoài web khoa ra thì toàn là web của mình thôi, chả ảnh hưởng tơi ai cả :P

Vậy mình bày cách bạn test thực nghiệm này, đảm bảo 100% thành công, kể cả đth.com này cũng die đừng nói site trường bạn

- Nhờ bạn bè (khoảng 1000 người thôi), cùng lúc bấm F5 liên tục sau 2 phút sau mở web ra sẽ biết ngay có hiệu nghiệm hay không :)

AkuVn
03-07-2009, 11:39
Vậy mình bày cách bạn test thực nghiệm này, đảm bảo 100% thành công, kể cả đth.com này cũng die đừng nói site trường bạn

- Nhờ bạn bè (khoảng 1000 người thôi), cùng lúc bấm F5 liên tục sau 2 phút sau mở web ra sẽ biết ngay có hiệu nghiệm hay không :)

Ông anh này giờ mình mới biết là cực độc :) ddth thì có thể ko die mà chỉ treo 1 chút thôi :D

kissssss
10-07-2009, 06:03
Quá xá độc....hahahaa

kid0407
12-07-2009, 09:44
mấy thằng này độc ác nhưng đầu óc hơi chậm tiêu!:D

duykhuong-it
12-07-2009, 10:09
híc, đến bây giờ tui vẫn chưa biết tí gì về Ddos, khổ thật

thaiduongbs
12-07-2009, 15:22
híc, ddos nghe thì hay thật đấy nhỉ. Mà chắc chắn ai đã từng học qua ddos mà ko dos 1 cái site nào đấy tui chết luôn ;)).

leson301
12-07-2009, 15:24
ậy mình bày cách bạn test thực nghiệm này, đảm bảo 100% thành công, kể cả đth.com này cũng die đừng nói site trường bạn

- Nhờ bạn bè (khoảng 1000 người thôi), cùng lúc bấm F5 liên tục sau 2 phút sau mở web ra sẽ biết ngay có hiệu nghiệm hay không

chocobo11
13-07-2009, 11:56
tool này chĩ làm cho bạn bị nghẽn mạng load ko dc web bạn cứ tưởng nó die còn chạy máy ão + vừa chạy tool này die là phãi
trình em gà nói gì ko phãi bác bõ qua

themes4yahoo
13-07-2009, 12:41
Bạn chocobo nói đúng đấy, nick quen quen, hình như người VBF

vinacms
14-07-2009, 08:48
@chocobo11 bác nói đúng do bạn ấy bị nghẽn mạng chứ web của trường ko hề chết